ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง sound bar กับ HT คับ  (อ่าน 3001 ครั้ง)

ออฟไลน์ padaloona

• *
สอบถามเรื่อง sound bar กับ HT คับ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 05:29:14 pm »
ถ้างบประมานไม่เกิน 2หมื่น ควรเลือกซื้อ sound bar หรือ HT ที่จะได้คุณภาพดีกว่าในระดับราคาที่เท่ากันครับ

ออฟไลน์ kamikaze

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่อง sound bar กับ HT คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 10:25:50 pm »
ต้องดูสภาพห้องก่อนอะคับ ถ้าชอบsoundbar ลองดูตัว ysp1400 เป็น hdmi ถ้าชอบ htib ลองดู yht2910  แอมป์5.1พร้อมชุดลำโพง+ตู้ซับ น่าจะอยู่ในงบคับ

ออฟไลน์ SanDer

Re: สอบถามเรื่อง sound bar กับ HT คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 10:18:31 pm »
สวัสดีครับ

ท่านต้องอธิบายเพิ่มหน่อยครับ คำว่าคุณภาพดีของท่านนั้นมีอะไรบ้าง

เทียบเรื่องเสียงอย่างเดียว ในราคาเท่ากัน soundbar เสียงย่อมดีกว่า

ต้องการเสียงรอบทิศทาง เล่น 5.1
ไม่ต้องการความยุ่งยากในการเดินสายลำโพง ได้เสียงดีในขนาดกระทัดรัด เล่น soundbar
ต้องการเวทีเสียง เล่น 2ch ครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 10:23:56 am »
ถ้างบประมานไม่เกิน 2หมื่น ควรเลือกซื้อ sound bar หรือ HT ที่จะได้คุณภาพดีกว่าในระดับราคาที่เท่ากันครับ

sound bar ยังไงเสียงก็สู้ HT ไม่ได้ครับ
sound bar มีข้อดีกว่า HT คือเรื่องเนื้อที่ และการเดินสายแค่นั้น

เอาง่ายๆ sound bar จะให้เสียงวิ่งมาจากข้างหลังได้ยังไง

µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ anupong88

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 01:21:28 pm »
HT เสียงดีกว่า sound bar ในหลายๆ ด้านครับ เว้นแต่สภาพห้องจะไม่เอื้อนะครับ