ผู้เขียน หัวข้อ: BD Player ที่เล่นmkvได้  (อ่าน 5604 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• LCD TV member
  • **
BD Player ที่เล่นmkvได้
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 03:53:50 pm »
เนื่องจากHD Playerเสียชีวิตในหน้าที่
วันนี้BD Playerก็มาสิ้นชีพอีก
ตัวผมมีทั้งไฟล์mkvและแผ่นBDแท้บ้างก๊อปบ้าง แต่ระยะหลังเน้นสอยแผ่นแท้เพราะราคามันเริ่มจับต้องได้
เลยคิดว่าจะถอยBD Playerที่เล่นmkvจากEx.HDDหรือDockingได้ เครื่องเดียวจบ
เลยอยากทราบข้อมูลว่าตอนนี้BD Playerตัวไหนบ้างครับที่อ่านmkvได้ไม่มีปัญหา งบ5-6พันครับ ไม่สนใจเรื่อง3Dครับ ทีวีไม่รองรับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ millenear

• Flat TV member
  • *
Re: BD Player ที่เล่นmkvได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 02:46:41 pm »
น่าจะเล่นได้หมดนะครับ MKV ผมซื้อเครื่องบลูเรย์ ของ ซัมซุง ราคา 1900บาท ลดเหลือ 1360 บาทที่ big c
ยังเล่นได้สบายเลยครับ ได้แทบทุกไฟล์ แค่ไฟล์ 4k  [KMP]  ที่เล่นไม่ได้

กำคิดจะหา เครื่อง บลูเรย์ ที่เล่นไฟล์ KMP ได้ครับ

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 08:29:59 am »
BD PLAYER ปกติโดยทั่วไปเล่น MKV ได้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ anupong88

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 01:36:22 pm »
เนื่องจากHD Playerเสียชีวิตในหน้าที่
วันนี้BD Playerก็มาสิ้นชีพอีก
ตัวผมมีทั้งไฟล์mkvและแผ่นBDแท้บ้างก๊อปบ้าง แต่ระยะหลังเน้นสอยแผ่นแท้เพราะราคามันเริ่มจับต้องได้
เลยคิดว่าจะถอยBD Playerที่เล่นmkvจากEx.HDDหรือDockingได้ เครื่องเดียวจบ
เลยอยากทราบข้อมูลว่าตอนนี้BD Playerตัวไหนบ้างครับที่อ่านmkvได้ไม่มีปัญหา งบ5-6พันครับ ไม่สนใจเรื่อง3Dครับ ทีวีไม่รองรับ

ขอบคุณครับ
ผมใช้ LG BD Player ก็เล่นได้หมดนะ เล่น 3D ก็ได้ อายุ 3 ปีกว่า ยังเล่นได้ปกติ ไม่มีปัญหา ครับ ราคาไม่แพงด้วย

ออฟไลน์ chotanan05

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2016, 09:46:44 am »
เทียบราคาเท่ากัน ผมว่า เครื่องฺBD อ่านไฟล์ MKV เสียงดีกว่า เครื่อง HD นะ