ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Harman Kardon !  (อ่าน 211675 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neng@Nit

• LCD TV member
  • **
Re: สาวก Harman Kardon !
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 02:01:33 pm »
ลองเปลี่ยนเป็นรุ่นใหญ่ขึ้นดูครับ ว่าเสียงต่างกันมากมั้ย เท่าที่ผมเคยลอง ก่อนหน้า ใช้ avr 140 ผมก้อว่าดีครับ แต่่ตอนนี้ลองเปลี่ยนมาเป็น avr 360 ผมว่าดีขึ้นเยอะเลยครับ ฟังเพลงดูหนัง โอทั้งคู่ครับ อนาคตอยากได้ตระกูล 6 มาครอบครองครับ อิอิ [เท่ห์]

ออฟไลน์ eid277

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 04:42:10 pm »
วันนี้ไปลองฟังชุด avr 156 +ลำโพง TSS500 ราคา23900 ตัวนี้ท่านว่า ok ไหมครับ งบผมมีแค่ 25000 ครับ รบกวนชีแนะด้วยครับ ห้องผมขนาด กว้าง 2เมตรครึ่ง ยาว 4 เมตรครับ

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:29:30 am »
รบกวนพี่ๆท่านใดที่เซ็ตเสียงรุ่น 260 ให้มันออกมาเต็มเม็ดเต็มหน่วยได้บ้างครับ
คือว่าผมใช้ตัวนี้อยู่ ดูหนังฟังเพลง ถ้าไม่ใช้ซับ เสียงมันก้ไม่ออกเต็มที่อ่ะครับ มันแผ่วๆบางๆยังไงไม่รู้
ผมต้องเปิดซับตลอดเลย

และรู้สึกว่า เซ็นเตอร์มันจะทำงานหนักกว่าลำโพงคู่อื่นๆด้วยซ้ำ ไม่ทราบว่ามันมีฟังก์ชั่นอะไรที่มันล้ำลึกกว่าการปรับตั้งค่าในหน้า speaker setting มั้ยอ่ะครับ

ผมใช้ลำโพงเซ็ตนี้อยู่อ่ะครับ

คู่หน้า      JBL Monitor 4208
เซ็นเตอร์   JBL Cs 305
เซอร์ราวด์  JBL CSR30
ซับ          JBL SUB 10

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Neng@Nit

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:56:23 am »
รบกวนพี่ๆท่านใดที่เซ็ตเสียงรุ่น 260 ให้มันออกมาเต็มเม็ดเต็มหน่วยได้บ้างครับ
คือว่าผมใช้ตัวนี้อยู่ ดูหนังฟังเพลง ถ้าไม่ใช้ซับ เสียงมันก้ไม่ออกเต็มที่อ่ะครับ มันแผ่วๆบางๆยังไงไม่รู้

และรู้สึกว่า เซ็นเตอร์มันจะทำงานหนักกว่าลำโพงคู่อื่นๆด้วยซ้ำ ไม่ทราบว่ามันมีฟังก์ชั่นอะไรที่มันล้ำลึกกว่าการปรับตั้งค่าในหน้า speaker setting มั้ยอ่ะครับ

ผมใช้ 360+jbl เหมือนกันครับ  คู่หน้ารุ่น e 60 นานแล้ว set ให้เป็น large   แต่ของคุณ edition น่าจะปรับให้เป็น small รึไม่ก้อปรับที่ความถี่อ่ะครับ น่าจะสัก 80 เซ็นเตออร์ น่าจะ 120 ขึ้นไปครับ จะได้ลดภาระ ของเซ็นเตอร์ได้บ้าง  ตอนดูหนังนะ แล้วก้อเซ็ทตำแหน่งของลำโพงแต่ละตัวว่า ห่างกันเท่าใด  ปิด EQ ปิด tone ปิด dolby volume  และลูกเล่นทั้งหลาย ฟังแบบเนื้อๆ h/k จะเวิร์ค มากครับ  *ต้องดูนะครับว่า ลำโพงตัวไหนตอบสนองความถี่ต่ำได้ลึกเท่าใด ด้วย
ปล.ผมไม่เก่งเท่าไหร่ อันนี้เท่าที่ผมรู้ครับ เผื่อมีท่านใดรู้ก้อแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 06:11:33 pm »

ทำไมถึงคิดว่าcenterทำงานหนักกว่าลำโพงอื่นอะครับ หรือว่าเสียงดังโด่งกว่าลำโพงอื่นงั้นก็ไปลดความดังcenterลงอีกครับ ส่วนดูหนังถ้าไม่ใช้ซับเสียงออกไม่เต็มที่ก็เพราะว่ามันเป็นลำโพงวางหิ้งอะครับ มันก็ให้เบสได้แค่นั้นไม่เหมือนกับตั้งพื้นจึงทำให้ต้องเปิดซับช่วยเสริมเสียงเบสไงครับ

ออฟไลน์ Shuto

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 12:38:52 pm »
สอบถามเกี่ยวกับ HK 365 หน่อยคับ
พอดีผมเปิดดูคอนเสริตของ David Foster ผ่าน Popcorn C200 ตอนเปิดไปเข้าเมนูตอนจะเลือกดูได้
แต่พอกอดเริ่มเล่น เครื่องจะแฮงค์ ค้างเลย ไม่สามารถทำอะไรได้ต้องเปิดปิดเครื่อง Popcorn ใหม่
แต่พอเอา popcorn ต่อตรงเข้า TV ก็เปิดเล่นได้ตามปกติ
ช่วยดูให้ทีว่าเป็นที่อะไรคับ

ออฟไลน์ Original

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 06:12:21 am »
AVR 156+CANTON MOVIE 130 มารายงานตัวครับ

ออฟไลน์ demonx

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 11:23:04 am »
 สนใจ harman แต่อ่านแล้วมีแต่ปัญหา เห้ออออ เลิกน้องออนไปหาน้องแยม ดีมะเนี้ย  [แทง]

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 12:53:49 am »
สนใจ harman แต่อ่านแล้วมีแต่ปัญหา เห้ออออ เลิกน้องออนไปหาน้องแยม ดีมะเนี้ย  [แทง]

และแล้วก็ลองจนได้ harman 365 มือหนึ่ง เปิดวันแรก ฟังเพลง เสียงหาย เป็นระยะ สักพัก เสียงปุ๊กๆ ฮ่าๆๆ สมคำร่ำลือจริงๆ harman ก*กได้ใจ

พรุ่งนี้ไปเคลมเอาตัวใหม่ (ภายใน 7 วัน) หวังว่าก็ไม่เป็นอีกนะ สุดยอดก*ก harman

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:13:48 am »

และแล้วก็ลองจนได้ harman 365 มือหนึ่ง เปิดวันแรก ฟังเพลง เสียงหาย เป็นระยะ สักพัก เสียงปุ๊กๆ ฮ่าๆๆ สมคำร่ำลือจริงๆ harman ก*กได้ใจ

พรุ่งนี้ไปเคลมเอาตัวใหม่ (ภายใน 7 วัน) หวังว่าก็ไม่เป็นอีกนะ สุดยอดก*ก harman

แรงไปครับ ก*ก เนี้ยท่านอาจเจอร้านที่เค้าไม่ได้สนใจเรื่อง ตรวจสอบสินค้าก่อนขาย ขอ ขายไปส่งๆ แบบนั่นมีปัญหาแน่ๆครับ lot ที่ 365 มีปัญหา เค้าไล่แก้เกือบหมดแล้ว แต่ อาจหลงเหลือบ้าน แต่ ถ้าร้านไหนเค้าใส่ใจ บริการที่ดีจริงๆ เค้าจะต้องแกะแล้วทดลองถ้ายังไม่ up fw  จะต้องส่งกลับ 0 ครับ ทาง ร้านที่ท่านซื้อมา เค้าอาจจะรับมาต่อจากลูกค้าอีกที มั่นใจได้มัยครับว่า ตัวใหม่ ถ้าตัวใหม่ก็อาจจะนานแล้วไม่ยอมส่งไป up fw แล้วก้เอามาขายท่านแบบขอไปที

h/k 365 เป้นอีก 1 avr ที่ดุหนังฟังเพลงได้ ดีเยี่ยมมากๆครับ ดีจริงๆ  เสียงเนี้ยแทบจะเป้น pre/pro ได้เลยครับถ้าปรับลงตัวนะครับ ผมกล้าท้าชนทุกยี่ห้อ ถ้าปรับจูนเป้นนะครับย้ำ :)

ส่วนเรื่องของท่าน ผมขอให้ร้าน .... เค้ารับเปลื่ยนให้ท่านหรือถ้าท่านไม่ชอบเจ้า h/k ก็ขอให้เค้าคืนเงินให้นะครับ จะเอาใจช่วยครับผม :)

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:32:37 pm »

แรงไปครับ ก*ก เนี้ยท่านอาจเจอร้านที่เค้าไม่ได้สนใจเรื่อง ตรวจสอบสินค้าก่อนขาย ขอ ขายไปส่งๆ แบบนั่นมีปัญหาแน่ๆครับ lot ที่ 365 มีปัญหา เค้าไล่แก้เกือบหมดแล้ว แต่ อาจหลงเหลือบ้าน แต่ ถ้าร้านไหนเค้าใส่ใจ บริการที่ดีจริงๆ เค้าจะต้องแกะแล้วทดลองถ้ายังไม่ up fw  จะต้องส่งกลับ 0 ครับ ทาง ร้านที่ท่านซื้อมา เค้าอาจจะรับมาต่อจากลูกค้าอีกที มั่นใจได้มัยครับว่า ตัวใหม่ ถ้าตัวใหม่ก็อาจจะนานแล้วไม่ยอมส่งไป up fw แล้วก้เอามาขายท่านแบบขอไปที

h/k 365 เป้นอีก 1 avr ที่ดุหนังฟังเพลงได้ ดีเยี่ยมมากๆครับ ดีจริงๆ  เสียงเนี้ยแทบจะเป้น pre/pro ได้เลยครับถ้าปรับลงตัวนะครับ ผมกล้าท้าชนทุกยี่ห้อ ถ้าปรับจูนเป้นนะครับย้ำ :)

ส่วนเรื่องของท่าน ผมขอให้ร้าน .... เค้ารับเปลื่ยนให้ท่านหรือถ้าท่านไม่ชอบเจ้า h/k ก็ขอให้เค้าคืนเงินให้นะครับ จะเอาใจช่วยครับผม :)
ขอบคุณครับพี่ อาจด้วยอารมณ์จึงพิมพ์แรงไป HK 365 fw ใหม่ แบบนี้ขอลองสักตั้งครับ  ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ 9nine

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:59:12 am »
ผมใช้ 265 ปัญหาที่แก้ไม่ตกคือ จอชมพู จอเขียว เปิดแล้วไม่มีเสียงต้องขยับสายด้านหลังทุกครั้ง เคยส่งไปเคลมแล้วเปลี่ยนตัวใหม่มาให้ แต่ก็เหมือนเดิม เซ็ง [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 10:00:03 am โดย 9nine »
Mornitor   :  LG 42 LM7600
BD            :  Sony
AVR          :  HK265 7.1-channel
Speaker   :  Canton Movie 130
HDMI        : JERICHO

ออฟไลน์ erwin

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 09:08:52 pm »
ผมใช้ 265 ปัญหาที่แก้ไม่ตกคือ จอชมพู จอเขียว เปิดแล้วไม่มีเสียงต้องขยับสายด้านหลังทุกครั้ง เคยส่งไปเคลมแล้วเปลี่ยนตัวใหม่มาให้ แต่ก็เหมือนเดิม เซ็ง [โขก]

ผมว่าน่าจะเป็นที่สาย HDMI แล้วละครับ

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 12:26:47 am »
HK ออกใหม่แย้ว อยากฟังจัง สวยจริงๆ เสียดาย รุ่น 270 ไม่มี preout เหมียนเดิม  [กระโดด]

ราคาโดยประมาณ

Harman kardon AVR 70 (BLACK) ราคา 12900 บาท
Harman kardon AVR 170 (BLACK) ราคา 18900 บาท
Harman kardon AVR 270 (BLACK) ราคา 27900 บาท
Harman kardon AVR 370 (BLACK) ราคา 35700 บาท

http://dong-home-theater-audio.myreadyweb.com/product/category-73020.html

ออฟไลน์ kene

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:36:45 am »
รบกวนวิธีใช้งาน avr 156 ด้วยครับ เพิ่งได้มา ลองต่อจากโน๊ตบุคไปทีวี ภาพเสียงออกปกติ (สาย hdmi)  แต่พอต่อผ่าน 156 ไม่มีทั้งภาพและเสียง (มีเมนูเซทอัฟขึ้นที่จอทีวี) โดยใช้สาย hdmi จากโนตบุคไป 156 และเอา hdmi out จาก 156 ไป hdmi in ของทีวี
อุปกรณ์ โน๊ตบุค Toshiba Portege M900
avr 156 (ใช้ลำโพงแค่คู่หน้า+ซัฟ)
ทีวี ชาร์ฟ 42 นิ้ว
หรือจะให้เบอร์โทรไว้ก็ได้ ถ้าไม่เป็นการรบวกวน  
เคยเห็นเค้าใช้ h/k เปิดหนังแตั้งแต่สมัยใช้ม้วน vdo ตั้งแต่นั้นมาก็บอกตัวเองว่า เราจะต้องเป็นเจ้าของ h/k ให้ได้สักวัน
ขอบคุณครับ  

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:40:18 am »
 [ปลื่ม] ยินดีด้วยครับ ได้เป็นเจ้าของมันแล้ว

ออฟไลน์ kene

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 04:06:15 pm »
ไม่มีใครช่วยเลย  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 04:47:42 pm »
 [ม่ายยย] ลองทำตามที่ผมแนะนำไปหรือยังอ่าครับไม่หายเหรอ

ถ้างั้นต้องเอาไปเคลมไม่ก็ลองอัพ fw ดูครับ