ผู้เขียน หัวข้อ: ชาร์ป LED หลอด LED เสีย ซ่อมหรือทิ้งดีครับ  (อ่าน 5837 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rendezvous

• *
ใช้ Sharp  LED 39"   ซื้อเมื่อ กพ 58 ถึงวันนี้เสียซะแล้วครับ มีแต่เสียง ภาพขึ้นมาหรี่ๆนิดนึงแล้วก็มืดไป
ปิดเครื่อง จุดไฟแดงที่รับสัญญาณรีโมท เป็นกระพริบๆ (ปกติจะแดงค้างเฉยๆ)
ส่งให้ทางศูนย์ซ่อมชาร์ปเช็ค เขาแจ้งมาว่า หลอด LED เสีย ค่าซ่อมค่าแรงค่าอะไหล่รวม 3,600.-
ไม่ทราบว่าแพงไปหรือเปล่าครับ สมควรซ่อมเลยมั๊ย หรือเปลี่ยนซื้อเครื่องใหม่
แอบเสียใจทำไมพังเร็วจัง  [ร้องไห้]
เปิดในห้องแอร์ เช้าถึงเย็นทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 06:21:05 am โดย Rendezvous »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ชาร์ป LCD หลอด LCD เสีย ซ่อมหรือทิ้งดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2016, 06:26:34 pm »
รุ่นไหน ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ ตกลงเป็นหลอด lcd หรือ led จะได้ช่วยวิเคราะห์ถูก [ไม่เอา]

• *
Re: ชาร์ป LED หลอด LED เสีย ซ่อมหรือทิ้งดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 06:16:13 am »
* แก้ไขเป็น LED 39" ครับ. ผมจำผิด
รุ่น LC-39LE155D2
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 06:18:34 am โดย Rendezvous »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ชาร์ป LED หลอด LED เสีย ซ่อมหรือทิ้งดีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 07:33:32 am »
* แก้ไขเป็น LED 39" ครับ. ผมจำผิด
รุ่น LC-39LE155D2
ขอบคุณครับ
รุ่นนี้ราคาราวๆหมื่นต้นๆ ค่าซ่อม 3600 บาท ถ้าซื้อใหม่ให้ทีวีเทียบเท่ากับรุ่นนี้ในปัจจุบันก็ราคาราวๆหมื่นบาทถึงหมื่นต้นๆเช่นเดียวกัน ในการเคลมต้องสอบถามว่ามีระยะเวลาประกันเท่าไหร่

ถ้าคิดว่ายังไม่อยากซื้อทีวีใหม่ แนะนำให้เคลมครับ ลองต่อราคาซ่อมให้ถูกลงอีกหน่อยก็ดีครับ หรือลองหาร้านซ่อมข้างนอกที่ไว้ใจได้ให้เค้าประเมินราคาซ่อมดูก่อน เผื่อได้ราคาถูกกว่า

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 11:02:59 pm »
ยกไปหาช่างข้างนอกครับ ถ้าหลอด LED Blacklight เสียเค้าเปลี่ยนกันได้ครับ ในศูนย์เค้าเปลี่ยนเป็น Part ครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 11:06:18 am »
ล่าสุด ยกไปร้านข้างนอก  ช่างบอก เมนบอร์ดเสีย หลอดLED ไม่ได้เสีย
ผมละงงเลย ร้านไหนพูดจริงแน่
ถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ด จะราคาเท่าไหร่ครับ