ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเปลี่ยนคู่หน้า ของonkyo3700จะใช้ลำโพงของอะไรและรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 1993 ครั้ง)

ออฟไลน์ Litmania

• *

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
Polk A3 ครับ
ผมฟังที่ร้านยังติดใจเลย
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ abadahey

• Flat TV member
  • *

ออฟไลน์ HD-LuveR

ลืมบอกว่ายังไงต้องไปฟังเองนะครับ
ผมไปฟังที่ร้าน ลอง A3,A5,Diamond  สรุปว่า A3 เสียงถูกจริตผมมากที่สุดครับ

ปล.เจ้าของร้านลองให้ฟังเองเลย แต่ผมไม่ได้ซื้อสักตัวนะ เขาลองให้ฟังเฉยๆ ลองแล้วกลับมาฟังลำโพงแซทคู่ตัวอยากโยนทิ้งเลย ฮ่าๆๆๆ

[หื่น]
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ nutt Manytech

เปลี่ยนคู่หน้า ฟังเพลงเสียงเพราะ แต่ดูหนังผมแนะนำลำโพงดูหนังเสียงต่อเนื่องดีกว่าครับ และอีกอย่างที่แนะนำไม่ให้อัพ เพราะมันจะไม่จบ ในที่สุดคุณจะต้องเปลี่ยนทุกชิ้นอยู่ดี แม้แต่ avr

ออฟไลน์ oasleg

แนะนำคร่าว ONKYO เสียงแนวโปร่งสะอาด ติดสดหน่อยๆ  สาเหตุที่ต้องการเปลี่ยนเพราะอะไร ต้องการให้เน้น ดูหนัง หรือฟังเพลงมากกว่าครับ  ตัวเลือกเยอะครับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...เน้นฟังเพลง Polk RTi A3  ขับหมด... เน้นดูหนัง Polk RTi A5  เสียงแน่นกว่า A3