พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ชุด Home Theater เล็ก ๆ สำหรับเวลาพักผ่อนหย่อนใจของผมครับ..

(1/2) > >>

deedomkills:
สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิก .. ^^
เกิ่นก่อนว่าผมเพิ่งเริ่มศึกษาสนใจชุด Home Theater ได้ไม่นานครับ
คอยศึกษา หาข้อมูลต่าง ๆ ในเวปไซค์ต่าง ๆ โดยเริ่มแรกส่วนตัวคิดว่าอยากมีชุดดูหนัง ฟังเพลง เล็ก ๆ
ไม่ใหญ่มาก ไม่ดูเกะกะ สำหรับห้องเล็ก ๆ เลยลองหาซื้อชุด In The Box ( ONKYO HT-S7705 )
มาใช้งานก็เพียงพอแล้วครับ .. ซึ่งเท่าที่ลองฟังเสียงครั้งแรกกับชุดนี้ ความรู้สึกแรก .. โอ้ มันยอดเยี่ยมมาก ๆ ครับ
สำหรับชุด In The Box ชุดนี้ ในใจก็คิด แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับผม .. ^^
แต่ ๆ ๆ อย่างว่าละคับ มนุษย์ ๆ ๆ ย่อมมีกิเลส 555 .. หลังจากใช้ชุด In The Box ไม่นาน
ก็เริ่มขยับขยายเปลี่ยนชุดลำโพงทั้งเซ็ต โดยที่โจทย์ของผมตั้งว่าต้องการใช้ AVR HT-R693 (S7705) เหมือนเดิมครับ..
จากนั้นผมก็เริ่มค้นหาลำโพงที่ใช้กับ AVR ตัวนี้ได้ .. สรุปแล้วก็ไปลงเอยกับ KLIPSCH ครับ

** TV : SAMSUNG  65KS7500
       ** AVR : ONKYO HT-R693 [ S7705 ]
       ** FRONT: KLIPSCH  RP-150M
       ** CENTER : KLIPSCH  RP-250C
       ** SURROUND : KLIPSCH  RP-150M
       ** SUBWOOFER : KLIPSCH  R-110SW

หลังจากที่ได้ฟังเสียงแล้ว ไม่ผิดหวังเลยครับสำหรับการ Matching ระหว่าง ONKYO AVR IN THE BOX กับ KLIPSCH
ให้อรรถรสการดูหนังได้มันส์มาก ๆ ครับ .. ซึ่งโดยรวมแล้ว HOME THEATER ชุดนี้ผมว่าไม่เล็ก ไม่ใหญ่จนเกินไป
สำหรับห้องพักผ่อนประมาณ 5x5 เมตรครับ .. และที่สำคัญ เพียงพอและพอเพียง แล้วสำหรับผมจริง ๆ สำหรับใช้ในการพักผ่อนหย่อนใจเวลาว่าง ๆ ของผมครับ .. ขอบคุณครับ ^^

TNcomputer:
...สุดยอดไปเลยครับป๋ม... [yes]

powerlovea:
ประทับใจมากเลยคับบบ กำลังอยากทำเลย

deedomkills:

--- อ้างจาก: TNcomputer ที่ กรกฎาคม 29, 2016, 07:25:38 pm ---...สุดยอดไปเลยครับป๋ม... [yes]

--- End quote ---
ขอบคุณครับ ๆ

--- อ้างจาก: powerlovea ที่ สิงหาคม 01, 2016, 09:30:42 pm ---ประทับใจมากเลยคับบบ กำลังอยากทำเลย

--- End quote ---
ขอบคุณมากครับ .. ทำเสร็จแล้ว เอารูปสวย ๆ มาให้ชมกันด้วยน่ะครับ

mario555:
ห้องสวยมากๆครับ [ปลื่ม]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version