ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ งบ20000 เล่นhomeได้setไหนบ้าง  (อ่าน 1103 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakaphon

• Edge LED TV member
สอบถามครับ งบ20000 เล่นhomeได้setไหนบ้าง
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 03:13:53 pm »
คือเมื่อวาน ไปตามห้างเเผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าส่วนมากจะเป็นsetไว้ คนขายชอบอวย เเต่ผมไม่รุ้จริงไหม ถ้า20000 เซตไหนโอเคมั้งครับ อยากได้ประมาณเท่านี้เเพงกว่านี้ไม่ไหวพึ่งจัดtv ไป หรือไปจับอะไรมาผสม ต่างเเบรนด์ไรงีก็ได้ครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oasleg

Re: สอบถามครับ งบ20000 เล่นhomeได้setไหนบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 03:02:49 pm »
       ตัวเลือกค่อนข้างเยอะแนะให้ลองไปฟังดูครับ หลายยี่ห้อครับ ONKYO , YAMAHA , DENON ,MARANTZ, HARMAN KORDON แนะนำให้ลองไปฟังดูว่าชอบอันไหนมากที่สุดครับ เพราะตัวเลือกเยอะมากครับ  ถ้าฟังเพลงมากหน่อยไปทาง ONKYO, MARANTZ แนวเสียงจะออกโปร่งหวาน สด

ส่วนถ้าดูหนังเป็นหลัก โดยเฉพาะ ACTION แนวโครมคราม ฟังเพลงน้อยหน่อย ลองมองพวก YAMAHA, HARMAN KORDON 
อันนี้คือความเห็นส่วนตัวนะครับ   เพราะความชอบแต่ละบุคคลไม่เหมือนกัน  แนะนำไปลองเลือกฟังดูครับ

ออฟไลน์ filmman

Re: สอบถามครับ งบ20000 เล่นhomeได้setไหนบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 04:15:04 pm »
งบ 20000 แนะนำว่าซื้อเป็นชุดดีกว่าครับ ไม่ปวดหัว ลองดู onkyo 7705 ที่ร้านฟิวเจอร์คลองเตยครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 09:14:10 am »
ในอนาคต คิดจะอัพเกรดมั้ย  เอาจริงๆจังๆเลยนะครับ
ถ้าไม่อัพเกรด งบขนาดนี้เล่น Inthebox จบเลยครับ
ถ้าคิดอัพเกรด ซื้อแยกชิ้น แล้วค่อยเพิ่มเติมอัพเกรดทีหลัง

ผมคิดว่าไม่อัพเกรด ไปซื้อแยกชิ้นมา สุดท้ายก็คันมือไปอัพ sub มา (แต่ก็ถูกใจมาก ระเบิดลงทีฝ้าสะเทือนเลยเบาเครื่องแทบไม่ทัน)
เลยคิดจะอัพคู่หน้า ถ้าอัพคู่หน้า ราคาแค่อัพเกรด ก็แพงกว่าทั้งชุด inthebox ครับ

รู้อะไรไม่สู้ รู้งี้ (ซื้อแยกชิ้นดีกว่า)
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿