ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องการดูหนังออนไลน์ผ่าน Web Browser ของ Samsung  (อ่าน 8473 ครั้ง)

ออฟไลน์ jasonX

• *
ผมเพิ่งซื้อทีวี 50" Samsung series 6000 (UA50KU6000) มาได้อาทิตย์นึง
แล้วเพิ่งมีโอกาสได้ทดลองใช้ web browser ดูหนังออนไลน์ ปรากฏว่าใช้ไป 8-15 นาที จอภาพมีอาการกระพริบ แล้วค้าง (ดูวีดีโอประกอบได้ที่ link ข้างล่าง)
ต้องปิดทีวีแล้วเปิดใหม่จึงจะหาย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเคยเจอปัญหานี้กันมั้ยครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่าอาจจะเป็นที่ ram หรือไม่ก็ flash รึเปล่าครับ

ปล1.ทดสอบกับหลายๆเวปเป็นเหมือนกัน แต่ระยะเวลาที่เกิดต่างกัน ซึ่งทีวีตัวเก่าดูได้ ไม่มีปัญหาครับ
ปล2. Factory reset และ อัพ firmware เป็นตัวล่าสุดแล้วครับ ก็ยังเป็นอยู่

link: https://youtu.be/kkDxdRkHCqw

https://drive.google.com/file/d/0BxcTdx4VUXl3MXljTDRPRUI2UHpXZG5QYmk1RWpNUHQ2MEd3/view?usp=sharing
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 12:30:38 pm โดย natkmg »

ออฟไลน์ Carboy2528

• *
Re: ปัญหาเรื่องการดูหนังออนไลน์ผ่าน Web Browser ของ Samsung
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 02:19:18 am »
ของผม ua40ku6300 ก็เป็นเหมือนกันเลย แล้วทางซัมซุง ว่ายังไงบ้างครับ ผมโทรไปก็รีเซ็ตให้ใหม่แต่ก็ยังเป็นอาการเดิมอยู่ บอกว่าจะส่งเรื่องให้

ออฟไลน์ jasonX

• *
Re: ปัญหาเรื่องการดูหนังออนไลน์ผ่าน Web Browser ของ Samsung
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 02:26:02 pm »
ยังหาทางแก้ไม่ได้เลยครับ แจ้งไปแล้ว เรื่องก็เงียบเหมือนกัน

ออฟไลน์ Carboy2528

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 06:20:16 pm »
เจ้าหน้าที่ ซัมซุงแจ้งว่า ku6000 กับ ku6300 ที่มีปัญหานี้ ไม่รู้ว่าต้องรออัพเดตซอฟท์แวร์หรือป่าว จะมาเมื่อไหร่ก้อไม่รู้ ถ้ายังช้าคงต้องโพตบอกเพื่อนให้ระวังแล้ว

ออฟไลน์ Nrador007

• *
    • ibcbet
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2016, 04:29:10 pm »
ของผมยังแก้ไม่ได้เลยครับ รออีกนานเลย