ผู้เขียน หัวข้อ: แจ็คพ็อต!!! ซื้อทีวี 55" ใหม่ได้ Bright Pixel มา 3 เม็ด  (อ่าน 1775 ครั้ง)

ออฟไลน์ hellguyer

• Edge LED TV member
สั่งมาจากร้านดังย่านเกษตร 55X8500D มาถึงเมื่อวาน วันนี้เพิ่งได้มีโอกาสแกะกล่องเช็ค ถูกหวยทันที มีจุดสว่างในหน้าจอดำ 3 จุด แม่สีอื่นไม่มี ต้องมองในระยะใกล้ไม่เกิน 1 เมตร ถ้าเกิน 1.5 เมตรขึ้นไป มองไม่เห็น เซ็งจัด...กำลังคิดอยู่ว่าจะส่งไปเปลี่ยนดีหรือไม่ดี เพราะถ้านั่งดูตามปกติ ไม่มีทางเห็นแน่ ต้องมามองใกล้ๆถึงจะเห็นครั้นจะจัดส่งไปเปลี่ยน เสียค่าส่งอีก 500 บ.กว่าจะมาถึงอีกไม่รู้จะเจออีกหรือเปล่าอันนี้ก็ต้องวัดดวงอีก ส่งไปส่งกลับอีก ครั้นจะให้พนักงานเช็คให้ก่อนส่งรึ๊ก็ไม่ค่อยไว้ใจเลย กลัวได้สินค้ามีตำหนิมาอีก และที่สำคัญเพิ่งลงทะเบียนประกัน 3 ปีไป หากได้เครื่องใหม่มาสิทธิ์ประกัน 3 ปีคงเหลือแค่ 1 ปี ไม่รู้ทาง Sony จะยอมเปลี่ยนข้อมูลให้ไหม  [โขก] [โขก] เพื่อนๆคิดว่าควรจะเปลี่ยนดีไหมครับ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2016, 10:08:47 am โดย hellguyer »

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
Re: แจ็คพ็อต!!! ซื้อทีวี 55" ใหม่ได้ Bright Pixel มา 3 เม็ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 12:43:14 pm »
อันนี้อยู่ที่ความพึงพอใจของเจ้าของเครื่อง ปกติผมมีจุดเดียวก็เปลี่ยนเเล้ว sony ถ้าจะเปลี่ยนกับร้าน ต้องภายใน 7วัน

ส่วนเรื่องประกันได้เครื่องใหม่มาก็เอาไปลงทะเบียนใหม่ ก็ได้ประกัน3ปีเหมือนกัน เพราะช่วงนี้ได้ประกัน3ปี

ผมเคยไปซื้อร้านเเสงชัยเหมือนกัน เขาจะบอกให้ไป ลองใช้จนไม่มีปัญหา ให้ครบ 7วัน เเล้วค่อยไปลงทะเบียนกับ sony

เเต่นี้ไปลงทะเบียนเเล้วไม่เเน่ใจว่าจะให้เปลี่ยนเครื่องใหม่เปล่านะ ลองคุยดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2016, 02:37:31 pm โดย koko00737 »

ออฟไลน์ tofuday

• Flat TV member
  • *
Re: แจ็คพ็อต!!! ซื้อทีวี 55" ใหม่ได้ Bright Pixel มา 3 เม็ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2016, 12:43:04 pm »
อันนี้อยู่ที่ความพึงพอใจของเจ้าของเครื่อง ปกติผมมีจุดเดียวก็เปลี่ยนเเล้ว sony ถ้าจะเปลี่ยนกับร้าน ต้องภายใน 7วัน

ส่วนเรื่องประกันได้เครื่องใหม่มาก็เอาไปลงทะเบียนใหม่ ก็ได้ประกัน3ปีเหมือนกัน เพราะช่วงนี้ได้ประกัน3ปี

ผมเคยไปซื้อร้านเเสงชัยเหมือนกัน เขาจะบอกให้ไป ลองใช้จนไม่มีปัญหา ให้ครบ 7วัน เเล้วค่อยไปลงทะเบียนกับ sony

เเต่นี้ไปลงทะเบียนเเล้วไม่เเน่ใจว่าจะให้เปลี่ยนเครื่องใหม่เปล่านะ ลองคุยดูครับ

โปรประกันสามปีมันหมดไปแล้วนิครับ ถ้าได้เครื่องใหม่มา ก็น่าจะเป้น ปีเดียวไม่ใช่หรอ