ผู้เขียน หัวข้อ: avr onkyo มีลำโพงเหลืออีกชุด เอามาต่อออกโซนสองฟังเพลงโดยเฉพาะได้ไหมครับ  (อ่าน 1922 ครั้ง)

ออฟไลน์ expert_punch

• Flat TV member
  • *
คือลำโพงอีกชุดเป็นของมินิคอมโปตัวเก่า ฟังเพลงเสียงเพราะดี
ตอนแรกจะใช้ทั้งดูหนังฟังเพลง แต่ติดที่ดูหนังเสียง
ไม่มีรายละเอียดเลยครับ เลยจะแยกลำโพง ดูหนังชุดนึง
ฟังเพลงชุดนึง แบบนี้ผมต่อลำโพงฟังเพลง เลือกเป็นโซนสอง
โดยเฉพาะเลยได้ไหมครับ
พอดียังไม่เคยใช่ zone2 ซึ่งลำโพงต้องโมหัวแจ๊คใหม่เพื่อต่อครับ
แบบนี้เวิคไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
โซนสองเป็นแค่สัญญาณนะ ต้องหาแอมป์อีกตัวมาขับ

ปล.ไม่แน่ใจ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
ต่อโซน 2 ได้เลยครับสำหรับฟังเพลง ลากสายไป เปิดโซน 1 ก่อนแล้วจึงเลือกโซน 2 โซน 1 จะดับจะไปดังที่โซน 2 แต่โซน 2 ซับวูฟเฟอร์ไม่ทำงานนะครับ.

...เปิดโซน 1 สเตอริโอ 2.1 แต่เปิดโซน 2 จะเป็น 2.0 เสียงจะไม่ไพเราะเหมือนโซน 1 สาเหตุไม่มีซับมาช่วย.

...จุดประสงค์โซน 2 คือทำงานไปด้วย ฟังเพลงไปด้วย เช่น ห้องครัว สนามหญ้า ใต้ถุนบ้าน หรือห้องทานอาหาร ห้องน้ำ เป็นต้น.

• *
ขอบคุณมากครับ เป็นประโยชน์มาก
ลำโพงดอก 6.5 เสียงทุ้มพอตัว ตัดซับออกไม่น่าจะมีปัญหา
ผมชอบแนวร๊อคเปิดกับซับแล้วมันแปลกๆยังไงไม่รู้
ไม่ถึงอารมณ์ครับ

ทีแรกว่าจะเปลี่ยนคู่หน้า นี่ไม่ต้องละ
ประหยัดค่าลำโพงคู่หน้าไป1ชุดเลยครับ

• *
ลองแล้วครับ ไม่มีเสียงออกเลย
หาข้อมูลเพิ่ม พบว่า avr รุ่นผมเป็นรุ่นเล็ก
ไม่มี zone2 preout ครับ
ขอบคุณครับ