ผู้เขียน หัวข้อ: HDDพร้อม4K HDR10-Dolby Vision,MKV,BLURAY 3D ระบบเสียงDolby Atmos,IMAX DTS:X  (อ่าน 428405 ครั้ง)

ออฟไลน์ hidefeasy

• Full LED TV member
HDDพร้อม4K HDR10-Dolby Vision,MKV,BLURAY 3D ระบบเสียงDolby Atmos,IMAX DTS:X
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 08:55:46 am »

สวัสดีปีใหม่ 2567
4K HDR10,HIDEF MKV,BLURAY MASTER,BLURAY REAL3D,3D SBS,SERIES HIDEF
IMAX DTS X,DOLBY ATMOS,DTS:X,AURO-3D ระบบเสียงใหม่มีให้บริการแล้วกว่า2,500รายการครับ

รายการหนังไฟล์EXCELให้เมล์เข้ามาขอที่ [email protected] รายละเอียดต่างๆช่องทางการติดต่อID LINEมีแจ้งไว้ในเมล์ครับ

รายการหนังมีให้เลือกมากกว่า15,000รายการ เลือกได้เองตามใจชอบ รับรองได้รายการครบตามที่เลือกครับ ลิสรายการเลือกง่ายสบายตาพร้อมคำนวณขนาดไฟล์ที่เลือกอัตโนมัติ  รับรองไม่ผิดหวังครับ

สำหรับท่านที่สนใจ เช็คความมั่นใจของร้านได้จากวันตั้งกระทู้ขายครับว่าให้บริการมาแล้วกี่ปี ขอบคุณมากครับ[/size]

ช่วงนี้หลายท่านถามถึง4Kกันเยอะว่าบางเรื่องขนาดไฟล์ทำไมใหญ่มาก แผ่น4K UHDแผ่นจะมี2ขนาดครับ66Gกับ100Gครับ เมื่อตัดเสียง+ซับเภาษาต่างประเทศออกเหลือแค่เสียงENGต้นฉบับซับENGกับซับ+เสียงไทย แผ่น66Gไฟล์จะมีขนาดประมาณ45-60Gครับ ส่วนแผ่น100Gจะมีขนาดประมาณ70-90Gครับ ขนาดแผ่นตามรูปด้านล่างนะครับ เป็น4K HDRแท้ๆแน่นอนครับ ขอบคุณครับ

ท่านที่ใช้OPPO 203,205,103,105เล่นไฟล์ ตอนนี้ไฟล์BLURAY MASTER ที่มีเมนูเช่นไฟล์ DEMO TEST,CONCERT สามารถเล่นเมนูได้แล้วนะครับโดยไม่ต้องJailbreakเครื่องครับ แจ้งว่าใช้กับOPPOทุกครั้งที่สั่งด้วยนะครับ ส่วนไฟล์หนังBLURAY MASTER-MKVเล่นได้ไม่มีปัญหาเช่นกันครับ
เครื่องเล่นBLURAY OPPO 203,OPPO 203,pioneer lx500,pioneer lx800,Cambridge CxUhd4K ทั้งไฟล์4K HDRและBLURAY MASTER เล่นSUBTITLEไทยได้ทุกเรื่องครับ

4Kทางร้านจะทำเป็นไฟล์MKVนะครับ UHD 4K HDR 10 เป็นไฟล์4K HDR10แท้ๆไม่ได้ลดบิทเรตทั้งภาพ+เสียง ระบบเสียงATMOS-DTS Xคุณภาพระดับเดียวกับแผ่นUHD BLURAY MASTER
SKIN TONEถูกต้อง HDRสีสันถูกต้องครับที่ทำเป็นไฟล์MKVเพราะสะดวกในการโมซับ+เสียงไทยครับและที่สำคัญOPPO 203-205 เล่นไฟล์UHDได้โดยไม่ต้องJailbreakเครื่องครับ
ขนาดไฟล์จะใหญ่มากเรื่องละ45-90G

อัพเดตปี2021พร้อมระบบภาพล่าสุดDolby VisionกับHDR10+ ตามนี้เลยครับ

ตอนนี้ได้ทยอยอัพเดตUHD 4K HDR 10(อยู่ในหมวดMKVลำดับที่8472เป็นต้นไปมีให้เลือกมากกว่า500เรื่องมากกว่า70TB)
สำหรับเครื่องเล่นที่เล่นไฟล์4K 10BITได้HDPLAYERต้องรองรับHDRด้วยครับ ยกตัวเช่นDUNE SOLO 4K,Zappiti One HDR ,Xtreamer Express,Egreat A5,Zido X9Sเป็นต้นครับ
***UHD 4K HDR 10BITเหมาะสำหรับท่านที่ใช้TVที่รองรับHDRเครื่องHDPLAYERรองรับHDRจะได้ภาพที่สวยมากๆครับ***

ระบบเสียงDolby Atmos DTS-X มีให้บริการแล้วนะครับมีอยู่ในหมวดBLURAY MASTERตอนนี้มีอยู่600กว่ารายการครับ

AVRรุ่นใหม่ๆที่มีระบบDolby Atmosสามารถเล่นผ่านHD PLAYERได้ครับผมได้ทดสอบกับเครื่องที่มีสรุปคร่าวๆดังนี้ครับ
DUNEทุกรุ่นปล่อยDolby Atmosได้ครับ ถ้าAVRรองรับจะเล่นเสียงDolby Atmosได้ครับ
EGREAT รุ่นที่มีHDMI 1.4ที่เล่นREAL 3Dได้ สามารถปล่อยDolby Atmosได้ครับ ถ้าAVRรองรับจะเล่นเสียงDolby Atmosได้ครับ
ส่วนเครื่องรุ่นเก่าอย่างPLAYONตัวแรกที่ได้ทดสอบไม่สามารถปล่อยDolby Atmosได้ครับเครื่องจะดาวน์เป็นTRUE HDครับ

สรุปคร่าวๆสำหรับเครื่องHD PLAYERที่รองรับระบบDolby Atmosนะครับ

ชิพSIGMAอย่างDUNEและPOPCORNน่าจะรองรับทุกรุ่นครับเพราะDUNEที่ใช้ทดสอบก็รุ่นเก่าอย่างDUNE MAXครับ
ชิพREALTEKต้องรุ่น1186ครับ มีHDMI 1.4เล่นREAL 3Dได้ ยกตัวอย่างเช่น EGREAT รุ่น R200S,R300,R6S MEDE8ER รุ่น 1000X3D,800X3D,600X3D PLAYON 3D เป็นต้นครับ
CENGRANDใช้ชิพMARVELLน่าจะเล่นได้ไม่มีปัญหาครั

อัพเดตราคาHDDลูกใหม่ประกัน3ปีเต็ม หนังเต็มลูกพร้อมส่งEMSครับ

1 TB WESTERN ฺBLUE 7200 RPM SATA III B/F 64 MB. Synnex เต็มลูกรวมส่งEMS=2,500 **ประกัน3ปี**
2 TB WESTERN GREEN 7200 RPM SATA III B/F 64 MB.Synnex เต็มลูกรวมส่งEMS=3,200 **ประกัน3ปี**
3 TB WESTERN,SEAGATE GREEN 7200 RPM SATA III B/F 64 MB.Synnex เต็มลูกรวมส่งEMS=4,400 **ประกัน3ปี**
4 TB WESTERN,SEAGATE GREEN 7200 RPM SATA III B/F 64 MB.Synnex เต็มลูกรวมส่งEMS=5,400 **ประกัน3ปี**

1 TB EXTERNAL WESTERN ELEMENTS,SEAGATE EXPENSION USB 3.0เต็มลูกรวมส่งEMS=2,800 **ประกัน3ปี**
2 TB EXTERNAL WESTERN ELEMENTS,SEAGATE EXPENSION USB 3.0เต็มลูกรวมส่งEMS=3,500 **ประกัน3ปี**
4 TB EXTERNAL WESTERN ELEMENTS,SEAGATE EXPENSION USB 3.0เต็มลูกรวมส่งEMS=5,800 **ประกัน3ปี**

ขั้นตอนการสั่งชื้อครับ
1.เลือกขนาด HDD ที่ต้องการพร้อมเลือกรายการหนังที่ต้องการโดยใส่เลข1ในช่องเลือกหลังชื่อเรื่องที่ต้องการ
2.เมื่อเลือกรายการได้แล้วให้แนบไฟล์excelรายการที่เลือกส่งมาที่เมล์[email protected] พร้อมแจ้งรายละเอียดตามนี้นะครับ
2.1 ขนาดHDDที่สั่ง
2.2 แจ้งชื่อนามสกุลที่อยู่จัดส่งโดยละเอียด
2.3 เครื่องเล่นHDPLAYERที่ใช้

3.เมื่อได้รับเมื่อได้รับรายละเอียดครบถ้วน ทางร้านจะส่งรายละเอียดต่างๆเลขบัญชีเพื่อให้ท่านโอนเงินครับ
4.ทางร้านจะจัดทำตามลำดับการโอนนะครับ เมื่อส่งจะแจ้งเลขEMSในการจัดส่งครับ ตรวจสอบสถานะพัสดุได้ที่เว็ปไปรษณีย์ไทยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2024, 10:35:33 am โดย hidefeasy »

............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2014, 11:24:38 am โดย hidefeasy »

จอง

สอบถามได้ครับผม

ออฟไลน์ londoner

• *
ขอรายการหนังด้วยครับ [email protected] แล้วถ้าผมใช้ PLAYON แต่ต่อHD ผ่านusb เครื่องจะบังคับให้format รึป่าวครับ ขอบคุณครับ

ขอรายการหนังด้วยครับ [email protected] แล้วถ้าผมใช้ PLAYON แต่ต่อHD ผ่านusb เครื่องจะบังคับให้format รึป่าวครับ ขอบคุณครับ

ส่งให้แล้วนะครับ ถ้าใช้กับ usb จะไม่ขึ้นถามอะไรครับ หรือใช้ playon ฟอร์แมตก็ไม่ถามอะไรครับ

ออฟไลน์ oun

• *
ขอรายชื่อหนังด้วยครับ ขอบคุณครับ
[email protected]

ขอรายชื่อหนังด้วยครับ ขอบคุณครับ
[email protected]

ส่งให้แล้วนะครับ