ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เครื่องเล่น Bluray Panasonic BDT-370 (3D, 4K Upscale) ยังน่าสนใจไหมครับ ++  (อ่าน 15717 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaninjim

• Flat TV member
  • *
เพื่อนจะขายเครื่องเล่น Bluray Panasonic BDT-370 เป็นเครื่องไทยยังไม่แกะกล่อง 2,900.-
ผมไม่เคยทราบข้อมูลเครื่องเล่นยี่ห้อนี้เลย
http://www.panasonic.com/th/consumer/home-entertainment/blu-ray-disc-player/3d-blu-ray-players/dmp-bdt370ga.html

ขอถามดังนี้ครับ
1. เครื่องเล่นแผ่นของ Panasonic ชื่อชั้นเทียบได้กับ LG Samsung หรือ Pioneer Sony ครับ
2. BDT-370 Bluray 3D เป็นรุ่นปี 2015 ยังน่าสนใจไหมครับ กับราคาราวสามพันบาท
3. รุ่นนี้ติด Cinavia ไหมครับ ไม่ทราบวิธีเช็คเลยครับ จะมีเขียนไว้ข้างกล่อง?
4. ถ้าติด Cinavia ดูแผ่นบลูเรย์สะพานเหล็กได้ปกติไหมครับ ต้องการแค่มีเสียง soundtrack ออก 5.1 ไม่สนใจเสียง HD (ต่อผ่าน receiver ของยามาฮ่า RX-V473)
5. Cinavia protection ไม่เกี่ยวกับแผ่นหนัง DVD ใช่ไหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2016, 11:45:02 am โดย chaninjim »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ++ เครื่องเล่น Bluray Panasonic BDT-370 (3D, 4K Upscale) ยังน่าสนใจไหมครับ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 12:15:03 pm »

1. เครื่องเล่นแผ่นของ Panasonic ชื่อชั้นเทียบได้กับ LG Samsung หรือ Pioneer Sony ครับ
2. BDT-370 Bluray 3D เป็นรุ่นปี 2015 ยังน่าสนใจไหมครับ กับราคาราวสามพันบาท
3. รุ่นนี้ติด Cinavia ไหมครับ ไม่ทราบวิธีเช็คเลยครับ จะมีเขียนไว้ข้างกล่อง?
4. ถ้าติด Cinavia ดูแผ่นบลูเรย์สะพานเหล็กได้ปกติไหมครับ ต้องการแค่มีเสียง soundtrack ออก 5.1 ไม่สนใจเสียง HD (ต่อผ่าน receiver ของยามาฮ่า RX-V473)
5. Cinavia protection ไม่เกี่ยวกับแผ่นหนัง DVD ใช่ไหมครับ

1. แล้วแต่ระดับราคาครับ panaราคาเริ่มต้นคุณภาพก็เทียบได้กับยี่ห้ออื่นราคาเริ่มต้นเช่นกัน
แต่โดยปรกติ panasonic มักจะขึ้นชื่อเรื่อง bluray player อยู่แล้ว ที่มักจะได้รางวัล ๕ ดาว จาก whathifi ไปแทบทุกรุ่นทุกราคา

2. คุณภาพตามงบประมาณครับ ถ้าต้องการอัพสเกลเป้น 4Kเทียม ก็ต้องเป็นรุ่นใหญ่

3. bluray player ยุคนี้ติด cinavia หมดแล้ว

4. http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=33012.0

5. ไม่เกี่ยว

• *
Re: ++ เครื่องเล่น Bluray Panasonic BDT-370 (3D, 4K Upscale) ยังน่าสนใจไหมครับ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 12:25:06 pm »

1. แล้วแต่ระดับราคาครับ panaราคาเริ่มต้นคุณภาพก็เทียบได้กับยี่ห้ออื่นราคาเริ่มต้นเช่นกัน
แต่โดยปรกติ panasonic มักจะขึ้นชื่อเรื่อง bluray player อยู่แล้ว ที่มักจะได้รางวัล ๕ ดาว จาก whathifi ไปแทบทุกรุ่นทุกราคา

2. คุณภาพตามงบประมาณครับ ถ้าต้องการอัพสเกลเป้น 4Kเทียม ก็ต้องเป็นรุ่นใหญ่

3. bluray player ยุคนี้ติด cinavia หมดแล้ว

4. http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=33012.0

5. ไม่เกี่ยว

.. ขอบคุณครับ ..
แผ่น Bluray สะพานเหล็ก มีเสียง Dolby 5.1 มาด้วยไหมครับ อ่านลิ้งค์แล้วยังไม่แน่ใจ คือกลัวซื้อเครื่องที่ติด Cinavia มาเล่นแล้วเสียง soundtrack ไม่ออก

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 12:27:07 pm »

แผ่น Bluray สะพานเหล็ก มีเสียง Dolby 5.1 มาด้วยไหมครับ อ่านลิ้งค์แล้วยังไม่แน่ใจ คือกลัวซื้อเครื่องที่ติด Cinavia มาเล่นแล้วเสียง soundtrack ไม่ออก

แล้วแต่หนังครับ ให้ร้านเปิดเทสดูว่ามีเสียงอะไรบ้าง จะเป็นการดีที่สุด

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 12:46:28 pm »

แล้วแต่หนังครับ ให้ร้านเปิดเทสดูว่ามีเสียงอะไรบ้าง จะเป็นการดีที่สุด

ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ dejchat

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2016, 09:14:19 pm »
วันนี้ผมไปเดินที่บิ๊กซีศรีสะเกษ Panasonic ตัวนี้ Bluray 3D 4K ตัวนี้ราคายังอยู่ที่ 4990 บาทอยู่เลยครับ ว่าจะซื้ออยู่ แต่ยังลังเล ท่านใดเคยใช้เป็นไงบ้างครับตัวนี้

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 05:07:02 pm »
เอารุ่น 180 ก็พอครับ รุ่นใหม่กว่า ฟังชั่นเหมือนกันเกือบทุกอย่าง แต่รุ่นนี้ไม่มีwifi ครับ ได้แต่lan สำคัญคือรุ่น 180ได้ 5 ดาวจาก what hifi  ราคา  3พันนิดๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2017, 05:07:44 pm โดย Nueng1621 »