ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ กับการหัดเล่นชุด Home Theater ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1741 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeharm

• Flat TV member
  • *
สวัสดีๆพี่และครอบครัวชาว Lcdtvthailand ทุกท่านครับ

ก่อนอื่นเลย ขอเกริ่นก่อนนะครับ ความรู้เรื่องระบบอะไรต่างๆเกี่ยวกับชุด Home Theater เรื่องระบบเสียงอะไรพวกนี้มีความรู้น้อยมากๆๆครับ
และพึ่งจัด TV Sony S8500c ซึ่งผมคิดอยู่นานมากๆ มีพี่ๆในเวปนี้ละครับให้คำแนะนำความรู้ดีมากๆ เลยแนะนำให้คนรู้จักด้วยครับ

ทีนี้มาถึงเครื่องเสียงบ้างครับ...
หาอ่านอยู่นาน แต่ก็ยังไม่ค่อยได้ไปสัมผัสจริงๆ กะว่าจะหารุ่นในใจก่อนไปฟังจริงที่ร้านครับ
ตอนนี้ขอตั้งงบไว้ก่อนที่ 20,000 บาทครับ สำหรับการหา Home Theater ขนาดย่อมๆ

ส่วนตัวดูหนัง 70 เล่นเกมส์ 25 ฟังเพลง 5 ครับ รบกวนแนะนำรุ่นในงบนี้หน่อยครับ ถูกได้อีกยิ่งดีครับ ^^

ไม่เกี่ยงยี่ห้อ หรือจะมือสองก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส ขอคุ้มค่าในเงินจำนวนนี้ก็พอครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...เซอร์วูด เสียงดังตูมๆ สะใจกับดูหนังเล่นเกมส์ ฟังเพลงก็ใช้ได้

...ถ้าอยากฟังเพลงเย็นๆ เพราะๆ ผ่อนคลายหลังดูหนัง เล่นเกมส์  สาวก Onkyo ก็แนะนำ Onkyo สาวก Yamaha ก็แนะนำ Yamaha ที่แนะนำเหมือนกันคือเล่น AVR in the box ในราคานี้ครับ.

...AVR ในราคาประมาณ 1 หมื่น ที่เหลือซื้อลำโพงวางหิ้ง ประมาณ 1 หมื่นบวก-ลบ  เช่น Polk RTi A1 หรือ A3 เท่านี้ก็สุดยอดดูหนังฟังเพลงแล้วครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2016, 05:50:26 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
ออนเกียว อินเดอะบ๊อกครับ ยามาฮ่า อินเดอะบ๊อกเสียงกระป๋องไม่สมราคาครับ ออนเกียว 3700 หลายคนซื้อไปใช้แล้ว ไม่คิดอัพเพิ่มเลย