ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 288882 ครั้ง)

ออฟไลน์ kokko

• *
อาการแบบนี้ซ่อมได้ไหมครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ  [ร้องไห้]  SAMSUNG Model : UA40D6000SRXXT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2014, 04:38:29 pm โดย kokko »

ออฟไลน์ sakt

• Flat TV member
  • *
รบกวนด้วยครับ TV LG รุ่น 50PZ570 หน้าจอเป็นเส้นสองเส้น สามารถซ่อมได้ไหมครับ ประมาณเท่าไรครับ

รูปครับ

ออฟไลน์ fukpudee

• *
[ปลื่ม] ขอสอบถามราคาค่าซ่อมหน่อยครับ ชุดโฮม SONY DAV-S888  อาการคือ 

อาการแรก ลำโพงเซนเตอร์ กับ ลำโพงฝั่งขวา จะมีเสียงแตกๆ ซ่าๆ แทรกเวลาเปิดใช้งานอาการนี้เป็นๆหายๆ
อาการที่สอง  อาการนี้เพิ่งเป็น คือ เวลาเปิดแล้วลำโพงคู่หลังดังกว่าคู่หน้า ดังมากดังเหมือนแล้วเปิดวอลุ่มเยอะๆ  [ปลื่ม]
   อาการ เป็นไงบ้างครับ ส่งเครื่องไปเมื่อวันอาทิต แล้วประเมินค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ sakt

• *
รบกวนด้วยครับ TV LG รุ่น 50PZ570 หน้าจอเป็นเส้นสองเส้น สามารถซ่อมได้ไหมครับ ประมาณเท่าไรครับ

รูปครับ

อาการนี้พาแนลเสียครับ ส่วนใหญ่ซ่อมไม่ได้ครับ  ต้องเปลี่ยนพาแนลอย่างเดียว เครื่องไม้เครื่องมือในการซ่อมให้เหมือนใหม่ราคาหลักล้านทีเดียว

เปลี่ยนพาแนลประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ CRUSHER

• *
อยากทราบว่าเปลี่ยนฟิล์มทีวี samsung 32 นิ้ว รุ่น LA32R71BAX ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ใช้เวลาเปลี่ยนประมาณกี่วันครับ หรือว่าสามารถรอรับได้เลยครับ และต้องจองคิวล่วงหน้าก่อนหรือเปล่าครับ หรือสามารถไปที่ร้านได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BRELLELABRAILLE

• *
    • MSN Messenger - brellelabraillez@hotmail.com
จอมีอาการตามภาพเลยครับ
อยากทราบราคาค่าซ่อมครับ

SAMSUNG
รุ่น : UA40D6400UNXXT

Samsung UA40D6400 + Samsung usb wifi dongle
Samsung BD D5300
Macbook White 2.1 Ghz Ram 4 Gb
Cable HDMI 1.4 Belkin
¹éͧãËÁèËÑ´àÅè¹ FULL HD

ออฟไลน์ treesmall

• *
ซ่อมได้ไหมครับค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ LG  47LM6200 เปิดติดมีภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2015, 01:13:15 pm โดย treesmall »

ออฟไลน์ redrumkung

• *
ทีวี LED samsung เปิดทีวีจนคำว่า Samsung SmartTV แล้วทีวีก็ปิด-เปิดเองจนถึงSamsung SmartTVเหมือนเดิม วนซ้ำๆแบบนี้อ่ะครับ เกิดจากอะไรเหรอครับ

ออฟไลน์ Ariya

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:03:36 pm »
Lg 42lw5600. จอแตกคับอยากทราบราคาซ่อมคับ
0841116930
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:09:16 pm โดย Ariya »

ออฟไลน์ nzmu

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 01:24:38 am »
samsung  PS51d550c1n อายุ3ปี  เสียบปลั้กแล้วตัด ดังแต้กๆ
ช่างที่รู้จักมาไล่สาย บอก logic board เสียพอ สั่งมายังอาการเดิม
เลยบอกมีสิทธิ์พาแนลช็อต อยากถามว่าถ้าซวยจริงๆต้องเปลี่ยนพาแนลเท่าไหร่ครับ
ใช้บริการรับส่งด้วยนะครับไม่มีรถ อยู่แถวลาดพร้าว
เอก 0879094911

ออฟไลน์ davinchyz

• *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 05:06:28 pm »
ไม่ได้เปิดนานนนนนมาก กลับมาเปิดอีกทีก็เปิดเครื่องติดนะครับไฟเข้า  แต่หน้าจอเหมือนจะไม่แสดงผล คือมันไม่มีไรขึ้นเลยว่างเปล่าเลยครับ  แต่จอแสงออกครับ  (sony KDL 32cx 520)

ออฟไลน์ lhinping

• *
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=120261.0

แนะนำหน่อยครับผม  [เศร้า]

ออฟไลน์ delete

• *
สอบถามครับ lcdtv เก่า ของlg 32 นิ้ว รุ้น 32lc7r
เคยมีปัญหา C บวม เปิดไม่ติด ตอนนี้แก้แล้ว
แต่เจอปัญหา ใช้โหมดhdmi แล้ว โทนสีภาพไม่จำค่า จะกลายเป็นสีโทนฟ้า
แก้โดย เพิ่มโทนสีแดงเข้าไป ภาพก็จะกลับมาเป็นสีปกตติ
แต่ทุก 5 นาที ภาพก็จะกลับมาสีเพี้ยนอีก
ไปถามช่างแถวบ้าน เค้าบอกว่า ต้องแฟรชค่าโรงงานให้มันใหม่ แต่เครื่องมันเก่าแล้วเค้าไม่มีค่านี้
ไม่ทราบว่าทางร้านพอจะแก้ให้ได้ไหมครับ
ถ้าทำได้เดี๋ยวจะยกเข้าไปให้ดูครับผม

ออฟไลน์ Steve Gobs

• *
จะรบกวนสอบถาม เรื่องการส่งซ่อมนะครับผม ทีวีของผมเป็นยี่ห้อซัมซุง 50นิ้ว Led สมาร์ททีวี 3D อาการตามภาพเลยครับผม เปิดไม่ติดมีแต่เสียง หมดประกันมาแค่5เดือน เครื่องใช้มาประมาณ1ปี 5เดือน ดูอยู่ดีๆภาพก็หายไป แจ้งศูนย์มาดูศูนย์แจ้งว่าอาจจะเป็นได้ 2สาเหตุ 1.การ์ดจอเสีย(ตามภาพ) 2.จอเสีย(ตามภาพ) ทางศูนย์เลยเช็คของก่อนว่ามีการ์ดจอไหม เพื่อจะเบิกมาลองเปลียนดู แต่ทางศูนย์แจ้งว่าอะไหล่การ์ดจอตัวนี้ จะติดมาพร้อมจอLED เท่านั้น เพราะฉนั้นถ้าทางลูกค้าจะเปลี่ยนการ์ดจอต้องซื้อทั้งจอ ซื้อราคาจะสูงมาก ส่วนตัวผมคิดว่าถ้ามีการ์ดจอเทียบเท่า หรือใครพอมีอะไหล่มือสองมาขายเพื่อลองเอาไปเปลียนดูน่าจะใช้ได้ หรืออาจจะมีผู้รู้แนะนำดี อาจจะพอเป็นประโยชน์กับผมได้บ้างนะครับผม ตอนนี้เครียดมั๊กๆ ค่าซ่อม หมื่นกว่า ถ้าเปลี่ยนจอ

จากที่ได้แจ้งเรื่องไปข้างต้นผมมี คถามนิดหน่อยเพื่อจะสอบถามทางร้านก่อนการตัดสินใจส่งซ่อมน่ะครับผมขอความกรุณาตอบให้ด้วยนะครับขอบคุณครับ

- การ์ดจอรุ่นนี้ มีขายแยกไหมครับ ตามที่ศูนย์บอกมาว่าไม่มีขายแยก
- การ์ดจอรุ่นเทียบเท่าที่ใช้กับรุ่นนี้มีไหม หรือทางร้านมีอะไหล่ที่เป็นการ์ดจอมือสองของรุ่นนี้ไหมครับ
- ทางร้านจากที่ได้ฟังอาการ พอจะฟันธงได้ไหมครับว่าเป็นเพราะจอ หรือการ์ดจอครับผม
- ถ้าเป็นจอเสีย แต่ลูกค้าก็ยืนยันจะซ่อม ควรซ่อมกับทางร้านทั่วไปหรือทางศูนย์ Samsungครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ความกรุณาตอบคำถามครับผม

ออฟไลน์ Steve Gobs

• *
แต่รุ่นนี้พาแนลหรือจอเสียเยอะครับ  จออาร์คไหม้ขอบ  เอามาตรวจเช็คได้ครับ  เดี๋ยวทดสอบให้ครับ   ราคาไม่แพง [ปลื่ม]

ไม่ใกล้แหล่งน้ำครับผม ยังไงเดี๋ยวจะลองยกไปที่ร้านะครับผม

ออฟไลน์ pongedex

• *

อาการตามรูปครับ ไม่ทราบว่าสามารถซ่อมได้ไหม ราคาประมาณเท่าไหร่

SONY รุ่น EX700

ออฟไลน์ Toon228

• *
สวัสดีครับ.รบกวนสอบถามครับ TV LG 42LE5500 พอร์ท HDMI ไม่มีสัญญานทุกพอร์ทเลยครับ ไม่ได้เป็นที่สายแน่นอนเพราะต่อกับ TV อีกเครื่องมีภาพเสียงปกติ อาการแบบนี้ซ่อมได้รึเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ dank2009

• *
คือผมอยากรบกวมถามหน่อยครับว่าอาการภาพเป็นเส้นครึ่งจอบนครับ ซัมซุง 40 น้ิว ซ่อมได้ไหม
รุ่น LA40D550K7R LCD TV Series 5 40" ขอบคุณครับ