ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นไฟล์ blueray iso จาก usb ของทีวี สามารถส่งเสียงมาถอดรหัสที่ avr ได้มั้ยครับ  (อ่าน 2738 ครั้ง)

ออฟไลน์ It's me

• *
เล่นไฟล์ blueray iso จาก usb ของทีวี หรือผ่านสาย lan สามารถส่งเสียงมาถอดรหัสที่ avr ได้มั้ยครับ ผ่านสาย hdmi พวกเสียง truehd หรือเสียงแบบอื่นๆอะครับ อยากจะให้ถอดรหัสที่ avr ครับ ไม่อยากซื้อ hd player เพิ่มครับ และรบกวนช่วยแนะนำโปรแกรมสำหรับดูหนังให้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jayjay17

• Flat TV member
  • *
เฮ่ยๆ เดี๋ยวก่อน usb ของทีวีรุ่นไหนกันครับ เล่นไฟล์ ISO ได้ เท่าที่รู้ ISO DVD ยังเล่นไม่ได้เลยนะ นี่ blueray iso เลยเหรอ

• *
เฮ่ยๆ เดี๋ยวก่อน usb ของทีวีรุ่นไหนกันครับ เล่นไฟล์ ISO ได้ เท่าที่รู้ ISO DVD ยังเล่นไม่ได้เลยนะ นี่ blueray iso เลยเหรอ

ผมพูดรวมๆไปหน่อย กรีณีแตกไฟล์ออกมาแล้วครับ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
https://youtu.be/tKITyoBSPEQ
^
^
^
SONY รุ่นที่เป็น android TV

สามารถเล่นไฟล์ ISO ผ่านทางUSB ได้ครับ

โดยใช้แอป KODI (ต้องไปโหลดมาติดตั้งก่อน)

• *
https://youtu.be/tKITyoBSPEQ
^
^
^
SONY รุ่นที่เป็น android TV

สามารถเล่นไฟล์ ISO ผ่านทางUSB ได้ครับ

โดยใช้แอป KODI (ต้องไปโหลดมาติดตั้งก่อน)

แล้วถ้าจะเอาเสียงมาออก avr ทำได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Dimner

• Full LED TV member
 [ไม่พูด]ต่อ ออฟติก ครับ หลังทีวีมีช่อง ออฟติก

กับใ้ HDMI ARC ถ้า avr คุณรองรับอ่ะนพ

• *
กับใ้ HDMI ARC ถ้า avr คุณรองรับอ่ะนพ

ช่วยแนะนำโปรแกรมทีใช้เล่น กับวิธีเซ็ตให้ได้มั้ยครับ
avr ผมลองรับ arc ครับ 

ขอบคุณครับ

ที่ ทีวี จะมีช่อง hdmi arc  เอาไปเสียบช่องนั้น กับ hdmi ของ avr จบ ง่ายป่ะล่ะ

เสียงจากทีวีก็ออก avr แล้ว