ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย CloudTV 102A กล่อง digital tv + hd player ราคาพิเศษสุด  (อ่าน 565510 ครั้ง)

ออฟไลน์ supermkv

• Full LED TV member
เงินน่าจะโอนไปถึงแล้วน่ะครับ ผมส่งที่อยู่ไปแล้วครับ
กลัวติดหยุดยาววันพ่อจัง

ได้รับยอดโอนแล้วครับ หลังจัดส่งจะแจ้งหมายเลข ems ให้ทราบทันทีครับ

''PLAYON HD + HDD Samsung 1 TB buffer 32MB ราคา 6800 บาท''
โอนตังค์วันจันทร์ ตอนนี้ผมได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ
 สมชาย ส

ขอบคุณที่วางใจใช้บริการครับ มีอะไรสงสัยการใช้งานติดต่อได้เสมอครับ

ออฟไลน์ tonautocar

มาช่วยดันครับ
และขอบคุณสำหรับคำปรึกษาดีๆครับ
ขอบคุณมากครับ
«×éÍ¢ÒÂö¹µì â·Ã 0851521961 µé¹¤ÃѺ

มาช่วยดันครับ
และขอบคุณสำหรับคำปรึกษาดีๆครับ
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับผม

แจ้งหมายเลข ems ครับ

EH640662511TH  คุณชาตรี

EH640662525TH  คุณกิตติพงษ์

EH640662539TH  คุณโสมนัส

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ มีอะไรสงสัยการใช้งานติดต่อได้เสมอเลยครับ

ดันหน่อยนะครับ

รายการหนังสามารถโหลดจาก link ได้เลยครับ

http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=3CCDF0115BIPXSS4DMVOPANTPI[88A

ออฟไลน์ moochachi

• Flat TV member
  • *
ไว้ได้รับของแล้ว จะแจ้งอีกครั้งครับ
ว่าไปลืมถามเรื่องประกันของเครื่องกี่ปี เครมที่ไหนครับ
HDD ประกันกี่ปี เครมที่ไหนครับ

ไว้ได้รับของแล้ว จะแจ้งอีกครั้งครับ
ว่าไปลืมถามเรื่องประกันของเครื่องกี่ปี เครมที่ไหนครับ
HDD ประกันกี่ปี เครมที่ไหนครับ

เครื่องประกัน Digilife  2 ปีครับ สามารถเคลมได้ที่พันธุ์ทิพย์ โดยที่อยู่จะเขียนไว้ด้านข้างกล่องแล้วครับ

หรือจะส่งมาให้ผมเคลมก็ได้ครับ  ส่วน hdd ประกัน 3 ปีครับ

ปล. ที่หน้าปัดเครื่อง Playon เป็นฟิล์มกันรอยสามารถลอกออกได้นะครับ ล็อตนี้จะเป็นฟิล์มแบบแนบกับหน้าปัดเลยครับ

ออฟไลน์ bananaindy

• *
ขอราคาสินค้าและรายละเอียดการอัดข้อมูล ด้วยครับ[email protected]

ขอราคาสินค้าและรายละเอียดการอัดข้อมูล ด้วยครับ[email protected]

ส่งรายละเอียดไปให้แล้วครับ

ออฟไลน์ moochachi

• *
ได้รับแล้วครับ ใส่กล่องจัดส่งแน่นหนาดีครับ
ตอนนี้มีแค่ว่า เหลือหนังไปๆ มาๆ hack ซะงั้น (เลือกในหน้า list อ่ะครับ)
กดอะไรก็ไม่ได้ เลยถอดปลั๊กครับ
พอมีวิธี up firmware down firmware ไหมครับ อยากลองดู (ใจไม่ได้อยากได้เสียง TrueHD อยากแค่เสถียรๆ ครับ)

ปล. ถ้า hang นี้ถอดปลั๊กหร่อครับ เพราะกด power ค้าง ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อีกคำถามครับ ถ้าเอาไปต่อสาย av เข้าทีวี CRT 29 นิ้ว จะปรับอย่างไร ให้แสดงภาพครบครับ (ภาพซ้ายมือหายไป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2010, 07:56:45 pm โดย moochachi »

ได้รับแล้วครับ ใส่กล่องจัดส่งแน่นหนาดีครับ
ตอนนี้มีแค่ว่า เหลือหนังไปๆ มาๆ hack ซะงั้น (เลือกในหน้า list อ่ะครับ)
กดอะไรก็ไม่ได้ เลยถอดปลั๊กครับ
พอมีวิธี up firmware down firmware ไหมครับ อยากลองดู (ใจไม่ได้อยากได้เสียง TrueHD อยากแค่เสถียรๆ ครับ)

ปล. ถ้า hang นี้ถอดปลั๊กหร่อครับ เพราะกด power ค้าง ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

อีกคำถามครับ ถ้าเอาไปต่อสาย av เข้าทีวี CRT 29 นิ้ว จะปรับอย่างไร ให้แสดงภาพครบครับ (ภาพซ้ายมือหายไป)

อาการแฮงค์มาจาก fw 3582 ครับ โดยมาจากไฟล์ปกหนังที่มีขนาดเกิน 100kb ที่ใส่ไว้ วิธีแก้มีสองทางคือ

1. เวลาเลือกไฟล์ให้เลื่อนลงทีละช้าๆอย่ากดค้างให้เลื่อนลงเร็วๆ จะทำให้เครื่องค้าง

2. อัพ fw เป็นตัว 4318 เพื่อแก้ปัญหาอาการค้าง แต่จะปล่อยเสียง True HD ไม่ได้ วิธีทำให้ทำดังนี้ครับ

โหลดไฟล์จากลิ้งค์ด้านล่างนะครับ  เสร็จแล้วคลาย zip แล้วนำไฟล์ นามสกุล .img ใส่ Thumdrive เสียบเข้าไปที่ตัวเครื่องครับ

แล้วกดเข้าไปที่  setup>>> SYSTEM >>> SYSTEM UPDATE>>> SYSTEM UPGRADE

แล้วรอสักพักครับมันจะอัพ fw ให้อัตโนมัติ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=1C2F5540F3GFIUHWSJVXFXFPHBJANM

3. ถ้าเอาไปต่อทีวี crt ผ่านสาย AV ให้กดที่ปุ่ม TV sys ใต้ปุ่ม power ที่รีโมท ให้กดไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้ภาพที่ตรงกับทีวีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 12:28:59 am โดย supermkv »

แจ้งหมายเลข ems ครับ

EH640681881TH  คุณเอกรัตน์

EH640681895TH  คุณเทวัญ

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ มีอะไรสงสัยการใช้งานติดต่อได้เสมอเลยครับ

ดันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ veenus

• *
สอบถามคับว่าPLAYON Essentialกับ PLAYON HDต่างกันมากมั้ยคับในแง่รายละเอียด  ตัวไหนออกใหม่กว่ากัน  แล้วถ้าซื้อมาต้องซื้ออุปกรณ์เสริมอะไรมั้ยคับหรือต่อกับtvดูได้เลย    ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยนะคับ   อ่อ..แล้วไอ้หนังชมพูคืออาไรหรอคับ   พอดีเป็นมือใหม่ไม่รู้เรื่องเลยอ่ะคับ
ขอบคุณมากคับ [ปลื่ม]
[email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2010, 12:45:40 am โดย veenus »

สอบถามคับว่าPLAYON Essentialกับ PLAYON HDต่างกันมากมั้ยคับในแง่รายละเอียด  ตัวไหนออกใหม่กว่ากัน  แล้วถ้าซื้อมาต้องซื้ออุปกรณ์เสริมอะไรมั้ยคับหรือต่อกับtvดูได้เลย    ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยนะคับ   อ่อ..แล้วไอ้หนังชมพูคืออาไรหรอคับ   พอดีเป็นมือใหม่ไม่รู้เรื่องเลยอ่ะคับ

หากนำมาใช้งานเล่นไฟล์หนังแล้วไม่ต่างกันเลยครับ  Playon Essential จะออกมาใหม่กว่าครับและมาพร้อมกับ fw ตัวใหม่ที่สวยงามกว่า 

ซึ่ง fw ของตัว Playon Essential นี้ จะมีออกมาสำหรับ Playon รุ่นอื่นๆ คาดว่าปลายเดือนธันวานี้ครับ

อุปกรณ์ในกล่องนั้นพร้อมใช้งาน ต่อกับทีวีได้เลย รุ่น Essential จะไม่มีสาย hdmi แถมให้ (รุ่นอื่นๆจะแถมสาย hdmi ให้ครับ)

โดยสามารถซื้อแยกต่างหากในราคา 490 บาทได้ครับ  ผมส่งรายละเอียดไปให้ทางเมลล์แล้วครับ

ออฟไลน์ veenus

• *
mailไม่มาอ่ะคับ  ส่งมาใหม่ได้มั้ยคับ   ขอบคุณมากคับ [เศร้า]

หากนำมาใช้งานเล่นไฟล์หนังแล้วไม่ต่างกันเลยครับ  Playon Essential จะออกมาใหม่กว่าครับและมาพร้อมกับ fw ตัวใหม่ที่สวยงามกว่า 

ซึ่ง fw ของตัว Playon Essential นี้ จะมีออกมาสำหรับ Playon รุ่นอื่นๆ คาดว่าปลายเดือนธันวานี้ครับ

อุปกรณ์ในกล่องนั้นพร้อมใช้งาน ต่อกับทีวีได้เลย รุ่น Essential จะไม่มีสาย hdmi แถมให้ (รุ่นอื่นๆจะแถมสาย hdmi ให้ครับ)

โดยสามารถซื้อแยกต่างหากในราคา 490 บาทได้ครับ  ผมส่งรายละเอียดไปให้ทางเมลล์แล้วครับ

mailไม่มาอ่ะคับ  ส่งมาใหม่ได้มั้ยคับ   ขอบคุณมากคับ

ผมส่งไปให้อีกรอบแล้วครับ หากไม่ได้รับสามารถโหลดไฟล์ลิสต์รายการจากตรงนี้ได้เลยครับ

http://upload.one2car.com/download/download.aspx?pku=3CCDF0115BIPXSS4DMVOPANTPI[88A