ผู้เขียน หัวข้อ: โปรโมชั่น "JERICHO" สาย HDMI เคลือบเงิน คุณภาพสูง รุ่นยอดฮิต จาก LCDTVTHAILAND  (อ่าน 273991 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oneway

• *
เพิ่งไปซื้อมาลองใช้ สีสันดูดีขึ้นจริง ๆ โดยเฉพาะ 3D สีสดใส สว่างขึ้นต่างกับสายแถม หรือสายอื่น ๆ ที่ใช้มาอย่างเห็นได้ชัด
วันหลังคงจะได้ไปหามาใช้ให้ครบชุดอีกแน่เลย  คุ้มค่าเงิน ไม่ลองไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
    • LCDTVTHAILAND
มาแล้วครับโบรชัวร์ใหม่ของสาย JERICHO ปี 2013 ขอบคุณ Feedback ดีๆและกระแสบอกต่อจากผู้ใช้งานจริงทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2013, 01:22:23 pm โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ buskubsa

• *
โอ้ว!! เห็นจากรีวิว User กับทางทีมงาน แล้ว Jericho น่าใช้มากเลยครับ ซึ่ง ณ ตอนนี้ผมใช้สาย HDMI ธรรมดา อยู่เลย
สอบถามหน่อยครับ ผมจะเอาสาย Jericho ต่อกับ LG MONITER 3D D2342P เสียบกับกาด GTX 660 สามารถทำให้ภาพลอย มีมิติชัดเจน เลยป่าวครับ

(หนังจะเป็นไฟล์จำพวก side by side    Top & Bottom  มากกว่าผ่านโปรแกรม Km player กับ Splash pro)

สวัสดีครับคุณ buskubsa

สาย JERICHO เป็นสายเคลือบ "เงินบริสุทธิ์" ซึ่งนำสัญญาณและให้ความถูกต้องได้มากกว่าสาย HDMI ทั่วไปที่มักทำจากทองแดงครับ

ในส่วนของภาพมี User หลายท่านได้ร่วมพิสูจน์แล้วทั้งเรื่องภาพ 2 มิติที่มีสีสันสดใสมากยิ่งขึ้น รวมถึงความสามารถในการนำสัญญาณภาพ 3 มิติก็ดีขึ้นกว่าเดิม จึงช่วยลดอาการ Cross Talk หรืออาการเหลื่อมซ้อนตามขอบภาพ จึงช่วยส่งเสริมให้มิติภาพดีขึ้นตามลำดับครับ อย่างไรก็ดี มิติความลอยของภาพ ขึ้นอยู่กับตัวคอนเทนต์ 3D และประเภทของจอ 3D นั้นๆเป็นหลักด้วยครับ

หากได้มีโอกาสซื้อมาทดสอบ ทีมงานอยากแนะนำให้ลองดสอบเรื่องเสียงด้วยครับ ลองเปิดเพลง 2 แชนแนลฟังดู หากต่อจากเครื่องเล่นไปยังรีซีฟเวอร์จะได้ยินเสียงที่ชัดและเปิดกระจ่างขึ้นครับ ^ ^

โอ้ว!! เห็นจากรีวิว User กับทางทีมงาน แล้ว Jericho น่าใช้มากเลยครับ ซึ่ง ณ ตอนนี้ผมใช้สาย HDMI ธรรมดา อยู่เลย
สอบถามหน่อยครับ ผมจะเอาสาย Jericho ต่อกับ LG MONITER 3D D2342P เสียบกับกาด GTX 660 สามารถทำให้ภาพลอย มีมิติชัดเจน เลยป่าวครับ

(หนังจะเป็นไฟล์จำพวก side by side    Top & Bottom  มากกว่าผ่านโปรแกรม Km player กับ Splash pro)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 11:17:31 am โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ golfphahon

• Edge LED TV member
วันนี้ไปเดิน home pro มาเห็นขาย HDMI Jericho 1เมตร จะซื้ออยู่แล้วครับ แต่พนักงานขาย บอกว่า ยี่ห้อนี้ไม่มีประกันนะครับ งงครับสรุปเลยไม่กล้าซื้อ ถ้ายังไงขอคำชี้เเนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2013, 10:54:18 am โดย LCDTVTHAILAND »
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
HD Player :  xtreamer prodigy
AVR: ONKYO TX-SR609
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30
Sub woofer : paradigm pdr 10

วันนี้ไปเดิน home pro มาเห็นขาย HDMI Jericho 1เมตร จะซื้ออยู่แล้วครับ แต่พนักงานขาย บอกว่า ยี่ห้อนี้ไม่มีประกันนะครับ งงครับสรุปเลยไม่กล้าซื้อ ถ้ายังไงขอคำชี้เเนะด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ  [ปลื่ม]

น่าจะเป็นพนักงานขายของ brand อื่นครับ

สาย Jericho ทางเรา "รับประกันตลอดอายุการใช้งาน" ครับ
ถ้ามีปัญหาสามารถติดต่อมาทางเราได้โดยตรงครับ ^^ มั่นใจได้ครับ

ออฟไลน์ godian

• Flat TV member
  • *
อยากทราบว่ารุ่นนี้ กับ ตัว ref การบัดกรีเหมือนกันไหมครับ หรือเป็นเฉพาะรุ่นนี้ รุ่นเดียว กำลังจะซื้อมาสักเส้นครับ ขอบคุณครับ

JERICHO เป็นแบบ Bayonet เข้าหัว "ไร้การบัดกรี" ครับแแบะตัวนำเป็นแบบ Silpver Plated เงินบริสุทธิ์ ภาพและเสียงจึงปิ๊งปั๊งกว่า

ส่วน Reference ยังเป็นการบัดกรีอยู่ครับ แต่จะใช้ตัวนำแบบ Oxygen Free Copper ทองแดงบริสุทธิ์สูง ได้แนวภาพที่สว่างกระจ่างกว่าสายแถมทั่วไปครับ

ขอบคุณครับ

อยากทราบว่ารุ่นนี้ กับ ตัว ref การบัดกรีเหมือนกันไหมครับ หรือเป็นเฉพาะรุ่นนี้ รุ่นเดียว กำลังจะซื้อมาสักเส้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LCD HDMI

• *
    • LCD HDMI
เปรียบเทียบข้อแตกต่างของ HDMI ทั้ง 3 รุ่น

• *
    • LCD HDMI

• *
    • LCD HDMI

ออฟไลน์ Beach115599

• *
สายนี้รองรับ HDMI 2.0 ไหมครับ

ออฟไลน์ aodto

• *
สอบถามนิดนึงครับ ถ้า
ต่อPlayer  ด้วย Jericho เข้า AVR ออกจากAVR ด้วย  Jericho เข้า LED 
ต่อPlayer  ด้วย Hitman เข้า AVR ออกจากAVR ด้วย  Jericho เข้า LED 
ต่อPlayer  ด้วย Hitman เข้า AVR ออกจากAVR ด้วย  Hitman เข้า LED 
ภาพที่ได้จะโดนบั่นทอนมั้ยครับ แบบไหนดีกว่า

ออฟไลน์ tonyjar15

• *
เดี๋ยวจะ PM ร้านค้าที่มีบริการส่ง EMS ให้นะครับ ^ ^

วันที่ 15/05/2012 ซื้อได้ที่ไหนครับ สั่งจองไว้ได้ปะ อยากได้ๆ เอา 1 เมตรก็พอ

บอกด้วยนะผมอยู่ที่ จ.ปทุมธานี อ.เมือง หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ผมอยู่ภูเก็ต อ.เมือง ครับ สั่งซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
เดี๋ยวจะ PM ร้านค้าที่มีบริการส่ง EMS ให้นะครับ ^ ^

วันที่ 15/05/2012 ซื้อได้ที่ไหนครับ สั่งจองไว้ได้ปะ อยากได้ๆ เอา 1 เมตรก็พอ

บอกด้วยนะผมอยู่ที่ จ.ปทุมธานี อ.เมือง หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ผมอยู่ภูเก็ต อ.เมือง ครับ สั่งซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ลองดูที่โฮมโปรครับ

แต่ถ้าสะดวก ems ผมยินดีครับ / จตุภรณ์ (ชัยนาทไฮเดฟ)

อ้างถึง
สำหรับเพื่อนสมาชิกที่สะดวกสั่งซื้อทางเน็ตและส่ง EMS ฟรี

ชัยนาทไฮเดฟยินดีให้บริการครับผม มีของพร้อมส่งทั้งสามขนาดความยาวครับ

เมลมาหาผมได้เลยครับที่ [email protected] หรือ [email protected]

หรือ line มาที่ 0851792806  (ช่วงนี้ไม่สะดวกรับสายโทรศัพท์ ...... ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม)

ป.ล. EMS จากชัยนาท 1 วันถึง ยกเว้นไปภาคอิสานและภาคใต้ 2 วันถึงครับ.

ขอบคุณครับ / จตุภรณ์ (ชัยนาทไฮเดฟ) ไลน์ไอดี 0851792806  ^_____^

ออฟไลน์ dreamjoe

• *
เมื่อวานไปจัดjericho 2m.ทีร้าน  incom2000 ที่เซียร์รังสิตมาแล้วคุณภาพเยี่ยมจริงๆครับ [เท่ห์]

• *
    • LCD HDMI
เมื่อวานไปจัดjericho 2m.ทีร้าน  incom2000 ที่เซียร์รังสิตมาแล้วคุณภาพเยี่ยมจริงๆครับ [เท่ห์]

ขอบคุณลูกค้ามากๆครับ ที่ไว้ใจ JERICHO  [เท่ห์]

• *
    • LCD HDMI
คุณโรมันและสาย LCD HDMI ออกรายการโทรทัศน์ช่อง TPBS ครับ

มั่นใจในคุณภาพ รับประกันตลอดชีพ !