ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจเครื่องเล่น Bluray Pioneer  (อ่าน 4655 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupun

• *
สนใจเครื่องเล่น Bluray Pioneer
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 11:56:42 am »
   ผมใช้ ทีวีPanasonic 42AS610T สนใจเครื่องเลน Bluray Pioneer bdp-LX55 อยากทราบว่ามันจะแสดงผลได้ดีกับTV ของผมหรือไม่ครับ แล้วถ้าแนะนำรุ่นอื่น ผมมีงบ1หมื่น ดูแผ่น Bluray แท้บ้าง และ ปลอมบ้าง

ออฟไลน์ Iamaoff

• Flat TV member
  • *
Re: สนใจเครื่องเล่น Bluray Pioneer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 01:12:50 am »
งบ 1หมื่น ซื้อ bdp 180 9900 ก็พอดีงบละครับ เสียงภาพดีเลยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: สนใจเครื่องเล่น Bluray Pioneer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 05:10:47 pm »
การใช้งานที่เหมาะสมเราต้องดูประสิทธิภาพทีวีด้วยว่าทำได้ดีมากแค่ไหน

ทีวีรุ่นสูงๆราคา4หมื่น + player 5พัน ภาพก็ดีกว่า ทีวีระดับเริ่มต้น1หมื่น+ player 4หมื่น ครับ

ทีวีระดับเริ่มต้น1หมื่น+ player 4หมื่น กับ ทีวีระดับเริ่มต้น1หมื่น+ player 5พัน จะต่างกันค่อนข้างน้อย

สำหรับ pansonic 42AS610T ใช้ bluray player แค่รุ่นทั่วๆไปก็พอแล้วครับ

ประสิทธิภาพทีวีมันจำกัดมันจึงแสดงผลได้แค่นั้น ใช้ player ตัวแพงๆไปก็แทบไม่มีผลต่อภาพ

ออฟไลน์ anupun

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 05:29:12 pm »
   ขอบคุณมากๆครับ ผมก็ชั่งใจอยู่ถ้าซื้อรุ่นที่คิดไว้มันจะคุ้มกันไหมกับเงินที่จ่ายไป

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 08:26:47 am »
ความแตกต่างของการแสดงผลจะเห็นมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับขนาดและคุณสมบัติของจอภาพครับ  ถ้าจอใหญ่จะเห็นเม็ดสี-ความเข้มข้นได้ชัดเจนว่าเครื่องเล่นนั้นๆสามารถประมวลผลออกมาได้ดีขนาดไหนครับ