ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 289596 ครั้ง)

ออฟไลน์ Entertainer

• Edge LED TV member
สอบถามอาการของรุ่น LG 32LG60 Scarlet 1 ครับ

อาการคือเวลาเปิดเครื่อง หน้าจอด้านล่างจะมีรอยทางยาวท่าขวางเป็นสีเทาเหมือนคราบน้ำ (แต่ไม่ใช่น้ำเข้านะครับ) อยู่ที่หน้าจอ
จะเห็นชัดตอนฉากมืดๆ หรือถ้าฉากสี สีบริเวณนั้นก็จะไม่สด พอเปิดไปสักพักแป๊ปๆ อาการก็หายไปครับ สีเริ่มเข้มขึ้น รอยคราบก็จางลง
เป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้อุปกรณ์ชิ้นไหนเสื่อม - เสียตรงไหนครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับอาการแบบนี้

พอดีผมอยู่ จ.เพชรบุรี หาร้านซ่อมยากด้วยครับ

**ขอบคุณมากๆครับ

ขอรูปตอนที่เกิดอาการหน่อยครับ  ถ้าเป็นคลิปยิ่งดี  รุ่นนี้เมนบอร์ดราคาเอาเรื่องเลยครับ

รูปรอยตามที่ทำกรอบสีแดงไว้ครับ รอยสีเทาๆ ครับ

*ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ MaSo

• *
รบกวนประเมินอาการกับค่าซ่อมครับ

รายละเอียดตามกระทู้นี้เลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=54762.0

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MaSo

• *
รบกวนประเมินอาการกับค่าซ่อมครับ

รายละเอียดตามกระทู้นี้เลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=54762.0

ขอบคุณครับ
ตอบพาแนลเสียอาการ Grost ครับ  มีสองทางเลือกเปลี่ยนพาแนล กับซ่อมพาแนลซึ่งโอกาสซ่อมได้ 80%

อยากทราบราคาของการเปลี่ยน และการซ่อมครับ pm มานะครับ

ขอบคุณครับ

ขอรูปตอนที่เกิดอาการหน่อยครับ  ถ้าเป็นคลิปยิ่งดี  รุ่นนี้เมนบอร์ดราคาเอาเรื่องเลยครับ

รูปรอยตามที่ทำกรอบสีแดงไว้ครับ รอยสีเทาๆ ครับ

ตอบอาการนี้เกิดจากฟิล์มที่พาแนลเสียจากความชื้นครับ  ต้องทำความะอาดดูก่อนหากไม่หายต้องเปลี่ยนพาแนลครับ

ผมขอทราบราคาทั้งทำความสะอาดและเปลี่ยนพาแนลทาง PM ด้วยนะครับ

ถ้าคุ้มค่ากับค่าเดินทาง ได้นำเข้าไปทำการแก้ไขที่ร้านครับ

ตอบทาง pm แล้วครับ

ยังไม่ได้รับ PM เลยครับ

*ขอบคุณล่วงหน้าอีกทีครับ

ออฟไลน์ toymint

• *
 LCD Samsung 40b650 ที่เคยซ่อมpower จากช่าง แล้วตอนนี้มีอาการใหม่ครับ เปิดแล้วไม่มีภาพ  เครื่องติดอยู่ power มีกลิ่นไหม้ๆด้วย  [เศร้า] อีกนิด มีเสียงแต่ไม่มีภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2013, 11:02:48 am โดย toymint »

ออฟไลน์ lack

สวัสดีครับผมที่ยก LED ฟิลิป ไปให้ดูอาการ ตอนนี้จะผ่าตัดหรือยังครับว่าอาการหนักแค่ไหน แตกไม่แตก 555

ออฟไลน์ koonkub

• *
Samsung 46" UA46D5500 จอเป็นเส้นแนวนอนตั้งครึ่งจอ  มันเป็นอะไรเหรอครับถึงมีอาการนี้ พอจะซ่อมได้มั้ยครับ ประเมินราคาให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ koonkub

• *
ไม่กล้าเปลี่ยนเลยราคานี้ เพิ่มอีกนิด ได้ใหม่ แต่คงไม่เอาแล้วยี่ห้อนี้ ลาขาด เดี๋ยวว่างจะยกไปให้ซ่อมครับ ไม่เปลี่ยนหรอก เอาไว้สำรองก็ยังดี ตอนนี้ดุไปก่อน งบไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ lack

สวัสดีครับผมที่ยก LED ฟิลิป ไปให้ดูอาการ ตอนนี้จะผ่าตัดหรือยังครับว่าอาการหนักแค่ไหน แตกไม่แตก 555
ช่วงบ่ายสามดูให้ครับ  ผมต้องจัดการเอง เดี่ยวขอไปดูลูกชายที่โรงพยาบาลก่อนครับ
เป็นยังไงบ้างครับ เมื่อวานโทรไปช่างบอกไม่รุนแรงเท่าไหร่ น่าจะแก้ได้ เดี๋ยวบ่ายๆจะโทรไปถามนะครับ

ออฟไลน์ klah

• Flat TV member
  • *
LED TV

LG รุ่น 37LV3730

37นิ้ว

แบบว่าดูๆ อยู่ ภาพหายไปเลย ไม่มีเสียงด้วย

ปิดเปิดใหม่ มีไฟแดงๆ ที่พาเนล แต่ก็ไม่มีภาพและเสียง ใดๆ

ขอราคาประเมิณด้วยครับ

ออฟไลน์ Chu

• *
ปรึกษาหน่อยครับพี่

SONY 46HX925 ใช้งานมาได้แค่ปีครึ่ง มีปัญหาแล้วครับ [ร้องไห้]

อาการเปิดใช้งานได้แป๊บเดียวมันดับแล้วก็ติดเองใหม่ สักพักก็ดับแล้วก็ติดเองใหม่

สลับกันไปจนดูอะไรไม่รู้เรื่องเลยครับ [โขก]

ยกไปให้ศูนย์โซนี่ดูช่างบอกไม่เจออาการเลยแค่ up FW.ให้ เอากลับบ้านเป็นเหมือนเดิม

รอบสองถ่าย vdo.ตอนเป็นไปให้ศูนย์ด้วย ศูนย์เลยรับเครื่องไว้เช็ค อีก2อาทิตย์โทรไปตามเค้าบอกไม่เจออาการ

เลยไปยกกลับมาบ้าน อาการเป็นเหมือนเดิม [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ลองย้ายสาย ย้ายตำแหน่งวาง ถอดถ่านรีโมทต่างๆก็แล้ว

พี่ช่างพอวิเคราะห์ได้มั้ยครับว่ามันเป็นอะไร ตอนนี้เลยอดดูทีวีเลยเพราะดูไม่รู้เรื่องติดๆดับครับ [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ Chu

• *
ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้สะดวกผมยกไปที่ร้านช่วยดูให้หน่อยครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ khanit

• *
Sony มีอาการออกสีแม่สีทั้งภาพอะคับ ไม่ทราบว่าค่าซ่อมเท่าไหร่คับ รบกวนแจ้งทาง pm ด้วยนะคับ

ออฟไลน์ Frankly

• OLED TV member

เป็นจอ LCD Sharp 42 นิ้ว รุ่น LC42PX5M

ส่วนใหญ่จะป็นปัญหา ภาพพื้นสีขาวสะท้อน เป็นโมเสกม่วงติดๆ กัน

หรือแสงที่สะท้อนมาก เช่นในห้องส่ง ภาพจะเป็นโมเสก สีเหลื่อมๆ

อาการเกิดจากอะไร ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Chu

• *
ติดขึ้นโลโก้แล้วดัย ดีๆเสียๆ  รุ่นนี้แอลอีดีแบล็คไลด์ในพาแนลมีปัญหาครับ ถ้ามีปัญหาก็จะดับ  ตอนยกไปศูนย์ไม่เป็นเขาเลยไม่เจออาการ  ยกมาเช็คดูครับเดี๋ยวเช็คให้ครับ อาการนี้ต้องเทสแบบนานๆ  แล้วต้องบังคับเทส  ถึงเจออาการครับ

ตรวจแบบบังคับเทสแล้วเจออาการมั้ยครับพี่ช่าง  SONY HX925 ครับ [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ toymint

• *
ช่างครับลืมผมหรือยังครับ tvผม มีเส้นขาวเกือบกลางจอ เมื่อวานศูนย์ มาซ่อม tvให้พี่ เลยให้เค้าดูอาการให้ เค้าบอกว่าไม่จอ ก็เมนบอร์ด
แล้วถาม ว่าpowerที่เคยเปลี่ยน มีกลิ่นไหม้ เค้าก็บอกมีส่วนทำให้บอร์ดพัง เปลี่ยนบอร์ด จอ power อีก ช่างคับช่วยดูให้หน่อยคับถ้าว่าง [เศร้า]