ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการรับประกันของลำโพง Polk TSX330T  (อ่าน 2131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Moonlight0710

• *
สอบถามการรับประกันของลำโพง Polk TSX330T
« เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 12:01:01 am »
ลำโพง Polk TSX330T รู้สึกว่าย่านเสี่ยงต่ำมันบางมาก เบส อิมแพคแทบไม่มี เสียงกลองมีแต่ปุ๊กๆ มันไม่ตึ้บ เหมือนวงจรภายในมันเสีย ย่านกลางแหลมมาครบ ยังงี้ส่งเข้าศูนย์ เขาจะซ่อมให้หรือเปลี่ยนตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
Re: สอบถามการรับประกันของลำโพง Polk TSX330T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 06:34:01 am »
ไม่เคยฟัง รุ่นนี้ ครับ อาจเป็นปกตืของรุ่นนี้ หรือ ปล่าว ครับ (ตอนซื้อมาเสียงแตกต่างหรือไม่ครับ) หากลำโพงเสีย ซื้อ มา ไม่เกิน 7 วัน ผมว่า น่าจะได้ ตัวใหม่นะคับ หาก เลย 7 -14 วัน คง ซ่อมครับ เพราะ polk ประกัน 5 ปีเต็ม

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามการรับประกันของลำโพง Polk TSX330T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 08:46:44 am »
...1. ถ้าแอมป์กำลังขับต่ำเสียงจะเป็นเช่นนี้

...2. ลำโพงอาจจะยังไม่พ้นรันอิน(เบิร์น 100 ชั่วโมง)

...3. ลองยกไปร้านที่ซื้อมาให้เค้าลอง(กำลังวัตต์สูงกว่า)

...4. ใช้ไปซัก 1 ปี ส่งเข้าศูนย์ก็ยังไม่สาย

ออฟไลน์ Liponee

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 10:12:28 pm »
เอ่อ แล้ว ช้แอมป์อะไรขับครับ ผมใช้ออนเกียว 636 เบสลงได้ลึกพอสมควร จนไม่ได้เปิดซับดูหนังเลยนะครับ

ออฟไลน์ nisogood

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 03:38:21 pm »
ขอออกความเห็นนะครับ ผมเคยใช้ลำโพงชุดนี้อยู่ทั้งชุดครับ 5 ตัว แต่ตอนนี้ขายไปแล้ว ผมว่า tsx330t เสียงเบสมันออกกระด้างนะครับ ออกแห้งๆ แข็งๆ ดูหนังพอโอเค แต่ฟังเพลงแล้วผมว่าเสียงมันไม่ผ่าน  ยิ่งถ้าใช้กับ avr รุ่นเล็กนะครับเสียงจะจัดเลยทีเดียว อีกทั้งการ set up ลำโพงก็สำคัญครับ เพราะเคยวางตำแหน่งลำโพงตัวนีึ้แล้วเบสไม่มีมาถึงตัวเลย ต้องดูสภาพห้องฟังแล้วค่อยๆ ขยับขยายหาตำแหน่ง แต่ถ้าไม่มีเบสเลยจริงแล้วเป็นอาการเสียของตัวลำโพงเอง ของ Polk รุ่นนี้น่าจะประกัน 5 ปีครับเท่าที่จำได้