ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 288121 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat001

• LCD TV member
  • **
อะไหล่ที่ทางร้านใช้เป็นของแท้บริษัทครับ  มีสติ๊กเกอร์รับประกันทุกชิ้น

ขอบคุณครับ

• **
ตรวจสอบแล้วสรุปผลอย่างไร ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยน่ะครับ ขอสอบถามในส่วนนี้อีกนิดนะครับ ถ้าไม่มีการซ่อม (คือส่งเครื่องคืน) พี่คิดค่าตรวจสอบเครื่องด้วยไหมครับ หรือคิดแต่ค่ารถ รับ-ส่ง ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2014, 04:24:32 pm โดย wat001 »

ออฟไลน์ artgivgiv

• *
ผมที่ส่งเรื่องในlineนะครับ samadoi

ออฟไลน์ pwannakit

• *
ซ่อมร้านนี้ระวังนะครับ ทิ้งเครื่องไว้แล้วไม่ซ่อมระวังจะโดนถอดอะไหล่เหมือนผม  [กระดึบ]

• **
ตรวจสอบแล้วสรุปผลอย่างไร ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยน่ะครับ ขอสอบถามในส่วนนี้อีกนิดนะครับ ถ้าไม่มีการซ่อม (คือส่งเครื่องคืน) พี่คิดค่าตรวจสอบเครื่องด้วยไหมครับ หรือคิดแต่ค่ารถ รับ-ส่ง ครับ

ขอบคุณครับ
สถานะล่าสุดลองมาอีกทั้งวัน  ภาพผ่านแต่อุณภูมิภายในไม่ผ่านครับ  
อธิบาย....คือต้องหาสาเหตุที่ทำให้บอร์ดเสีย  เลยต้องสั่งมาเทสอีกบอร์ดเพราะรุ่นนี้เคยพบอาการนี้(กินบอร์ด) คืออีกบอร์ดเสื่อมอยู่เสียในบางช่วงและจอเสื่อม(ก๊าชเสื่อม)   ทำไให้กินบอร์ดได้    ต้องเทสกระแส และอุณภูมิตลอด เลยไม่อยากเร่งงานมากครับ  เดี๋ยวงานไม่ดีไม่ทน จะว่าช่างเอาได้ครับ  ช่างก็จะเสียบอร์ดฟรี ลูกค้าก็จะเสียอารมณ์เอาได้ครับที่ต้องตามช่างมาซ่อมซ้ำอีก....

หลังเปลี่ยนบอร์ด แต่ยังไม่ถือว่าผ่าน

ถ้าช่างไม่ละเอียดปล่อยงานส่งลูกค้าแล้วครับ แต่ไม่ผ่านมาตรฐานที่ร้านครับ  ต้องดูอาการก่อน

สวัสดีครับพี่
ผม wat001 นะครับพี่ ที่เอา TV Plsma 42 นิ้ว รุ่น 42PQ60R ให้พี่ซ่อมน่ะครับ รบกวนสอบถามหน่อยจะได้ไหมครับพี่ คืออาการของเครื่องผม มันเป็นที่จอภาพใช่เปล่าครับ ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วน่ะครับ ถ้าผมเปลี่ยนจอภาพใหม่ใส่เข้าไปจะหายขาดไหมครับพี่ ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับพี่ ต้องทำอย่างไรถึงหายขาดได้ครับ หรือหมดทางแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ torterm

• *
Plasma LG 50PQ30R ขึ้นเส้นเป็นแถบสีดำครึ่งจอล่าง
อย่างงี้เสียตรงไหน ราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bamboomu

• Edge LED TV member
SS u55 b6000 อาการภาพซ้อน ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ bamboomu

• Edge LED TV member
SS u55 b6000 อาการภาพซ้อน ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ

มีรูปอาการเสียไหมครับ แต่รุ่นนี้จอชอบมีปัญหาเช่นกัน
คือทีวีมันเป็นของเพื่อนอะครับเลยไม่ใด้ถ่ายรูปมา อาการภาพมันซ้อนเหมือนภาพ3มิติมันเหลื่อมกันบน ล่าง

ออฟไลน์ warmwam

• *
แวะมาขอบคุณช่างด้วยครับ จัดการกับปัญหา เจ้า Toshiba
จากบางใหญ่ไปพหลโยธิน
[ช่างแถวบ้านไม่ยอมซ่อม T_T]

ออฟไลน์ warmwam

• *
แวะมาขอบคุณช่างด้วยครับ จัดการกับปัญหา เจ้า Toshiba
จากบางใหญ่ไปพหลโยธิน
[ช่างแถวบ้านไม่ยอมซ่อม T_T]

ขอบคุณครับยินดีให้บริการครับ    ซ่อมไปแล้วกลับมาคอมเม้นด้วย   [ปลื่ม]  ภาพนี้ก่อนซ่อมหรือเป็นที่มุมกล้องครับ ผมว่ามืดๆด้านซ้ายนะ

อันนี้อาการก่อนซ่อมครับ  ตอนนี้ใสแจ๋ว  ต้อนรับฟุตบอลโลก
^__^

ออฟไลน์ Itsman

• Flat TV member
  • *
อาการเริ่มมาเป็น 3วันให้หลังครับ   2วันแรกๆ ใช้ปกติดี

เวลา ต่อ hdmi เข้า pc ก็แสดงภาพดีไม่เบลอหรือมีปัญหาใดๆ

มาเป็นตอนเข้า Smart tv ครับ หนักใจมาก

ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ namo135

• *
ซ่อมทีวีของ Philips ไหมครับ

รุ่น 40PFL5605/67 

อาการเปิดแล้วไฟไม่เข้าเลยครับ 

ออฟไลน์ kk2004

• *
Plasma LG MT-42PZ445V  อาการจอสีเขียวทั้งจอ และ ตรงบอรด power supply มีเสียง จี๊ดๆๆ เวลาเปิดครับ แต่ภาพขี้นปรกติ

ออฟไลน์ Paparazzi

• *
รบกวนช่วยประเมินราคาซ่อมหน่อยครับ

LCD Samsung

รุ่น LA40A550P น่าจะ 6-7 ปีได้แล้วครับ (ประมาณนี้ไม่แน่ใจ)

อาการคือ เปิดมาตอนแรกจะปกติ แต่ไม่เกิน10นาที ภาพจะสว่างขาวไปทั้งจอ

เป็นหมดทั้ง x360,dvd ทาง HDMI / ฟรีทีวี

ปิดแล้วเปิดใหม่ไม่หาย

แต่ถ้าปิดไปสัก 1วันเปิดใหม่จะปกติ แล้วอีก10นาทีก็เป็นต่อ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Sakira69

• *
ช่างครับ LG Plasma PJ350R 42 นิ้ว อาการคือ ไม่สามารถรับสัญญานจากเคเบิ้ลท้องถิ่นได้ครับ เข้าใจว่าภาครับ Tuner น่าจะเสีย เพราะได้ทดสอบลองกับทีวีอีกเครื่องจากสายเคเบิ้ลเดียวกันแล้ว สามารถดูได้ปกติครับ รบกวนช่วยประเมินราคา ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ Sakira69

• *
ช่างครับ LG Plasma PJ350R 42 นิ้ว อาการคือ ไม่สามารถรับสัญญานจากเคเบิ้ลท้องถิ่นได้ครับ เข้าใจว่าภาครับ Tuner น่าจะเสีย เพราะได้ทดสอบลองกับทีวีอีกเครื่องจากสายเคเบิ้ลเดียวกันแล้ว สามารถดูได้ปกติครับ รบกวนช่วยประเมินราคา ขอบคุณครับพี่
สะดวกยกมาตรวจสอบไหมครับ  อาจซ่อมเมนบอร์ดรอรับได้เลย  หรือหากไม่สะดวกยกเข้ามาที่ร้านติดต่อ081-4531793 ได้ถึง 3ทุ่มครับ  

ร้านอยู่ซอย 39 ใช่มั้ยครับ พอดีผมอยุ่ลำลูกกาคลอง 3 เดี๋ยวยกเครื่องเข้าไปให้ดูเลยครับ หากเข้าไปวันไหนเดี๋ยวติดต่อเข้าไปหาช่างครับ
อยากให้ประมาณราคาซ่อมก่อน รบกวนแจ้งที่ Inbox ได้เลยครับ ขอบคุณมากครับช่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2014, 05:35:06 pm โดย Sakira69 »

ออฟไลน์ tigerto

• *
สอบถาม TV PLASMA LG PZ950 เปิดติดไฟเข้า แต่ไม่มีภาพ อยู่ชลบุรีครับ

• **
อาการแบบนี้เป็นที่อะไรเสียครับ และทางร้านซ่อมได้ไหมครับ!!!

LG Plasma รุ่น 42PN4500 พอเปิดมากดเลือกพวกฟังค์ชั่นต่างๆที่รีโมทของทีวี จะมีเส้นเงาแปลกๆ ปรากฎขึ้นบนทีวีครับ (ซึ่งจะเห็นเป็นเงาเส้นจางๆวิ่งมาจากเส้นกรอบสี่เหลี่ยมครับ...ตามที่ผมวงสีแดงไว้น่ะครับ) และเวลาดูหนังที่มีแบ็คกราวที่เป็นเส้นๆสีขาว ก็จะมีเส้นจากแบ็คกราวมาทับที่ใบหน้าคนด้วยครับ ซึ่งเห็นได้ชัดเจน จากใบหน้าคนจะมีเส้นๆที่เป็นสีดำครับ (แต่ไม่มีอาการภาพค้างนะครับ เปลี่ยนฉากก็หายไปเลยครับ)

แต่ถ้าแบ็คกราวที่เป็นแถบหรือเส้นสีดำๆ ก็จะเป็นเส้นสีที่ขาวๆมาทับที่ใบหน้าคนแทนครับ (จะเป็นทุกครั้งไม่ว่าจะดูหนังหรือทีวีเคเบิล ถ้ามีแถบหรือเส้น ก็จะขึ้นมาให้เห็นทุกครั้งครับ) อาการแบบนี้เป็นที่อะไรเสียครับ และทางร้านซ่อมได้ไหมครับ!!!