ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Harman Kardon !  (อ่าน 211645 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: สอบถามสาวก h/kหน่อยครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:06:53 pm »
รัก h/k เหมือนกานครับ มะเปลี่ยนแน่น
ชอบมากตอนดูทรานสปอดเตอร์ 3 ตอนที่รถเพื่อนพระเอกพุ่งเข้ามาในบ้านกะนางเอกตอนแรกน่ะ ยกมือขึ้นมากันตัวเองกันตัวเองเลย เสียงเหมือนมาก
ฟังเพลงก้อดี คุ่มตังที่เสียไป

ผมว่า h/k ฟังเพลงเพราะกว่าน้องออนนะผมว่า เทียบกันรุ่นต่อรุ่น หรือผมลำเอียงหว่าา(จากที่เคยใช้ออน508มาก่อน)

5555 แสดงว่าท่าน yim ชอบ เสียงเบสแน่นๆ เป็นลูก ๆ กระชับๆ รุกเร้า กระมังครับ 5555

ออฟไลน์ yim

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 03:19:44 pm »
รัก h/k เหมือนกานครับ มะเปลี่ยนแน่น
ชอบมากตอนดูทรานสปอดเตอร์ 3 ตอนที่รถเพื่อนพระเอกพุ่งเข้ามาในบ้านกะนางเอกตอนแรกน่ะ ยกมือขึ้นมากันตัวเองกันตัวเองเลย เสียงเหมือนมาก

ผมว่า h/k ฟังเพลงเพราะกว่าน้องออนนะผมว่า เทียบกันรุ่นต่อรุ่น หรือผมลำเอียงหว่าา(จากที่เคยใช้ออน508มาก่อน)

5555 แสดงว่าท่าน yim ชอบ เสียงเบสแน่นๆ เป็นลูก ๆ กระชับๆ รุกเร้า กระมังครับ 5555

คงจะเป็นกระมังนั้นครับท่าน lasa ปล.ท่านlasa เปลี่ยนไปคบน้องไพเป็นไงบ้างครับไม่เคยลองเลยกับน้องไพเนี่ย วาสนาม่ายถึงงง 5555 [โขก]

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:55:12 pm »

คงจะเป็นกระมังนั้นครับท่าน lasa ปล.ท่านlasa เปลี่ยนไปคบน้องไพเป็นไงบ้างครับไม่เคยลองเลยกับน้องไพเนี่ย วาสนาม่ายถึงงง 5555 [โขก]

แรก ๆ ก็แปลกหูอยู่พอควร ครับ
พอเซ็ตลงตัว รายละเอียดมันเยอะกว่า HK พอตัวเลย ลูกหนักสูสีครับแต่ยังไม่ถึง HK
เวทีเสียงดีกว่าครับ ฟังเพลงดีกว่า ด้วยรายละเอียดเสียงมันมากกว่านะครับ
เลยทำให้ได้ยินอะไร ๆ มากขึ้น ครับ

ออฟไลน์ Axzon1

• Flat TV member
  • *
Re: สาวก Harman Kardon !
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:09:45 am »
คนเล่น Harman น้อยจริงๆครับ กระทู้เงียบเชียว ผมเพิ่งย้ายค่ายมาจากน้องอรเป็น Harman AVR-156 + ลำโพง Infinity PRIMUS P253 , PC250 ,P153 and sub PS28  เสียงต่างจากน้องอรมากทีเดียว HK เน้นเบสมาเป็นหลัก หากได้ลูกใสของน้องอรมาด้วย รับรอง Perfect ยังไงก็ขอสมัครเป็นผู้ร่วมชมรมด้วยคนนะครับ
  กุ๊ก กุ๊ก กู๊ ..... [หื่น]

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:03:18 am »
จริงๆ คนใช้ก็เยอะนะครับ แต่ web นี้อาจน้อย ส่วนใหญ่เราเป็นมือใหม่กันนะครับ
 [กิน]

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:16:17 pm »
คนเล่น Harman น้อยจริงๆครับ กระทู้เงียบเชียว ผมเพิ่งย้ายค่ายมาจากน้องอรเป็น Harman AVR-156 + ลำโพง Infinity PRIMUS P253 , PC250 ,P153 and sub PS28  เสียงต่างจากน้องอรมากทีเดียว HK เน้นเบสมาเป็นหลัก หากได้ลูกใสของน้องอรมาด้วย รับรอง Perfect ยังไงก็ขอสมัครเป็นผู้ร่วมชมรมด้วยคนนะครับ
  กุ๊ก กุ๊ก กู๊ ..... [หื่น]

ผมคนนึงที่ลาจากน้องออนมาคบกับพี่hkผมชอบนะครับไม่ผิดหวังครับ ยังไงก็ยินดีต้อนรับนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ letissier7

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:01:54 pm »
ใช็ HK160+Warf Diamond 8.2 ก็หนักแน่นน่าพอใจในระดับหนึ่งครับ ดูหนัง HD รายละเอียดก็พอมีนะครับทั้ง DB True Hd และ DTS Master

ออฟไลน์ verapon588

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 08:34:10 am »
ขอเเนะนำตัวสมาชิกใหม่ ที่ใช้ Harman kardon AVR365 ใช้มาได้4วันเเล้วครับ เสียงที่ได้เป็นที่พอใจ เเต่เสียงเเหลมยังขาดช่วงปลายอยู่ ในการฟังเพลง
ส่วนในการดูหนัง ให้รายละเอียดเป็นที่ถูกใจมาก เมื่อเทียบกับ Yamaharx-v 620  Harmanให้เสียงที่ถูกใจกว่าYamaha  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 09:10:09 am โดย verapon588 »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:30:13 pm »
ขอเเนะนำตัวสมาชิกใหม่ ที่ใช้ Harman kardon AVR365 ใช้มาได้4วันเเล้วครับ เสียงที่ได้เป็นที่พอใจ เเต่เสียงเเหลมยังขาดช่วงปลายอยู่ ในการฟังเพลง
ส่วนในการดูหนัง ให้รายละเอียดเป็นที่ถูกใจมาก เมื่อเทียบกับ Yamaharx-v 620  Harmanให้เสียงที่ถูกใจกว่าYamaha  

ชอบหนัก ๆ แน่นๆ จัดไปไม่ผิดหวังครับ 5555
ผมว่าจับกับลำโพง polk Rit หรือ ลำโพงอังกฤษน่าจะดีนะ ยังไม่เคยลองเหมือนกัน น่าจะได้แหลมดีขึ้น พริ้วขึ้นนะ

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 05:28:51 pm »

ชอบหนัก ๆ แน่นๆ จัดไปไม่ผิดหวังครับ 5555
ผมว่าจับกับลำโพง polk Rit หรือ ลำโพงอังกฤษน่าจะดีนะ ยังไม่เคยลองเหมือนกัน น่าจะได้แหลมดีขึ้น พริ้วขึ้นนะ

ใช่เลยครับผมว่าคู่กับ polk ลงตัวสุดแล้ว  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 05:40:53 pm »
ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยนะครับ ผมว่าสำหรับh/k(ย้ำว่าh/kนะครับ)น่าจะตัดcross ที่80หรือ60จะทำให้มีเสียงรายละเอียดชัดเจนขึ้น(ไม่ได้เพิ่มขึ้นแต่ชัดเจนขึ้น) ลองดูได้ครับไม่เสียหาย แต่ตามตำราเซียนเค้าบอกกันมาว่าให้ large ผมก็ว่ามันดีกันคนละอย่างครับจะได้เสียงที่ดูยิ่งใหญ่อลังการมากกว่าแต่ก็แลกมาด้วยเสียงรายละเอียดที่ถูกบดบัง ผมลองแล้วผมชอบมากกว่าปรับเป็นlargeครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 05:46:44 pm »
ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยนะครับ ผมว่าสำหรับh/k(ย้ำว่าh/kนะครับ)น่าจะตัดcross ที่80หรือ60จะทำให้มีเสียงรายละเอียดชัดเจนขึ้น(ไม่ได้เพิ่มขึ้นแต่ชัดเจนขึ้น) ลองดูได้ครับไม่เสียหาย แต่ตามตำราเซียนเค้าบอกกันมาว่าให้ large ผมก็ว่ามันดีกันคนละอย่างครับจะได้เสียงที่ดูยิ่งใหญ่อลังการมากกว่าแต่ก็แลกมาด้วยเสียงรายละเอียดที่ถูกบดบัง ผมลองแล้วผมชอบมากกว่าปรับเป็นlargeครับ [ปลื่ม]

ผมก็คิดแบบเดียวกัน ตอนใช้ HK ถ้าปรับเป็น small รายละเอียดดีขึ้น ครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 08:49:14 am »
harman 365                    หลังจากใช้งานมา4-5วัน เครื่องจะมีอาการ error ง่าย อาการคือ กดเปลี่ยนระหว่างดูหนังเครื่องก็จะแฮ้งค์ไปเลย สัญญาณภาพจะไม่ออกจาก AVR มีแต่เสียงออก
เหมือนอาการเครื่อง คอม แฮงค์ต้องกดรีเซตหลายรอบจึงจะกลับมาเป็นปกติ การรีเซตของผมคือ ปิดเปิดเครื่องใหม่หลายรอบ และก็กดเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
ระหว่าง input เสียง เครื่องจึงกลับมาเป็นปกติ ทำไมเครื่องมันอ่อนไหวจังเลยในการเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาของโปรแกรม ผมใช้ NORE HD player แค่กำลังดูหนัง
อยู่เรื่องหนึ่งอยากเปลี่ยนไปดูอีกเรื่องเครื่องก็แฮงค์ไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2012, 08:50:25 am โดย verapon588 »

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 05:11:48 pm »
harman 365                    หลังจากใช้งานมา4-5วัน เครื่องจะมีอาการ error ง่าย อาการคือ กดเปลี่ยนระหว่างดูหนังเครื่องก็จะแฮ้งค์ไปเลย สัญญาณภาพจะไม่ออกจาก AVR มีแต่เสียงออก
เหมือนอาการเครื่อง คอม แฮงค์ต้องกดรีเซตหลายรอบจึงจะกลับมาเป็นปกติ การรีเซตของผมคือ ปิดเปิดเครื่องใหม่หลายรอบ และก็กดเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา
ระหว่าง input เสียง เครื่องจึงกลับมาเป็นปกติ ทำไมเครื่องมันอ่อนไหวจังเลยในการเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาของโปรแกรม ผมใช้ NORE HD player แค่กำลังดูหนัง
อยู่เรื่องหนึ่งอยากเปลี่ยนไปดูอีกเรื่องเครื่องก็แฮงค์ไปเลย

เป็นเพราะhd player หรือป่าวครับ หรือไม่ก็สายhdmi ผมว่าเครื่องไม่น่าจะแฮงค์ง่ายนะครับยังใหม่อยู่เลย หากเป็นเช่นนั้นจริงน่าจะเอาไปเครมเปลี่ยนเครื่องใหม่นะครับเพราะใช้มาแค่4-5วันเอง [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:52:45 am »

ลองปรึกษาคุณ 9m00 ดูนะครับ
HK อาจมีปัญหาเรื่อง firmware อาจต้อง up firmware ใหม่ครับ

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:57:19 am »
ถูกต้องครับตอนนี้ firmware h/k สำหรับรุ่น 3 มีปัณหาจริงๆครับเท่าที่คุยกะ บ. mi และพี่หมูนะครับ มันจะแฮงบอยๆ มันเป็นเพราะระบบ firmware ของ 3d มั้งครับลองโทรไปเช็คที่ บ แม่ดูนะครับ เห็วว่าตอนนี้ดีขึ้นมากๆครับผม :)

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 10:17:20 am »
ถูกต้องครับตอนนี้ firmware h/k สำหรับรุ่น 3 มีปัณหาจริงๆครับเท่าที่คุยกะ บ. mi และพี่หมูนะครับ มันจะแฮงบอยๆ มันเป็นเพราะระบบ firmware ของ 3d มั้งครับลองโทรไปเช็คที่ บ แม่ดูนะครับ เห็วว่าตอนนี้ดีขึ้นมากๆครับผม :)
  ตอนนื้ผมยกไบทื่ร้านเเล้วครับตอนนื้รอคำตอบจากร้านอู่ยครับ

ออฟไลน์ Fergie100

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:27:13 pm »

Harman Kardon AVR-365 ออกเฟิร์มแวร์ใหม่แล้วหราครับ ผมเซิร์ชหาไม่มีเลยครับ