ผู้เขียน หัวข้อ: **ขอรบกวน** สมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่านค่ะ  (อ่าน 1685 ครั้ง)

ออฟไลน์ moo_khim

• *
สวัสดีค่ะวันนี้ขิมมีเรื่องจะรบกวนและขอฟังความคิดจากสมาชิกทุกท่าน เนื่องจากขิมได้ลงประกาศขายทีวีที่เว็บนี้ และมีหลายท่านได้ให้ความสนใจ แต่เนื่องจากขิมเองทำงานต่างจังหวัด
เลยทำให้หลายๆท่านยังคงขอพิจารณาก่อน. แต่เผอิญว่ามีเบอร์ปริศนาโทรเข้ามาถึง 4 สายในช่วงบ่ายซึ่งขิมเองทำงานและได้มีชายท่านนึงไลน์เข้ามาสอบถามเรื่องทีวี และท้ายสุดชายท่านนั้นถามขิมว่าทำไมโทรศัพท์ติดต่อไม่ได้ ขิมแจ้งยืนยันว่าติดต่อได้
และได้มีการกล่าวหาว่าขิมเจตนามา"โกง". ขิมเลยตอบกลับไปว่าทางเราไม่ได้ให้ใครชำระเข้ามาก่อนนะ ถ้าสนใจทางผู้ซื้อผู้ขายเจรจสตกลงกันอีกครั้ง. และได้มีสมาชิกท่านนึงในเว็บนี้มาตอบกระทู้ที่ทางขิมได้โพสขายทีวีว่า User. ใหม่ ของอยู่ต่างจังหวัด และเบอร์โทรใหม่(เบอร์นี้เปิดใช้งานมามากกว่า8เดือนแล้วค่ะ) ซึ่งขิมมองว่าเหมือนเป็นการบัฟกันเลย ทางเราต้องการขายทีวีเพียงเครื่องเดียว ที่ต้องการได้ราคามากกว่าการขายรถรับซื้อของเก่า. แต่ต้องมาเจอเพียงแค่ว่าสมาชิกใหม่  ดิฉันว่าไม่ดูใจแคบกันไปหน่อยเหรอค่ะสำหรับท่านที่เป็นสมาชิกเก่า ถ้าให้เป็นคำแนะนำวิธีขายมันจะดูน่าชื่นชมมากกว่าที่กล่าวหากันแบบนี้นะคะ
..ท้ายที่ต้องขอขอบคุณสมาชิกที่ให้คำแนะนำ. และขออภัยหากการโพสขายทีวีของสมาชิกใหม่ไปรบกวนหรือดูมีเจตนาไม่ดีคะ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: **ขอรบกวน** สมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่านค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 02:23:04 pm »
ห้องขายของมือสองเวปนี้ มีการโกงเกิดขึ้นตลอด
สมาชิกส่วนมากจึงไม่ค่อยไว้ใจสมาชิกที่โพสครั้งแรกก็เป็นกระทู้ขายของเลยครับ

ถ้าจะให้ดูน่าเชื่อถือมายิ่งขึ้น ลองเขียน เบอร์โทรศัพท์ใส่กระดาษ A4 แล้วถ่ายรูปคู่กับทีวีที่ขายดูนะครับ

ออฟไลน์ moo_khim

• *
Re: **ขอรบกวน** สมาชิกเก่าและใหม่ทุกท่านค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 02:33:23 pm »
ห้องขายของมือสองเวปนี้ มีการโกงเกิดขึ้นตลอด
สมาชิกส่วนมากจึงไม่ค่อยไว้ใจสมาชิกที่โพสครั้งแรกก็เป็นกระทู้ขายของเลยครับ

ถ้าจะให้ดูน่าเชื่อถือมายิ่งขึ้น ลองเขียน เบอร์โทรศัพท์ใส่กระดาษ A4 แล้วถ่ายรูปคู่กับทีวีที่ขายดูนะครับ
ขอบคุณมากๆนะค่ะ สำหรับคำแนะนำ ขิมเองอาจจะผิดที่ลงรายละเอียดไม่รัดกุมให้น่าเชื่อถือและสบายใจกับสมาชิกเท่าที่ควร ขอรับคำแนะนำไปปรับปรุงนะคะ. จะลงแปะดูค่ะ

ออฟไลน์ slamdunk1234

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 02:50:42 pm »
เคสนี้ผมเฉยๆนะ เพราะว่า จขกท. ก็ไม่ได้จะให้โอนเงินก่อนอะไรเลย

รูปที่ลงขายก็ดูแล้วเป็นรูปที่ไม่ได้ขโมยใครมา

ใครอยากได้ ก็นัดเจอ ก็จบแล้ว

เพียงแต่สงสัยว่า ทำไมอยู่ๆมีคนมากล่าวหาว่า "โกง" ทั้งที่ยังไม่ได้ทำอะไรเลย

เป็นการบลัฟกัน เพื่อไม่ให้ขายได้หรือเปล่า ?

ออฟไลน์ Jordjear

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 05:40:16 pm »
กรณีนี้ ผมเห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ ผมซื้อขายในเวปบ่อย (ทั้งเวปนี้และเวปอื่น) เคยโดนโกงมาแล้ว 2 ครั้ง (ไม่ใช่เวปนี้นะครับ) ที่ผมจะบอกก็คือ ปัจจุบัน ไม่ว่าสมาชิกใหม่หรือเก่า ก็โกงกันได้ทั้งนั้นครับ ที่ผมเคยโดน ขนาดถ่ายบัตรประชาชนมายืนยัน แล้วก็เขียนชื่อถ่ายรูป พร้อมของที่จะขาย ก็ยังโกงเลยครับ
แนะนำเจ้าของกระทู้ กรณีเป็นสมาชิกใหม่ เบื้องต้นอาจจะซื้อขายกันแบบนัดเจอ ดูสินค้า ส่วนกรณีอยู่ต่างจังหวัด ผมว่าอันนี้แล้วแต่คนเค้าจะคิดครับ เค้าอาจจะกลัวไปก่อน หรือเค้าอาจจะเคยโดนโกงมาก่อน แต่อาจจะมีบางคนที่เค้าสนใจจริงๆ และเค้าคุยกับคนขายจนมั่นใจประมาณนึง แล้วถึงจะซื้อขายกันครับ