ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่น BD ของ Oppo bdp 80 มีปัญหาไม่อ่านแผ่น dvd แต่แผ่น Blulay อ่านได้  (อ่าน 2163 ครั้ง)

ออฟไลน์ Opradit

• *
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่าน คือผมได้ซื้อเครื่องเล่น Bulay มือสองนะครับของ oppo bdp80 มีปัญหาไม่อ่านแผ่น dvd แต่แผ่น Blulay อ่านได้ พอส่งร้านซ่อมเป็นร้านที่ซ่อมของศูนย์พานาโซนิคและโซเก้น ช่างบอกค่าอะไหล่เจ็ดพันกว่าบาท เลยคิดว่าอะไรมันจะแพงขนาดนั้นแพงกว่าซื้อเครื่องใหม่อีก เลยอยากสอบถามเพื่อนๆสมาชิกในกลุ่มนะครับตามหัวข้อเลยครับ
1.ค่าหัวอ่านที่เปลี่ยนใหม่แพงขนาดนี้เลยหรือครับ?
2.ถ้าจะเปลี่ยนกับร้านซ่อมวิดีโอทั่วไปที่ไม่ใช่ศูนย์อะไหล่ใช้กับตัวอื่นได้ไหมผมหมายถึงหัวอ่านDVDครับ?
3.มีร้านที่จะแนะนำซ่อมไหมครับ(ผมอยู่อ่างทอง)

สุดท้ายขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ🙏