ผู้เขียน หัวข้อ: มีงบไม่เกิน40000เล่นprojector home ตัวไหนดีคับช่วยแนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 5165 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaivatanant

• Flat TV member
  • *

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
BenQ W1110 เป็นคำตอบสุดท้าย  ไม่ก็ Epson TW-5350  ลองหาดู อาจได้ราคาดีๆ

• *

ออฟไลน์ bookpopa

• *
แงะมาเชียร์  epson tw5350 ครับ  แต่ไม่แนะนำให้จับกับจอ hd gray ของ vertex นะครับ ภาพมันหยาบๆแปลกๆ

ออฟไลน์ patboon10

• *
หาเครื่องที่มี Contrast สูงๆๆ ภาพจะสวยมากครับ แนะนำ
Vivitek  H1186HD ใน ลาซาด้า อยู่ที่ 35000 เองครับ...
ลองไปดู Spect. ในลาซาด้า และลองไปร้านขอดูภาพก่อนนะครับ ว่าชอบไหมนะครับ

• *

ออฟไลน์ patboon10

• *
ได้เครื่องมายังงัย ช่วยมา รีวิวด้วยนะครับ
ผมเพิ่งถอย ACER H7550ST มาครับ เป็นแบบ short throll คือ ระยะการฉายสั้น ห้องผม กว้าง 2.5 ยาว 3.5 เมตร ระยะที่ฉายเพียง 2.3 เมตร แหม่แต่จอใหญ่สะจายเลยครับ ประมาณจอ 160 นิ้วแนะครับ ส่วนภาพก็ดีในระดับหนึ่งครับ เพราะ Contrast 16000/1 ฉะนั้นความคมชัดจะด่อยไปหน่อยหนึ่งเทียบกับจอภาพ เพราะเราดูใกล้ครับ แต่ก็เหมือนกับโรงหนังเล็กๆๆ เลยครับ อิอิ...ส่วนระบบเสียง ผมไปถอย Soundbar samsung มา โดยใช้ Bluetooth พอดีเครื่องฉาย Acer ระบบเสียงมีระบบเสียงปล่อยสัญญาณออกมาเป็น Bluetooth ผมเลยไม่ต้องเดินสายสัญญาณเสียง เสียงแจ่มเลยเป็นระบบ 2.1 Channal กระฮึ่มในห้องนอนเลย...

แต่ถ้าเป็น Vivitek เครื่องที่ว่า ระบบแสง 2500 lumen Contrast 50000/1 ภาพออกมาคงแจ่มกว่าอีก แต่ระยะการฉายที่ 2.3 เมตร คงได้ขนาดจอเพียง 70-90 นิ้วนะครับและคงต้องเดินสายสัญญาณเสียงอีกต่างหาก.....อิอิ....

เลยมาเล่าสู่กันอ่านเป็นความรู้เล็กๆๆ นะครับ....

• *
แจ่มเลยคับได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว