ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Harman Kardon !  (อ่าน 211990 ครั้ง)

ออฟไลน์ sithipong

• Edge LED TV member
Re: สาวก Harman Kardon !
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 06:39:48 pm »
สุดยอดครับยี่ห้อนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2014, 06:41:19 pm โดย sithipong »

ออฟไลน์ Neng@Nit

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 02:51:37 pm »
อยากสอบถามหน่อยครับว่าใครใช้ AVR HK รุ่นอะไรขับลำโพง wharfedale diamond 155 + CENTER + 121  บ้างครับ
เสียงที่ได้ออกมาจะทึบมากมั้ยครับ

คือผมอยากได้ avr ใหม่ระบบ 7.2 ครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ยังรอพี่น้องชาว HK เข้ามาตอบอยู่นะครับ

เท่าที่เคยฟัง มันไปด้วยกันไม่ค่อยดีนักนะครับ เหมือน h/k จะไม่ค่อยเหมาะกับwharfedele เท่าไหร่ (ความเห็นส่วนนตัว )ออกแนวทึบครับ ลองหา denon มาลองดูครับ น่าจะไปด้วยกันได้หรือไม่ ก็ลอง h/k รุ่น ใหม่ๆ มาลองครับอาจดีครับ  ส่วนตัวใช้ h/k 370 - jbl อันนี้คิดว่า เข้ากันดีครับชอบมากเลย [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 03:03:27 pm »
ขอความเห็นครับ .. hd player  himedia hd600f >>h/k 370 ,jbl e60 speakers +cen   จอ toshiba 
 *อยากหาสาย hdmi ระหว่าง audio quest  ,velocita , merex  พิกัดราคา 2000 +- อันไหนน่าจะเหมาะครับ  [เขย่า]

ออฟไลน์ Noppasit_1

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 01:05:23 am »
สอบถามเพื่อนๆครับ
AVR 161 กับ 170 ตัวไหนเหมาะกับ  HKTS11 ครับ
พอดีมีจับคู่ขายอยู่น่ะครับ
กำลังตัดสินใจ แต่ว่าที่ลองฟังมาจะเป็น   AVR 151 +  HKTS11
ยังไม่เคยฟัง 161 กับ 170 เลย
มีจับคู่อีชุดเป็น  Marantz SR5007 + HKTS11
ดูหนัง Action ฟังเพลง Pop + concert บ้างน่ะครับ
ไม่รุ้ว่าชุดไหนเหมาะสมสุด ผมยังไม่มี โอกาสได้ฟังทั้งหมด
ห้องผม 3 x 4.5 ม. ครับ
รบกวนเพื่อนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 12:17:02 pm »
สอบถามเพื่อนๆครับ
AVR 161 กับ 170 ตัวไหนเหมาะกับ  HKTS11 ครับ
พอดีมีจับคู่ขายอยู่น่ะครับ
กำลังตัดสินใจ แต่ว่าที่ลองฟังมาจะเป็น   AVR 151 +  HKTS11
ยังไม่เคยฟัง 161 กับ 170 เลย
มีจับคู่อีชุดเป็น  Marantz SR5007 + HKTS11
ดูหนัง Action ฟังเพลง Pop + concert บ้างน่ะครับ
ไม่รุ้ว่าชุดไหนเหมาะสมสุด ผมยังไม่มี โอกาสได้ฟังทั้งหมด
ห้องผม 3 x 4.5 ม. ครับ
รบกวนเพื่อนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
h/k 170  อีกเสียงครับ เหมาะกับสไตล์ของคุณเลยครับ ดูหนังได้ทั้งดุดันและบรรยากาศ ฟังเพลงก็เพราะ  **ปิดโหมด EQ ,bolby v. ให้เป็น off จะแจ่มมากเลย

ออฟไลน์ Thammavit

• **
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 05:37:39 pm »
อยากสอบถามหน่อยครับว่าใครใช้ AVR HK รุ่นอะไรขับลำโพง wharfedale diamond 155 + CENTER + 121  บ้างครับ
เสียงที่ได้ออกมาจะทึบมากมั้ยครับ

คือผมอยากได้ avr ใหม่ระบบ 7.2 ครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ยังรอพี่น้องชาว HK เข้ามาตอบอยู่นะครับ

เท่าที่เคยฟัง มันไปด้วยกันไม่ค่อยดีนักนะครับ เหมือน h/k จะไม่ค่อยเหมาะกับwharfedele เท่าไหร่ (ความเห็นส่วนนตัว )ออกแนวทึบครับ ลองหา denon มาลองดูครับ น่าจะไปด้วยกันได้หรือไม่ ก็ลอง h/k รุ่น ใหม่ๆ มาลองครับอาจดีครับ  ส่วนตัวใช้ h/k 370 - jbl อันนี้คิดว่า เข้ากันดีครับชอบมากเลย [ปลื่ม]
ขอบคุณมากครับผมคงจะมองหา MARANTZ แล้วละครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ eddykkk

• *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 12:21:01 am »
รบกวนถามครับ มีคนจะขาย  h/k  avr 260  upscale ให้ 5000 บาท
ถ้าเอามาขับ RTi  a5  a6  ไหวไหมครับ ยังไม่ใช้ sub
ที่เลือก  a5 เพราะเห็นว่า a3+ขาตั้ง ราคาใกล้เคียงไม่หนีกันมากครับ
ห้องรับแขก กว้าง  4 เมตร ยาว 10 เมตร แต่ส่วนที่ดูหนัง  4x5 เมตร
ที่มันยาว 10 เมตร เพราะไม่ได้กั้นห้องนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ
ป.ล.  TV กับโซฟา ตั้งตรงข้ามกันที่ฝั่ง 4 เมตรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2015, 12:22:44 am โดย eddykkk »

ออฟไลน์ chalom

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 07:22:40 pm »
ช่วยฟันธงหน่อยคร้บ ระหว่าง 171 กับ 270 รุ่นไหนเสียงดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ bight

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 06:54:54 am »
เป็นผมเลือกได้เอา270นะ 171 เมืองนอกขายประมาณ 18,000 ในไทยขาย28,000 เเพงกว่า 270 อีกไม่รู้คิดอะไร ทั้งๆที่ในไทยกับเมืองนอกราคา270พอๆกัน [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ signal.bkk

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 03:20:34 pm »
มีลำโพง Klipsch quinted V  เลยไปจัด 161 มา ผลที่ได้คือแหลมลดลง แต่รายละเอียดหายหมดเลยครับ  [โขก]

ก่อนหน้านี้เคยลองฟังตอนประกบกับ Yam รายละเอียดดีแต่แหลมมากแสบหูครับ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ thirasak

• **
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 10:55:16 pm »
ขอเข้าร่วมเป็นสาวก harman kardon อีกคนนะครับ... (เพิ่งถอย H/K 161 @homework expo 2015 Bitec บางนา มาครับ)  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ sudting

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 11:42:09 pm »
สวัสดีครับพี่น้องทั้งหลาย เป็นชุดที่2ของตัวผมเองครับกับ HARMAN/KADON  AVR265+hits-11 เสริมด้วย sub VELODYNE CHT-08
เรื่องดูดหนังนั้นคนเคยใช้ทราบดีว่ามันส์ขนาดไหน ยิ่งเป็น 7.1ch แล้วนั้นสุดติ่งกระดิ่งแมวเลยครับ แต่หากฟังเพลงนั้นสำหรับผม sub ในชุดHKTS-11 อาจยังไม่ใช่คำตอบสุดท้าย
ต้องผสม VELODYNE เข้าไปด้วยถึงจะให้ความรู้สึกอิ่มในเรื่องของเสียงโทนลึก เมื่อผสมเสียงของ sub ทั้ง 2 ตัวเเล้วเสียงที่ออกมาทำให้ได้รสชาติขึ้นมากกว่าเดิมครับ โดยส่วนตัวเป็นคนที่ชอบแนวเพลงช้าแต่ Bass. ต้องลึกๆเปิด พอดีๆ Bass อิ่มๆ สุดติ่งครับพี่น้อง สำหรับท่านที่หาข้อมูลนะครับถ้าชอบแนวหนักแน่นลองฟังเสียงดูได้ครับ ยิ่งเอาใช้ดูหนังเป็นหลักแล้วละก็สนุกเลยครับ สุดท้ายก็แล้วแต่ความชอบนะครับผมแค่เป็นแนวให้ ขอบคุณครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ kd_mans

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 10:21:46 am »
สวัสดีครับ
มีปัญหาขอปรึกษาครับ H/K355 ไม่ได้เปิดประมาณเดือนนึง ตอนนี้เปิดไม่ติดเลยคับ

คือพอกดสวิทซ์ POWER จากไฟสีส้มก็เป็นไฟสีขาวเหมือนปรกติ แต่หน้าจอไม่ขึ้นไรเลย
แป็บนึงก็กลับไปเป็นไฟสีส้มอีก กดเปิดหลายรอบก็ไม่ติด

ทำไงดีครับ
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ DewVex

• *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 02:14:02 pm »
 [ปลื่ม]ตอนนี้ใช้ HK 171 + JBL Studio +สาย aq type 4  เกือบสองเดือน ยังไม่เจอปัญหาเลย เสียงโดยร่วมแน่นปั๊กๆครับ แต่รายละเอียด หยุมหยิมไม่มากเหมือนตอนใช้ yam แต่ Hk แน่นกว่าเห็นๆครับ ผมเอามันส์ไว้ก่อน รายละเอียดเยอะฟังปวดหัว ความชอบส่วนตัวนะครับ..... [เท่ห์]

• **
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 09:33:43 am »
[ปลื่ม]ตอนนี้ใช้ HK 171 + JBL Studio +สาย aq type 4  เกือบสองเดือน ยังไม่เจอปัญหาเลย เสียงโดยร่วมแน่นปั๊กๆครับ แต่รายละเอียด หยุมหยิมไม่มากเหมือนตอนใช้ yam แต่ Hk แน่นกว่าเห็นๆครับ ผมเอามันส์ไว้ก่อน รายละเอียดเยอะฟังปวดหัว ความชอบส่วนตัวนะครับ..... [เท่ห์]

ลองดูหนังแอคชั่นที่มีฉากยิงกันดูครับ เช่น fury จะรู้เลยว่าขนาดและแรงปะทะของเสียงปืนลูกกระสุน ในระดับราคานี้ หรือแพงกว่า เท่าตัว ยังไม่เห็นตัวไหนทำได้เลยครับ ผมว่ามันเน้นความสมจริงมากกว่าสร้าง บรรยากาศอีกนะ h/k อ่ะครับ  [yes]

ออฟไลน์ DewVex

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 11:48:43 am »

ลองดูหนังแอคชั่นที่มีฉากยิงกันดูครับ เช่น fury จะรู้เลยว่าขนาดและแรงปะทะของเสียงปืนลูกกระสุน ในระดับราคานี้ หรือแพงกว่า เท่าตัว ยังไม่เห็นตัวไหนทำได้เลยครับ ผมว่ามันเน้นความสมจริงมากกว่าสร้าง บรรยากาศอีกนะ h/k อ่ะครับ  [yes]
ใช่ครับ เรื่องนี้ ผมชอบตอนฝ่าไปช่วยทหารในสนามรบ แล้วปะทะปืนยิงรถถังที่ซุ่มยิง  อีกฉาก ตอน 3 ต่อ 1 ปะทะรถถังไทเกอร์ ลุ้นมากฉากนี้ มันโหดจริงๆเจ้าไทเกอร์เนี้ย....

• **
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 07:39:56 pm »

ใช่ครับ เรื่องนี้ ผมชอบตอนฝ่าไปช่วยทหารในสนามรบ แล้วปะทะปืนยิงรถถังที่ซุ่มยิง  อีกฉาก ตอน 3 ต่อ 1 ปะทะรถถังไทเกอร์ ลุ้นมากฉากนี้ มันโหดจริงๆเจ้าไทเกอร์เนี้ย....
รถถังสักยันต์ ยิงไม่เข้าเลยครับ 55 ถ้าได้ jbl ทั้ง set ผมว่านี้มันโรงหนังย่อมๆเลยนะ ปล. Jbl studio 580 เป็นที่หมายปองมากครับ อิอิ

ออฟไลน์ dan

• *
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 12:19:23 pm »
-พี่คับ ใครพอรุ้ตัวตั้งค่าหน้าจอแสดงผลว่ามันตั้งยังไงคับ ของผมพอเปิดแล้วมันก็ติดซักพักมันก็หายไป แต่ตัวเวอรลุ่มเสียงยังติดอยุ่ ผมอยากรุ้ว่ามันตั้งค่าตรงไหนคับ เพราะเปิดมันติดซักพักก็หายไป ตั้งค่าก็งงคับ คุ่มือก็บอกมาน้อยงงคับ harman265คับ รบกวนพี่ๆๆช่วยผมหน่อยนะคับ ขอความกรุณาด้วยคับ