ผู้เขียน หัวข้อ: Egreat R200S Pro มองไม่เห็นHDD  (อ่าน 1461 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• LCD TV member
  • **
Egreat R200S Pro มองไม่เห็นHDD
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 02:21:41 pm »
ใช้มาปีกว่า ไม่เคยงองแง 2-3เดือนหลังนี่งอแงมาก
จู่ๆมองไม่เห็นHDD คือมองเห็นว่ามีHDDต่ออยู่ แต่ไม่ขึ้นข้อมูล ไม่ขึ้นรายละเอียดของHDDที่ต่ออยู่ ไม่สามารถเข้าไปดูอะไรในHDDได้ ทั้งๆที่แต่ก่อนมองเห็นเล่นได้ปกติ จะเสียบHDDเข้าเครื่องหรือต่อDockingก็อาการเดียวกัน (DockingของOrico) Windowsมองเห็นปกติ Formatได้ปกติ โอนถ่ายข้อมูลได้ปกติ
ลองให้R200S Formatดูก็ยังเหมือนเดิม
มีHDDอยู่5ลูก มองไม่เห็นซะ3 เครมได้ตัวใหม่มาแล้ว2ลูก ก็ยังเหมือนเดิม อีกลูกเด๋วเห็นบ้างไม่เห็นบ้างแล้วแต่อารมณ์ เซ็งจริงๆ (HDDเป็นของWD sata3หมดครับ 750G 1TB 2TB )
ใครเคยมีอาการแบบนี้มั่งครับ ลองสอบถามแฟนเพจFBของEgreat ได้รับคำตอบว่าน่าจะเป็นที่HDDของผมเอง แต่Windowมันมองเห็นปกติทุกลูกอะครับ
ตอนนี้เลยเอาR200Sไปให้น้องอีกคนลองใช้ ยังไม่มีอะไรผิดปกติ

อีกเรื่องครับ ในงบไม่เกิน4พันมีHD Playerตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ เน้นเล่นไฟล์mkvจากHDDครับ ไม่เอาEgreatครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: Egreat R200S Pro มองไม่เห็นHDD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 02:45:00 pm »
สงสัย R200S เป็นมะเร็งระยะลุกลามแล้วครับ