ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประกัน sony 3 ปี  (อ่าน 4186 ครั้ง)

ออฟไลน์ MEEN)ZA

• Flat TV member
  • *
สอบถามประกัน sony 3 ปี
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 11:26:50 am »
ff
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2018, 01:56:25 pm โดย MEEN)ZA »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามประกัน sony 3 ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 11:59:32 am »
Email ไปนอบถามทางsonyครับ

การรับประกัน ครอบครุมทุกส่วนทั้งหน้าจอทั้งบอร์ด

ออฟไลน์ MEEN)ZA

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 11:51:05 pm »
 [ปลื่ม] ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prkh1

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 02:11:32 am »
ผมลงทะเบียนอาทิตย์ที่แล้ว ปัญหาเดียวกันครับ
ถามทางcall center บอกว่าทางweb จะupdate ข้อมูลดองใน2-3 สัปดาห์
ให้รอไปก่อน. ยังไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่านะครับ

ถามเรื่องpromotion ใข้ app ดูหนังfree 1 เดือนก็ตอบไม่ได้

ปล.ผมซื้อ65x9300c ตามที่ปรึกษาคุณซ่องเจ๊หวี
โดยรวมภาพดีนะครับยกเว้นcontent จาก true vision.  (ข่องdigital tv)  กากสุดสุด.  [เศร้า] [คุก]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 08:18:26 am »
ผมลงทะเบียนอาทิตย์ที่แล้ว ปัญหาเดียวกันครับ
ถามทางcall center บอกว่าทางweb จะupdate ข้อมูลดองใน2-3 สัปดาห์
ให้รอไปก่อน. ยังไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่านะครับ

ถามเรื่องpromotion ใข้ app ดูหนังfree 1 เดือนก็ตอบไม่ได้

ปล.ผมซื้อ65x9300c ตามที่ปรึกษาคุณซ่องเจ๊หวี
โดยรวมภาพดีนะครับยกเว้นcontent จาก true vision.  (ข่องdigital tv)  กากสุดสุด.  [เศร้า] [คุก]
เท่าที่ทราบมา sony จะอัพเดตระยะเวลาประกันภายใน 2 สัปดาห์ครับ ส่วนเรื่องดูหนังฟรีลองสอบถามทางอีเมล์ดีกว่าครับ call center sony ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยครับ ตอบแบบบอกปัดไปที โยนไปโยนมาตลอด (ขอเบอร์สอบถามแผนกทีวีโดยตรงเลยก็ได้ครับ)

ส่วน true digiral tv กับ ทีวี 4k จอใหญ่ต้องทำใจครับ ช่องฟรีทีวี hd ส่งความละเอียด 1080i พี่ true ก็ crop สัญญาณมาอีกที ส่งความละเอียดได้แค่ระบบอะนาลอคเท่านั้น ยิ่งช่อง sd ของ true ภาพยิ่งแย่ไปกันใหญ่
เป็นไปได้แนะนำใช้กล่องดิจิตอลในตัวทีวีครับ ดูช่องที่มีปกติในดิจิตอลทีวีบ้านเรา ถ้าเป็นช่อง hd ภาพชัดสวยใสแน่นอน ช่อง sd ก็ทำได้ดีกว่ากล่อง true เป็นไหนๆ แล้วถ้าจะดูช่องอื่นที่ไม่มีในกล่องดิจิตอลค่อยไปดูกล่อง true กากๆครับ (แต่ถ้าช่อง hd แท้ๆของ true นี่ดีกว่าช่อง hd ในกล่องดิจิตอลทีวีนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2016, 08:26:40 am โดย น้าSirota^_^ »

ออฟไลน์ prkh1

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 10:30:01 am »
ถามคุณน้าsirotaหรือคุณซ่องเจ๊หวีครับ
การต่อdvb t2 กับ TV Sony. ต้องต่อเสาหนวดกุ้งหรือก้างปลาเข้าช่องantenna ใช่ไหมครับ
แล้วถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะมีสัญญาณไหมครับและเราสามารถพ่วงสายจากจานดาวเทียมที่มีอยู่
เข้าช่อง antenna โดยตรงได้ไหมครับ พอดีใช่true มาเกิน20ปี พออ่านความเห็นน้าsirota เลยสนใจครับ.   [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 10:44:22 am »
ถามคุณน้าsirotaหรือคุณซ่องเจ๊หวีครับ
การต่อdvb t2 กับ TV Sony. ต้องต่อเสาหนวดกุ้งหรือก้างปลาเข้าช่องantenna ใช่ไหมครับ
แล้วถ้าอยู่ต่างจังหวัดจะมีสัญญาณไหมครับและเราสามารถพ่วงสายจากจานดาวเทียมที่มีอยู่
เข้าช่อง antenna โดยตรงได้ไหมครับ พอดีใช่true มาเกิน20ปี พออ่านความเห็นน้าsirota เลยสนใจครับ.   [หื่น] [หื่น] [หื่น]
หมายถึงทีวีมีกล่องดิจิตอลในตัว หรือซื้อกล่องแยกครับ ถ้าทีวีมีกล่องดิจิตอลในตัวก็สามารถต่อเสาก้างปลาได้และสามารถจูนหาช่องได้เลย แต่....ต้องดูด้วยว่าแถวบ้านเราสัญญาณมาถึงหรือไม่ หรือสัญญาณแรงพอที่จะรับได้รึเปล่า อย่างบ้านผมที่นนทบุรี ต่อเสาก้างปลาตัวละ 250 บาท สัญญาณก็มาเกือบเต็มแล้วครับ
อย่างที่บ้านแม่ผมที่ตจว.เคยไปรับกล่องดิจิตอลทีวีมาต่อกับเสาก้างปลา ปรากฏว่าไม่สามารรับสัญญาณดิจิตอลทีวีได้เลยครับ เคยลองทะลึ่งต่อกับช่อง antenna กับจานดำก็ไม่ได้! (ทั้งที่รู้ว่ามันต่อไม่ได้ 555) ถามช่างแถวนั้นบอกว่าต้องขึ้นเสาก้างปลาอย่างเดียวครับ แต่แม่ผมนานๆไปที เลยต่อทีวีใช้กับจานดำเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2016, 10:46:48 am โดย น้าSirota^_^ »

ออฟไลน์ maytee

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 11:56:54 am »
เข้าช่อง antenna โดยตรงได้ไหมครับ พอดีใช่true มาเกิน20ปี พออ่านความเห็นน้าsirota เลยสนใจครับ.   [หื่น] [หื่น] [หื่น]

http://www.9sats.com/product/product.php?cat=803.806&