ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อความคิดเห็นเกี่ยวกับbluray player หน่อยครับ  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ disaphan

• Flat TV member
  • *
ระหว่างoppo 103d กับpioneer bdp180 ทั้งคู่upscale 4k ได้ทั้งคู่กับรอ 4k player แท้ๆไปเลยไหนจะดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
Re: ข้อความคิดเห็นเกี่ยวกับbluray player หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 07:54:37 am »
ถ้าทีวี4K แล้วจะเลือกตัวไหนก็ได้ครับ จะเลือกซื้อแบบupscale  เพื่อได้เล่นเลย หรือรอ4Kก็ได้  เพราะเมิ่อถึงจุดนั้นหากเราจะปล่อยออกก็ยังมีตลาดรองรับรองซื้ออยู่ครับ(หลายบ้านหลายท่านเลยเยอะมากๆที่ระบบยังไม่รองรับ4K โดยเฉพาะทีวี เพราะ4K ราคาคงจะลงอีก1-2ปีครับ)  ลองพิจารณาดูนะครับ