ผู้เขียน หัวข้อ: **** ระวัง!!! ร้านในเว็บนี้ร้านนึงขาย HDMI Monster M2000HD ของปลอมนะครับ ****  (อ่าน 6143 ครั้ง)

ออฟไลน์ PMunmak

• Flat TV member
  • *
คือผมซื้อจากร้านที่โพสขายของในเว็บนี้แหละครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29333.0

10.HI End.. Hi-def สาย HDMI Monster 1.4 รุ่นใหม่ล่าสุด ทดสอบจริงให้ภาพสวยที่สุดครับ
New Monster M2000 HDTV HDMI V1.4 Cable_2.43m (Upgraded Version)
ตัวสายใช้วัสดุอย่างดีปลอกเคลือบพลาสดีสะท้อนแสง แบรนด์Monster สังเกตุ(กล่องกำมะหยีนะครับ)คุณภาพดี มีชื่อเสียง มีระบบที่พัฒนาขึ้นให้ดีกว่ารุ่นก่อน
กล่องพลาสติกใสแพ็คกล่องชั้นนอกมีแถบตีนตุ๊กแกกลมๆสีดำ2 อันด้านขวาของกล่อง
สำหรับเปิด-ปิดภายในเป็นกล่องกำมะหยีแพ้คสาย พร้อมคู่มือสายของMonster
1.ความยาว 8 feet 2.43 เมตร ราคา 950 บาท
2.ความยาว 4 feet 1.21 เมตร ราคา 800 บาท

อันนี้คือรูปที่เขาโพสขายครับ ตัวครอบหัวHDMIลายเคฟล่าเงา  สายHDMIมีขนาดใหญ่

อันนี้เป็นรูปประกอบเพิ่มเติมจากเว็บอื่นนะครับ

แล้วดูของที่ผมได้รับสิครับ

ตัวครอบหัว HDMI เป็นพลาสติกสีดำด้าน สกีนลายเคฟล่า  สังเกตสายไฟที่ออกจากตัวครอบหัว HDMI มีขนาดเล็กกว่าอย่างเห็นได้ชัด  จนมีช่องว่างระหว่างสายไฟ กับหัวครอบHDMI   

สกีนตรงสายไฟ ดูดีๆครับ ตัว M ต่างกัน

ไหนบอกว่ากล่องกำมะหยี คุณภาพดี กล่องพลาสติกใสแพ็คกล่องชั้นนอกมีแถบตีนตุ๊กแกกลมๆสีดำ2 อันด้านขวาของกล่อง สำหรับเปิด-ปิดภายในเป็นกล่องกำมะหยีแพ้คสาย

ข้างในเป็นแบบที่เห็นครับ พลาสติกดำ

ผมสอบถามไปว่าทำไมของไม่เหมือนรูปในกระทู้ที่ขายเลย  ของปลอมหรือป่าว
เขาบอกว่าของแท้ครับ แต่ล็อตหลังบริษัทมีการเปลี่ยนแพคกิ้งใหม่   แล้วทำไมถึงไม่บอกตั้งแต่แรกละครับ  แบบนี่เรียกว่าหลอกขายได้หรือป่าว

ผมก็เลยอยากให้เพื่อนๆพี่ๆดูให้หน่อยครับ ว่ามันเป็นจริงอย่างที่เขาพูดไหม แล้วในรูปเป็นของปลอมไหมครับ  ผมดูยังไงก็ของปลอม
บอกตามตรง ผมไม่ได้ติดใจเอาความอะไร แต่ไม่อยาก ให้คนอื่นโดนหลอกแบบผมครับ  มันเสียความรู้สึกจริงๆ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2016, 08:57:36 am โดย PMunmak »

ออฟไลน์ BasWisanu

• LCD TV member
  • **
Re: **** ช่วยดูสาย HDMI Monster M2000HD ให้หน่อยครับ ของปลอมหรือป่าว ****
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 03:05:20 pm »
ลองเข้าไปดูในเวป
https://www.monsterproducts.com/buy-safe/safe-buying-guide-safety-risks
มีวิธีการดูและเช็คหมายSerialได้ครับ

• *
Re: **** ช่วยดูสาย HDMI Monster M2000HD ให้หน่อยครับ ของปลอมหรือป่าว ****
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 05:57:01 pm »
ไม่มี Serial No เลยอะครับ หาไม่เจอ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 06:24:50 pm »
ผมแกะเลยครับ  เพราะผมมั่นใจจริงๆ ว่ามันคือของปลอม

นี่ครับ เพิ่งแกะหัวมะกี้เลย

ผมจะเอาผิดกับพวกนี้ดีไหมครับ  จะได้ไม่ไปหลอกขายคนอื่น

ออฟไลน์ dick

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 06:53:25 pm »
MONSTER เป็นบริษัทที่เคี่ยวเรื่องการเลือกตัวแทนจำหน่ายมาก
ถ้าอยู่ในวงการนี้มานานจะรู้ว่า สาย hdmi monster ของเจ้าอื่นๆที่ขายกันเกลื่อนตลาดก็เป็นของปลอมทั้งนั้น
เพราะของแท้ราคาต่างกันหลายเท่าตัว ของแท้หาซื้อได้จากตัวแทนจำหน่ายอย่างถูกต้องเท่านั้น
โอกาสที่ซื้อตามเนตแล้วจะได้ของแท้มีน้อย

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:03:06 pm »
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29333.0

เจ้านี้ขายตั้งแต่ปี 2012 ไม่มีใครโดนหลอก หรือรู้ตัวเลยหลอครับ

ผมเห็นขายมานาน ก็เลยไว้ใจ ที่ไหนได้

ปล. เห็นไปลงขายที่ thaidvd.net ด้วยนะ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:14:44 pm »

เจ้านี้ขายตั้งแต่ปี 2012 ไม่มีใครโดนหลอก หรือรู้ตัวเลยหลอครับ

ผมเห็นขายมานาน ก็เลยไว้ใจ ที่ไหนได้

ปล. เห็นไปลงขายที่ thaidvd.net ด้วยนะ

พ่อค้าส่วนมากที่ขายmonsterยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองขายของปลอม
คนส่วนใหญ่รวมทั้งลูกค้าที่ซื้อๆไปก็เลยเข้าเข้าใจมาตลอดว่าเป็นของจริง  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ golf8023

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:23:46 pm »
เอาตามตรงนะครับ
หลายคนซื้อไปไม่ได้สนใจว่าปลอมหรือแท้
แต่ซื้อไปเพราะมันถูกครับ หลายคนเลยไม่ได้หวังกับคุณภาพอะไรมากนัก เสียบปุ๊บภาพชัดเสียงดีก็จบ เส้นไม่กี่ร้อยมีตราMonsterแปะหรูๆ
พ่อค้าพวกนี้มันเลยได้ใจครับ คนซื้อไปเห็นเส้นไม่กี่ร้อยเลยปล่อยผ่านไป (ไม่กี่ร้อยก็เงินป่าววะ)
อีกอย่างตามโพสล่าง Monsterของแท้ชัวร์สุดคือซื้อจากตัวแทนจำหน่าย ที่หิ้วมาขายกันเองก็ไม่ชัวร์100% ไม่มีอะไรการันตีครับ
พ่อค้าพวกนี้พอโดนจับได้จังๆ ข้อแก้ตัวสุดฮิตคือ
- ผมก็ไม่รู้ครับว่าปลอม รับต่อมาจากSupอีกที เขาบอกว่าแท้ผมก็เชื่อนิ
- โห พี่ ราคาแค่นี้จะเอาไรนักหนาพี่ ไม่ใช่เส้นละ2-3พันนะ (ไม่กี่ร้อยก็เงินป่าววะ)

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 09:22:48 am »
ยังขุดกระทู้อยู่เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 10:08:06 pm »
คนขายก็ยังลอยนวลอยู่เลยยยย   [เขย่า]

• *

ออฟไลน์ busarin0841361719

• *
ผมมีโอกาสได้ไปอเมริกาเมื่อ ปลายปีที่แล้ว สายรุ่นM2000 หรือMซีรี่ย์นี้ไม่มีขายแล้ว เดินถามอยู่หลายร้านเพราะยี่ห้อนี้หาซื้อง่ายมีขายตามห้างทุกห้าง มีรุ่นใหม่ๆเยอะมาก ผมซื้อรุ่นเกือบแพงสุดก็ยัง120กว่าเหรียญ(รวมภาษีแล้ว) ตัวรุ่นใหม่จะมีไฟLEDเล็กๆบอกสถานะของสัญญาณที่มาที่ทีวีว่าเป็นSDหรือHD ของปลอมคงทำปลอมยากขึ้น