ผู้เขียน หัวข้อ: ขายทีวีพลาสม่าPanasonic65VT50T  (อ่าน 5681 ครั้ง)

ออฟไลน์ momotaro9

• LCD TV member
  • **
ขายทีวีพลาสม่าPanasonic65VT50T
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:20:26 am »

คอหนังคอบอลต้องไม่พลาดครับ สภาพดีไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ อุปกรณ์ครบครับ ขอขาย 88000 ขอคนที่พร้อมราคานี้คิดว่าแพงก้อผ่านได้ครับ ขอคนที่รักการดูหนังดูบอลคงไม่ผิดหวังหรอกครับ สนใจโทรฯมาคุยก่อนได้ครับหรือถ้าอยากชมความงามก้อเข้ามาชมดูก่อนได้ครับ 080-5968555 ของอยู่สาทร กรุงเทพฯครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ขายทีวีพลาสม่าPanasonic65VT50T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 11:18:31 am »
ใครจะซื้อก็พิจรณาให้ดีก่อนนะครับ

เรื่องราคาคงไม่ขอพูดถึง เพราะคิดว่าทุกท่านคงทราบกันอยู่แล้ว

แต่ในเรื่องอะไหล่สำรองของ plasma ตอนนี้ไม่มีผลิตแล้วนะครับ

plasma panasonic ตอนนี้เพื่อนๆหลายท่านรวมถึงเครื่องของผมเองมีปัญหา SC board ที่เป็นตัวจ่ายไฟเสีย

(ใครติดตามคอมเม้นผมคงทราบว่าผมใช้ plasma panasonic รุ่นอะไร)

ไม่สามารถซ่อมได้ เพราะไม่มีอะไหล่ รวมถึงเพื่อนๆในวงการที่ใช้ plasma samsung รุ่นปีสุดท้าย

ที่เป็นรุ่นท๊อปรหัส 64F8500 บอร์ดจ่ายไฟ Y main เสีย ก็ไม่มีอะไหล่แล้วเช่นกัน

ของ samsung ยังดี ตรงที่สามารถยื่นเรื่องทำการคืนเงินโดยหักส่วนต่างตามค่าเสื่อมสภาพไป

64F8500 คนที่ซื้อมาช่วงแรกๆ ตอนที่ราคาเกือบเก้าหมื่นบาท ก็ยังได้เงินคืนเกือบหกหมื่นบาท

คนที่ซื้อมาทีหลังตอนที่ราคาลงมาแล้ว ก็จะได้เงินคืนลดหลั่นกันไป ตามราคาที่ซื้อมา

แต่สำหรับของ panasonic ไม่มีนโยบายคืนเงินในดรณีที่ไม่มีอะไหล่ซ่อมครับ

ถ้าใครใช้อยู่ไม่มีปัญหาก็โชคดีไป แต่ถ้าเกิดวันหนึ่งเสียขึ้นมา ก็จบทันที เพราะไม่มีอะไหล่เปลี่ยนแล้วครับ

ออฟไลน์ popmy

• Edge LED TV member
Re: ขายทีวีพลาสม่าPanasonic65VT50T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 04:47:09 pm »
ตั้งกระทู้ตัวเอง แนะนำสมาชิกดีกว่านะครับ [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 04:55:12 pm โดย popmy »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 06:08:41 pm »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 06:38:43 pm โดย ซ่องเจ๊หวี »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 11:55:32 am »
ดันครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 05:18:38 pm »
ดัน [กระดึบ]

ออฟไลน์ 4k8k

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 08:19:05 pm »
ใครจะซื้อก็พิจรณาให้ดีก่อนนะครับ

เรื่องราคาคงไม่ขอพูดถึง เพราะคิดว่าทุกท่านคงทราบกันอยู่แล้ว

แต่ในเรื่องอะไหล่สำรองของ plasma ตอนนี้ไม่มีผลิตแล้วนะครับ

plasma panasonic ตอนนี้เพื่อนๆหลายท่านรวมถึงเครื่องของผมเองมีปัญหา SC board ที่เป็นตัวจ่ายไฟเสีย

(ใครติดตามคอมเม้นผมคงทราบว่าผมใช้ plasma panasonic รุ่นอะไร)

ไม่สามารถซ่อมได้ เพราะไม่มีอะไหล่ รวมถึงเพื่อนๆในวงการที่ใช้ plasma samsung รุ่นปีสุดท้าย

ที่เป็นรุ่นท๊อปรหัส 64F8500 บอร์ดจ่ายไฟ Y main เสีย ก็ไม่มีอะไหล่แล้วเช่นกัน

ของ samsung ยังดี ตรงที่สามารถยื่นเรื่องทำการคืนเงินโดยหักส่วนต่างตามค่าเสื่อมสภาพไป

64F8500 คนที่ซื้อมาช่วงแรกๆ ตอนที่ราคาเกือบเก้าหมื่นบาท ก็ยังได้เงินคืนเกือบหกหมื่นบาท

คนที่ซื้อมาทีหลังตอนที่ราคาลงมาแล้ว ก็จะได้เงินคืนลดหลั่นกันไป ตามราคาที่ซื้อมา

แต่สำหรับของ panasonic ไม่มีนโยบายคืนเงินในดรณีที่ไม่มีอะไหล่ซ่อมครับ

ถ้าใครใช้อยู่ไม่มีปัญหาก็โชคดีไป แต่ถ้าเกิดวันหนึ่งเสียขึ้นมา ก็จบทันที เพราะไม่มีอะไหล่เปลี่ยนแล้วครับ

ทีวีสมัยนี้แพงและยิ่งมาปล่อยลอยแพแบบนี้น่ากลัวครับ
ผมขอผ่าน อิๆๆบ่อกล้าเอาแน่นอน
ขอบคุณมากที่ชี้แนะครับ

ออฟไลน์ banjawan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 10:09:22 am »
ขอผ่านราคานี้จัดรุ่นสูงๆๆๆๆ 4K HDR ดีกว่าและคงไม่มีใครซื้อหลอกนะ 88000 เก็บไว้ใช้เองละกัน 555

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 01:41:12 pm »
ขอผ่านราคานี้จัดรุ่นสูงๆๆๆๆ 4K HDR ดีกว่าและคงไม่มีใครซื้อหลอกนะ 88000 เก็บไว้ใช้เองละกัน 555

ไม่ว่ากันครับ ของซื้อของขายเปิดราคาว่ากันมาส่วนเรื่องราคาก้อสุดแล้วแต่เจ้าของสินค้าจะบอกเรทมา ส่วนใครจะซื้อหรือไม่ซื้อมันก้ออยู่ที่ความต้องการของแต่ละคน ขายได้ก้อนับเป็นเรื่องความพึงพอใจของทั้งสองฝ่าย ขายไม่ได้ก้อจะเก็บไว้ดูต่อไปครับ ขอบคุณนะครับที่มาแนะนำ ทุกวันนี้ก้อเปิดดูหนังดูบอลก้อHappyอยู่ถึงสิ้นเดือนนี้ไม่มีคนซื้อก้อว่าจะปิดกระทู้เก็บไว้ดูเองแล้ว

ออฟไลน์ foxhunt70

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 01:49:18 pm »

ไม่ว่ากันครับ ของซื้อของขายเปิดราคาว่ากันมาส่วนเรื่องราคาก้อสุดแล้วแต่เจ้าของสินค้าจะบอกเรทมา ส่วนใครจะซื้อหรือไม่ซื้อมันก้ออยู่ที่ความต้องการของแต่ละคน ขายได้ก้อนับเป็นเรื่องความพึงพอใจของทั้งสองฝ่าย ขายไม่ได้ก้อจะเก็บไว้ดูต่อไปครับ ขอบคุณนะครับที่มาแนะนำ ทุกวันนี้ก้อเปิดดูหนังดูบอลก้อHappyอยู่ถึงสิ้นเดือนนี้ไม่มีคนซื้อก้อว่าจะปิดกระทู้เก็บไว้ดูเองแล้ว

ผมเห็นตาม จขกท นะอยู่ที่ความพอใจ แต่ยังไงถ้า momotaro9 รู้สึกยังพอใจในตัวทีวี ก็ปล่อยให้กระทู้ตกไปและเก็บไว้ใช้ต่อดีกว่าครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 02:01:13 pm »

ผมเห็นตาม จขกท นะอยู่ที่ความพอใจ แต่ยังไงถ้า momotaro9 รู้สึกยังพอใจในตัวทีวี ก็ปล่อยให้กระทู้ตกไปและเก็บไว้ใช้ต่อดีกว่าครับ

[/quote ครับขอบคุณนะครับที่เข้าใจ ก้ออย่างที่บอกนั่นแหละครับเปิดโอกาสถึงสิ้นเดือนขายไม่ได้ก้อคงจะปิดกระทู้ปล่อยให้กาลเวลาลบเลือนความทรงจำไป555

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 02:25:55 pm »
ขอชมเชย ในความใจกว้างของ จขกท.ครับ ผมเองก้อใช้ PLASMA PANA เปลียนจอ เปลี่ยนPOWERBOARD ไปแล้ว แต่ก้อไม้ได้รังเกียจมันแต่อย่างใด ทั้งๆที่รู้ว่ามันเลิกผลิตหรือสแปร์อะหลั่ยไปแล้ว ไม่มีภาพเมื่อรัยก้อโยนทิ้ง  เพราะสิ่งที่มันให้มาหารกับค่าตัวมัน  ผมว่ามันคุ้มแล้วล่ะ

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2016, 04:58:05 pm »
ขอชมเชย ในความใจกว้างของ จขกท.ครับ ผมเองก้อใช้ PLASMA PANA เปลียนจอ เปลี่ยนPOWERBOARD ไปแล้ว แต่ก้อไม้ได้รังเกียจมันแต่อย่างใด ทั้งๆที่รู้ว่ามันเลิกผลิตหรือสแปร์อะหลั่ยไปแล้ว ไม่มีภาพเมื่อรัยก้อโยนทิ้ง  เพราะสิ่งที่มันให้มาหารกับค่าตัวมัน  ผมว่ามันคุ้มแล้วล่ะ

ครับ ขอบคุณนะครับสำหรับคำติชมสำหรับเพื่อนสมาชิกพลาสม่าด้วยกัน ตอนที่ผมกัดฟันควักเงินแสนกว่าซื้อเจ้าพลาสม่านี่ก้อไม่ได้คิดเลยว่าเขาจะเลิกผลิตและไม่เคยคิดว่ากลัวว่าทีวีจะเสียเมื่อไไหร่ตอนไหน แต่กับการได้ใช้งานมาจนถึง ณ ปัจจุบันนี้แล้วก้อไม่เคยคิดเสียดายเงินที่จ่ายไปเลยครับ ซื้อความสุขเสพติดในภาพ หากว่าถึงสิ้นเดือนนี้ขายไม่ได้ก้อจะเก็บไว้ดูจนตายไปข้างหนึ่งเหมือนพี่ละครับ 555

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 08:59:45 pm »
 [กระดึบ] ดันอีกนิดครัช

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 01:58:45 pm »
ดันวันสุดท้ายแล้วครัช

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 12:02:30 am »
ยกเลิกการขายแล้วครับ ขอบคุณทุกๆเสียงทุกๆคอมเม้นท์นะครับ!

ออฟไลน์ laseractive

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 11:03:29 am »
เก็บไว้ดีแล้วครับ หาไม่ได้แล้ว เสียดายแทน