ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Harman Kardon !  (อ่าน 211936 ครั้ง)

ออฟไลน์ kene

• Flat TV member
  • *
Re: สาวก Harman Kardon !
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:13:52 am »
[ม่ายยย] ลองทำตามที่ผมแนะนำไปหรือยังอ่าครับไม่หายเหรอ

ถ้างั้นต้องเอาไปเคลมไม่ก็ลองอัพ fw ดูครับ
ผมเลือกที่หน้าจอโน๊ตบุคแล้วครับ ถ้าต่อจากโน๊ตบุคโดยไม่ผ่าน avr มันออกทั้งภาพและเสียง  [โขก]

ออฟไลน์ BabY Home Theater

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 06:15:15 pm »
 [ปลื่ม] ลองโทรมาคุยกันก็ได้ครับ

ออฟไลน์ bob19sep

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 01:39:21 am »
มีเรื่องปรึกษาครับ ผมใช้ AVR 360 Player เป็น MED1000X3D มีปัญหาคือเวลาดู 3d ภาพจะกระตุก (คล้ายๆภาพจะล้ม) เป็นพักๆ
โดยผมมี hdmi อยู่ 4 เส้น ครับ

1. สายแถมที่มากับ 1000X3D

2. สาย SPC High Speed ของคุณพจน์ http://www.avbestbuy.com/catalog/product_info.php?cPath=286_78_290_233&products_id=594&language=th

3. สาย Audioquest Vodka ปลอม ที่ซื้อจากในเวปนี่แหละครับ

4. สาย Jerhico

โดยลองเปลี่ยนสาย hdmi จาก Player มาที่ AVR ลองเปลี่ยนทุกเส้นแล้ว มีเพียงเส้นเดียวที่ดู 3d แล้วภาพไม่กระตุกคือตัว Vodka
นอกนั้นเป็นหมดครับ ส่วนจาก AVR ไปทีวีใช้เส้นไหนก็ไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบมั๊ยครับว่าเกิดจากอะไร [ร้องไห้]

ออฟไลน์ kene

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 05:55:36 pm »
รบกวนวิธีใช้งาน avr 156 ด้วยครับ เพิ่งได้มา ลองต่อจากโน๊ตบุคไปทีวี ภาพเสียงออกปกติ (สาย hdmi)  แต่พอต่อผ่าน 156 ไม่มีทั้งภาพและเสียง (มีเมนูเซทอัฟขึ้นที่จอทีวี) โดยใช้สาย hdmi จากโนตบุคไป 156 และเอา hdmi out จาก 156 ไป hdmi in ของทีวี
อุปกรณ์ โน๊ตบุค Toshiba Portege M900
avr 156 (ใช้ลำโพงแค่คู่หน้า+ซัฟ)
ทีวี ชาร์ฟ 42 นิ้ว
หรือจะให้เบอร์โทรไว้ก็ได้ ถ้าไม่เป็นการรบวกวน  
เคยเห็นเค้าใช้ h/k เปิดหนังแตั้งแต่สมัยใช้ม้วน vdo ตั้งแต่นั้นมาก็บอกตัวเองว่า เราจะต้องเป็นเจ้าของ h/k ให้ได้สักวัน
ขอบคุณครับ  
รายงานความคืบหน้าครับ ตอนนี้ผมซื้อ hd player มาแล้วต่อใช้งานได้ปกติ และลองต่อใช้งานจากโน๊ตบุคก็ใช้งานได้ปกติครับ(ไม่รู้สาเหตุว่าได้เพราะอะไร) ดูหนังมันส์มาก ไม่ผิดหวังสำหรับ h/k ขนาดใช้ลำโพงแบบผสมผสานตามมีตามเกิดเสียงยังดีขนาดนี้

ออฟไลน์ alucard69

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 04:17:45 pm »
สมาชิกใหม่ ครับ HK 160
รบกวนสอบถามนิดครับ ตอนนี้ไฟสีขาว ตรงรอบๆปุ่ม วอลลุ่มมันดับครับ ไม่ทราบว่าจะทำให้มันติดยังไง มือใหม่ยัง งงๆ อยู่ครับ ปรับไปปรับมาไฟหายไปเฉยเลย 
  ขอบคุณครับผม
 [ร้องไห้]

ออฟไลน์ llOUllrJ

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 11:19:43 pm »
ใช้รุ่นคลาสสิค1550 ลำโพงกะหลั่วมั่วๆชื้อมือ2ทั้งavr+ลำโพงไม่ถึง8000บาท
ดูหนังเสียงสุดยอด

ออฟไลน์ mailtakong

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 12:01:05 pm »
มือใหม่ HK 265 ครับ เปลี่ยนใจมาจากน้องอร ขอรบกวนสอบถามการใช้งานครับ

เมื่อเปิดเครื่องเล่น Blueray zผ่าน HK รู้สึกว่าเสียงจาก HDMI จะหน่วงเวลา 1-2 วิครับ ภาพมาก่อนเสียง ปกติหรือไม่ครับ software ในเครื่องเป็น V1.0 หรือต้อง UP software ใหม่ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lekjang

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:57:26 am »
ใช้ HK160 จับกับลำโพง Bosswood  94 อยู่ ครับ ...เสียงหนักแน่นดีมากครับ แต่

อยากได้ลำโพงแบบปิ๊งปั๊ง...ใสๆ หน่อย

จะเปลี่ยน ตั้งพื้นตัวไหนเหมาะครับ ผ ตอนนี้มีครเสนอ TSi300  กับ Whafedal Amber  มา

ตอนนี้ใช้สายลำโพง ทองแดงล้วนด้ว ยิ่งอวบอิ่มไปใหญ่ ...อยากได้สายลำโพง ไม่แรงมาก( ไม่เกิน 100 บาท/เมตร)

ที่เคลือบเงินด้วย แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ mailtakong

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:41:44 pm »
ใช้ HK160 จับกับลำโพง Bosswood  94 อยู่ ครับ ...เสียงหนักแน่นดีมากครับ แต่

อยากได้ลำโพงแบบปิ๊งปั๊ง...ใสๆ หน่อย

จะเปลี่ยน ตั้งพื้นตัวไหนเหมาะครับ ผ ตอนนี้มีครเสนอ TSi300  กับ Whafedal Amber  มา

ตอนนี้ใช้สายลำโพง ทองแดงล้วนด้ว ยิ่งอวบอิ่มไปใหญ่ ...อยากได้สายลำโพง ไม่แรงมาก( ไม่เกิน 100 บาท/เมตร)

ที่เคลือบเงินด้วย แนะนำด้วยครับ
ผมใช้ลำโพง MS aviano 6/5/1 set สายเงิน gold water Van dan hul เปลี่ยนสายไฟของ Mcintosh(the Hulk)หัวplatinum sonarquest ให้เวทีเสียงกว้างใหญ่มากครับ รายละเอียดเสียงปิ๊ง หวานใส แต่ยังคงหนักแน่นเหมือนเดิมครับ ตอนนี้พอใจกับชุดนี้มากครับดูหนัง ฟังเพลงเยี่ยมครับ
ความเห็นส่วนตัวสำหรับคนที่เคยใช้ TSI
เป็นลำโพงที่ให้รายละเอียดของ Sound Stage ที่กว้างและมี Sound Image พอควรครับ แต่รายละเอียดชิ้นดนตรียังน้อยไปนิด โดยเฉพาะเสียงสูงจากเครื่องดีด สี  สาย เป่า ถ้าสนใจและมีกำลังขยับไปเล่นรุ่น RTI ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 10:25:45 am โดย mailtakong »

ออฟไลน์ sakaraotto

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 12:21:30 pm »
HK 156 น้องใหม่รายงานตัวครับ 
รบกวนสอบถาม แนวเสียงของลำโพง ระหว่าง canton movie 130 กับ jbl  studio 180 + studio 130 + studio 120 c + sub 140 p
ถ้า source มาจากแหล่งเดียวกัน
เนื่องจาก ปัจุบัน ใช้ ลำโพง diy ของsherman เป็นตั้งพื้นเล็ก ต่อขนานกับ sat sonicgear bruthender iir  ได้เสียงกลางดีแต่ปลายแหลมยังบาง กำลังหาชุดดูหนัง ชุดใหม่ รบกวน ขอความคิดเห็นด้วยครับ เพราะไม่สะดวกไปฟังที่ร้าน แนวเสียงที่ชอบ เหมือนหูฟัง  superlux HD 668B

ออฟไลน์ Neng@Nit

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 09:03:01 am »
รบกวนสอบถาม แนวเสียงของลำโพง ระหว่าง canton movie 130 กับ jbl  studio 180 + studio 130 + studio 120 c + sub 140 p
เนื่องจาก ปัจุบัน ใช้ ลำโพง diy ของsherman เป็นตั้งพื้นเล็ก ต่อขนานกับ sat sonicgear bruthender iir  ได้เสียงกลางดีแต่ปลายแหลมยังบาง กำลังหาชุดดูหนัง ชุดใหม่ รบกวน ขอความคิดเห็นด้วยครับ เพราะไม่สะดวกไปฟังที่ร้าน แนวเสียงที่ชอบ เหมือนหูฟัง  superlux HD 668B

เท่าที่เคยลองฟัง  studio 1 series น่าจะเหมาะกว่านะครับ ฟังเพลงดีด้วยครับ แต่ canton ยังไม่เคยลองฟังครับ

ออฟไลน์ sakaraotto

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 01:41:19 pm »
รบกวนสอบถาม แนวเสียงของลำโพง ระหว่าง canton movie 130 กับ jbl  studio 180 + studio 130 + studio 120 c + sub 140 p
เนื่องจาก ปัจุบัน ใช้ ลำโพง diy ของsherman เป็นตั้งพื้นเล็ก ต่อขนานกับ sat sonicgear bruthender iir  ได้เสียงกลางดีแต่ปลายแหลมยังบาง กำลังหาชุดดูหนัง ชุดใหม่ รบกวน ขอความคิดเห็นด้วยครับ เพราะไม่สะดวกไปฟังที่ร้าน แนวเสียงที่ชอบ เหมือนหูฟัง  superlux HD 668B

เท่าที่เคยลองฟัง  studio 1 series น่าจะเหมาะกว่านะครับ ฟังเพลงดีด้วยครับ แต่ canton ยังไม่เคยลองฟังครับ

ขอบคุณครับ รบกวนอีกนิดเรื่อง กำลังขับ ของ156 ว่ามันเอา studio 1 series  อยู่ไหมครับ กลัวมันจะอั้นๆ ไม่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2013, 01:43:59 pm โดย sakaraotto »

ออฟไลน์ onkyo

ผมสมาชิกใหม่ครับอยากเป็นสาวก H/M ครับ
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 09:27:15 am »
รบกวนพี่ๆหน่อยครับคือตอนนี้มีลำโพง  ELAC FS 57เป็นลำโพงตั้งพื้นครับรุ่นเล็ก อยากจับคู่กับ H/M  AVR 270 ไมทราบว่าจะเข้ากันได้ไหมครับใครไม่ทราบว่ามีพี่ๆคนไหนลองฟังหรือมีใครใช้ H/M  จับคู่กับ ELAC บ้างครับรบกวนช่วยบอกทีครับยังไม่เคยฟังแนว  H/M
เลยครับแต่มีคนบอกแล้วหลายคนว่าเสียงแน่นเบสดีมาเป็นลูกๆเลยครับตัวผมชอบดูหนังแนวแอคชั่นครับรบกวนพีๆช่วยตอบหน่อยครับจะได้ไปถอยAVR270 มาเป็นสาวก H/Mกับเขาบ้างครับขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ yamahahi

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 07:14:48 pm »
เพิ่งได้ 270 มาครับ
อยู่ๆ มันก็ขึ้นว่า BCO Update Please wait ผมต้องรอจนกว่ามันจะเสร็จเลยเหรอครับ
นานมากอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2014, 07:16:00 pm โดย yamahahi »

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 10:05:50 pm »
h/k160 เปิดกับ ชิฟ realtek แล้วจอชมพูครับ มีใครเป็นมั่งมั๊ยอ่า งง เบย ลองสลับ 3เครื่อง xtreamer prodigy..... kaiboer K6 ....cengrane 5i 360*ถ้าเปิดกับเซนกวยภาพปกติเลยอะ - - ต้องแก้ยังไงครับ  [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:42:46 pm »
HK 160 จะจับคู่กับลำดพงอะไรดีครับ

AVIANO 6

Daimond 10.5

Primus 363

ดูหนัง 60 คอนเสิร์ต 30 ฟังเพลง 10-20

ออฟไลน์ hatz

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:37:19 pm »

รบกวนพี่ๆน้องๆสอบถามหน่อยครับ
AVR ยี่ห้อนี้ซื้อที่ไหนถึงจะราคาถูกครับ อยากได้มากครับไปฟังที่เดอะมอลมารู้สึกบรรยากาศเหมือนอยู่ในโรงหนังเลย
ซึ่งไปฟังเทียบกับ DENON
เเละ Yamaha มา ถูกใจตัวนี้สุดๆ
 [ร้องไห้] สนใจ ตัว270 เเละ 370 ครับ

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 03:47:11 pm »
ผมว่าเลือกบริการไว้ก่อนดีกว่าครับ  ถูกกว่าอย่างมากของใหม่ก็ พันบาท

แต่บริการนี่กินกันยาวๆ เลย