ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสายไฟ The Hulk ครับ  (อ่าน 2922 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeoutdoor

• LCD TV member
  • **
สอบถามเรื่องสายไฟ The Hulk ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 05:25:02 pm »
เห็นประกาศขายเส้นละ 1,150 เข้าหัวโรเดี่ยมให้ด้วยครับ สายยี่ห้อนี้ให้เสียงดีขึ้นเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ phoo-music

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องสายไฟ The Hulk ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 08:40:38 pm »
ดีกว่าสาย ธรรมดาแน่นอนครับ แต่เรื่องหัว ต้องดูครับ ถ้าใช้กับ power ใช้เป็นเคลือบทองดีกว่าครับ แต่ก็แล้วแต่ความชอบด้วยครับ บางตัวมันเสียบกับหลังเครื่องไม่ค่อยแน่นเพราะสายมันหนัก

ออฟไลน์ nutt Manytech

Re: สอบถามเรื่องสายไฟ The Hulk ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 08:47:27 pm »
ใชจริงๆครับ สายบางเส้นใหญ่มาก เสียบก็ไม่แน่ ผมละสงสารขั๊วปลั๊กไฟเลยละ เสียบแล้วยังเอียงออกมา

ออฟไลน์ nirun_-

• line ; nirun145
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 11:24:14 am »
บางเส้นใหญ่ก็ใช่ว่าจะดีหรือฉีดได้เยอะนะครับ ใส่แอมป์เล่นมาเยอะแล้วเหมือนกัน
สายใหญ่ๆถ้าไม่ดีจริงๆ หน่วงอืด บวม ย้วย ไม่กระชับหรือคึกคักเท่าที่ควร ยี่ห้อดีๆเคยมีแต่ขายออกหมด *เทียบโดยสายแถมเป็นตัวตั้ง บางครั้งฟังดีๆสายแถมยังให้มีติดีๆได้อยู่
ยิ่งสายจีนแล้ว..ไม่รู้ว่าตัวนำใส่อะไรบ้างทั้งเงินทั้งทองแดงทั้งเส้นเล็กเส้นใหญ่ประมาณว่าครบเครื่องในราคาถูก แนะนำสายไต้หวันก็ได้ครับหรือสาย ofc เกรดดีๆหน่อย ราคาไมม่ต้องแรง ตัวนำไม่เกิน 2.5sm.กำลังดี

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 11:46:55 am »
จากที่เคยใช้ ( ไม่เจตนาเผาพ่อค้าท่านใดนะครับ )
- ใช้หัวทองเหลืองเดิมๆจากโรงงาน  ได้แค่เสียงใหญ่  เบสมา  ใส่แอมป์ไม่มีรายละเอียดใดๆได้แค่เสียงอวบใหญ่  แต่ใส่ subwoofer เทพมาก ใช่ ดีกว่าสายแถม
- ใช้หัวทอง ใส่ int amp  ดีขึ้นมาบ้าง 30% เสียงเหมือนเดิมแต่เพิ่มความนิ่งเงียบ  ความกรุ๊งกริ๊ง ขึ้นมา เบสกระชับตัวขึ้น
- ใช้หัวโรเดียม บาง ไม่มีเบสมากมาย เสียงทะแม่งๆ เหมือนโทนสูง กลาง ต่ำ ไม่ลงตัว พิกลมากๆไม่รู้ทำไม
สรุป  ทุกวันนี้ใช้ใส่เครื่องกรองไฟดีมาก ( ใช้หัวทอง )