ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องแอนดรอย TrueID V1 Tablet Lenovo มือสอง ดูฟรีไม่มีรายเดือน สภาพสวย  (อ่าน 1156356 ครั้ง)

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

• OLED TV member
รวมช่างดาวเทียมมือฉมัง   ค่าทำ DUO ไม่เกิน 1,200 บาทครับ
รังสิตคลองลำลูกกา ปทุมธานี นวนคร ช่างโตคลองสาม O81-34858O2
พระประแดง ประชาอุทิศ พระรามที่2  ช่างปอนด์ 083-972-1860   
ลาดพร้าว รัชดา รามอินทรา พระราม9 อ่อนนุช จตุจักร  ช่างหวิน 081-103-9468
สมุทรปราการ ฉะเชิงเทรา  0816432858 ช่างกาน
หลักสี่ บางเขน รามอินทรา จตุจักร บางซื่อ สะพานใหม่ งามวงศ์วาน ปากเกร็ด 345 ราชพฤกษ์  08-1836-6556 ช่างวัช
พระนครศรีอยุธยาและอำเภอใกล้เคียง นิคมอุตสาหกรรมโรจนะ วังน้อย   PetSat 083-9240607  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 04:49:18 pm โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ skybox รังสิตคลอง3เจ้าเดิม

ออฟไลน์ ratchanon

• *
สนใจครับ อยากติดตั้งแต่ไม่มีไรสักอย่างครับเพิ่งเข้าอยู่บ้านเอื้ออาทร ครับ แพรกษา14 สมุทรปราการ มีบริการติดตั้งถึงเขตนี้ไหมครับหรือว่าติดต่อช่างกานตามเบอร์ที่ให้ไว้ได้เลยครับ แล้วราคาค่าใช้จ่ายเป็นยังไงครับ   [yes]

ออฟไลน์ ratchanon

• *
ลืมบอกไปว่ามีเนตแล้วครับ tot 10 mb ครับ [โย่ว]

สนใจครับ อยากติดตั้งแต่ไม่มีไรสักอย่างครับเพิ่งเข้าอยู่บ้านเอื้ออาทร ครับ แพรกษา14 สมุทรปราการ มีบริการติดตั้งถึงเขตนี้ไหมครับหรือว่าติดต่อช่างกานตามเบอร์ที่ให้ไว้ได้เลยครับ แล้วราคาค่าใช้จ่ายเป็นยังไงครับ   [yes]
ลืมบอกไปว่ามีเนตแล้วครับ tot 10 mb ครับ [โย่ว]

สมุทรปราการ ติดต่อช่างกานได้เลยครับ 0816432858 ช่างกาน

ติดจานใหม่พร้อมDUO 2,500บาท

กล่องสั่งซื้อได้เลยครับ มี SKYBOX F3 , M3 ราคาตามที่หน้าแรกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:48:00 am โดย Gserver Klong3 »

ออฟไลน์ wswz

• Flat TV member
  • *
ไฟล์เรียงช่อง  5/11/55   M3 F3 S10 S12
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=BE9151B46GPDQA3U9YE6URRJJPO5W

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. เครื่องมือ  >  UpgradeโดยUSB  >  เลือกที่ไฟล์ทั่วไป > เลือกและอัพเกรด >  กดOKที่TP_PROG > กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออัพเกรด รอจนครบ100% ปิด-เปิดเครื่องใหม่ก็เรียบร้อยครับ
True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4

skycc023 รบกวนขอไฟล์เรียงช่องตัวก่อนได้มั๊ยครับ ตัวที่มีเฉพาะช่องโนวเลจ ตัวนี้ผมอัพแล้วช่องทุยไม่ตรง  [ปลื่ม]

ไฟล์เรียงช่อง  5/11/55   M3 F3 S10 S12
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=BE9151B46GPDQA3U9YE6URRJJPO5W

2. เครื่องมือ  >  UpgradeโดยUSB  >  เลือกที่ไฟล์ทั่วไป > เลือกและอัพเกรด >  กดOKที่TP_PROG > กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออัพเกรด รอจนครบ100% ปิด-เปิดเครื่องใหม่ก็เรียบร้อยครับ
True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4

skycc023 รบกวนขอไฟล์เรียงช่องตัวก่อนได้มั๊ยครับ ตัวที่มีเฉพาะช่องโนวเลจ ตัวนี้ผมอัพแล้วช่องทุยไม่ตรง  [ปลื่ม]

ไฟล์เรียงช่อง  4/10/55   M3 F3 S12
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=98F13C234[LFCSN9X18QTP7L3YXGD
2. เครื่องมือ  >  UpgradeโดยUSB  >  เลือกที่ไฟล์ทั่วไป > เลือกและอัพเกรด >  กดOKที่TP_PROG > กดปุ่มสีเหลืองเพื่ออัพเกรด รอจนครบ100% ปิด-เปิดเครื่องใหม่ก็เรียบร้อยครับ
True DTV       Port1
VTC K+          Port2
THAICOM-C    Port3
ASTRO-KU      Port4

ออฟไลน์ wswz

• Flat TV member
  • *
เหมือนเดิมครับ ช่องจานอื่นปกติ ไม่ทราบผมทำอะไรผิดเนี่ย  [ร้องไห้]

ปล.จำเป็นต้องแฟลช f/w youtube มั๊ยครับ เพราะผมยังไม่ได้แฟลช

ออฟไลน์ vatin8799

• Edge LED TV member
 [เท่ห์] วันนี้ได้รับเครื่องแล้วนะครับ คุณเอ้บริการดีมากๆเลยครับ ให้คำปรึกษาที่ดีมากเลย ใครจะใช้บริการขอแนะนำเลยครับ  [รัก]

พอได้เครื่องมาก็ได้ลองเทสกับจานดำ C-Band และ nss6 เยี่ยมไปเลยครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ช่างจะมาติดจานเวียดนามและก็เปลี่ยนหัว LNB ของจานทรู เพื่อรับ ture และ dtv เพราะหัว LNB ของเดิมเสีย

เห็นในกระทู้มีคนเคยถามว่ารับ IPM HD ได้ไหม วันนี้ผมลองแล้วนะครับ รับได้ 3 ช่อง แต่เนื่องจาก nss6 ของผม duo กับจานดำ
เลยทำให้สัญญาณอ่อน ภาพเลยกระตุกเป็นช่วงๆ บางช่วงก็จอดำไปพักนึง มีแต่เสียง  [โขก]
ลองถามช่าง เค้าบอกว่าถ้าจะให้ดีต้องติดจานแยกของ nss6 ไปเลย จะรับได้ดีกว่า แต่ส่วนตัวคงไม่เพิ่มแระ แค่จะเพิ่มเวียดนามก็เป็นใบที่ 3 แระ
ถ้าที่บ้านติด astro ได้ คงมีจานเรียง 4 ใบเลย  [ปาดเหงื่อ] อยากติดเหมือนกันแต่อยู่ชัยนาท ถ้าจะติดอาจจะต้องใช้จานใบใหญ่เลย (แพงด้วย)  [แทง]

พรุ่งนี้ติดจานเสร็จแล้วจะเข้ามาใหม่ครับ ขอบคุณครับ

[เท่ห์] วันนี้ได้รับเครื่องแล้วนะครับ คุณเอ้บริการดีมากๆเลยครับ ให้คำปรึกษาที่ดีมากเลย ใครจะใช้บริการขอแนะนำเลยครับ  [รัก]

พอได้เครื่องมาก็ได้ลองเทสกับจานดำ C-Band และ nss6 เยี่ยมไปเลยครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ช่างจะมาติดจานเวียดนามและก็เปลี่ยนหัว LNB ของจานทรู เพื่อรับ ture และ dtv เพราะหัว LNB ของเดิมเสีย

เห็นในกระทู้มีคนเคยถามว่ารับ IPM HD ได้ไหม วันนี้ผมลองแล้วนะครับ รับได้ 3 ช่อง แต่เนื่องจาก nss6 ของผม duo กับจานดำ
เลยทำให้สัญญาณอ่อน ภาพเลยกระตุกเป็นช่วงๆ บางช่วงก็จอดำไปพักนึง มีแต่เสียง  [โขก]
ลองถามช่าง เค้าบอกว่าถ้าจะให้ดีต้องติดจานแยกของ nss6 ไปเลย จะรับได้ดีกว่า แต่ส่วนตัวคงไม่เพิ่มแระ แค่จะเพิ่มเวียดนามก็เป็นใบที่ 3 แระ
ถ้าที่บ้านติด astro ได้ คงมีจานเรียง 4 ใบเลย  [ปาดเหงื่อ] อยากติดเหมือนกันแต่อยู่ชัยนาท ถ้าจะติดอาจจะต้องใช้จานใบใหญ่เลย (แพงด้วย)  [แทง]

พรุ่งนี้ติดจานเสร็จแล้วจะเข้ามาใหม่ครับ ขอบคุณครับ

ติดจาน3ใบ ก็ดูได้ 500กว่าช่องมั้งครับ  ดูคุ้มเลย

ยินดีให้บริการครับ

คุณเฉลิมพล  (ยโสธร)

EJ514641351TH

ขอบคุณครับ