ผู้เขียน หัวข้อ: ซับวูฟเฟอร์ ตู้ปิดในราคาหมื่นต้นๆ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 5445 ครั้ง)

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ หรือราคานี้ได้แค่ตู้เปิด?

ถ้าเป็นตู้เปิดมีแนะนำรุ่นไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MARUAY

ตู้ปิดราคาหมื่นต้นๆหาดีๆไม่มีหรอกครับ และราคาตรงนี้ก็ไม่น่าจะมีอีกเช่นกัน

หมื่นต้นๆนี่หมื่นเท่าไรครับ อยากได้เสียงแบบไหนครับ เน้นดูหนังหรือฟังเพลงลองบอกมาหน่อยครับ

เน้นดูหนังครับ

ถ้าเน้นดูหนัง ราคานี้คงต้องตู้เปิด หรือถ้าอยากได้ของแรงมือ2ตู้ปิด @line ผมมา เดี๋ยวชี้ของแรงให้ครับ

ID: avan_drago

ตู้ปิดผมเล็ง svs sb1000 ไว้ครับ แต่ถูกสุดน่าจะ17,000

ตู้เปิดผมดู klipsh ไว้ครับ / svs รุ่นนี้เป็นไงมั่งครับ

ออฟไลน์ Chet Kd

• Flat TV member
  • *
ติดตามคับ  [โย่ว]
เล็ง SVS SB1000 ไว้เหมือนกัน

ออฟไลน์ bounkit

• *
ผมใช้ sb1000 อยู่ครับ เสียงไม่รบกวนข้าง ๆ ห้องดีครับ กระชับดี

ผมใช้ sb1000 อยู่ครับ เสียงไม่รบกวนข้าง ๆ ห้องดีครับ กระชับดี

เสียงเบส หนา ลึก มวลใหญ่ดีมั้ยครับ

สนใจตรงที่ไม่รบกวนข้างห้อง เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

Sb1000 ตู้ปิด จะเด่นเบสต้นๆช่วง 50-80hzนะครับ ดูคอนเสริตดีมาก
แต่ดูหนังก็ได้เสียงต่อยตุ้บตั้บ เสียงปืนบึ้กบึ้ก เก็บตัวเร็ว แต่เสียงระเบิดลงต่ำๆไปไม่เป็นเลย

แนะนำราคาตรงนี้ไปเล่นตู้เปิดดีกว่า

ส่วนที่มีท่านนึงบอกมันไม่รบกวนข้างบ้านเพราะ มันลงต่ำไม่ค่อยได้ไงครับ มันไม่ตูมมมมมมมมมมมม ไม่ลั่นพอที่จะสร้างแรงสะเทือน

ออฟไลน์ pakaphon

tannoy ts 2.10ผมอยู่ใช้ตู้ปิดครับ ลองหาข้อมูลดีไปลองฟังเสียงไม่ธรรมดานะ

Sb1000 ตู้ปิด จะเด่นเบสต้นๆช่วง 50-80hzนะครับ ดูคอนเสริตดีมาก
แต่ดูหนังก็ได้เสียงต่อยตุ้บตั้บ เสียงปืนบึ้กบึ้ก เก็บตัวเร็ว แต่เสียงระเบิดลงต่ำๆไปไม่เป็นเลย

แนะนำราคาตรงนี้ไปเล่นตู้เปิดดีกว่า

ส่วนที่มีท่านนึงบอกมันไม่รบกวนข้างบ้านเพราะ มันลงต่ำไม่ค่อยได้ไงครับ มันไม่ตูมมมมมมมมมมมม ไม่ลั่นพอที่จะสร้างแรงสะเทือน

ออฟไลน์ signal.bkk

ถ้าตู้เปิดลอง R112sw ดูครับ มือ 2 ก็ได้รับรองไม่ผิดหวัง ผมใช้อยู่ [ช็อค]

• *
ถ้าเน้นตูมตามสั่นสะเทือน ใช้ PB ดีกว่าครับ หรือ คลิป แต่ความรู้สึกส่วนตัว ผมว่า SB เสียงเบสแน่นกว่า แต่ดังสะเทือนไม่เท่าคลิป
ดูคอนเสริ์ต กระเดื่องกลองชัดมาก ดูหนังสะเทือนพอประมาณ (ไม่ถูกข้างห้องข้างบ้านด่า)  ทั้งนี้ทั้งนั่นอยู่ท่ีการเซทด้วยครับ

ผมก็ไม่ค่อยอยากได้แบบบ้านสะเทือนเท่าไหร่ครับ เพราะเปิดชั้นบนและมีคนนอนชั้นล่าง
แต่อยากได้เบสลึก มีน้ำหนัก มวลหนา เลยไม่แน่ใจว่า SB1000 จัดว่า OK มั้ยครับ

ผมก็ไม่ค่อยอยากได้แบบบ้านสะเทือนเท่าไหร่ครับ เพราะเปิดชั้นบนและมีคนนอนชั้นล่าง
แต่อยากได้เบสลึก มีน้ำหนัก มวลหนา เลยไม่แน่ใจว่า SB1000 จัดว่า OK มั้ยครับ

ตู้ปิดราคาถูกๆไม่สามารถลงได้ลึกครับ ตู้ปิดต้องราคาไม่ต่ำกว่า60000 ถึงจะเริ่มลงได้ลึกครับ

Sb1000 ได้แต่หัวเบส กระเดื่อง ต่อยตุบตับ ชัดเร็ว แต่ระเบิดลงตูมหายห้วนๆ
แนะนำครับไปเล่น pb1000เถอะครับ ผมเตือนด้วยความหวังดีครับ

• *
ราคาประมาณนี้ตู้ ปิด ก็ได้แค่ SB1000 แต่แนะนำ SB2000 จะได้แรงสั่นสะเทือนเสียงหนามากกว่า (ซับ POLK 110 ยังเสียงดังกว่าแต่แรงสั่นสะเทือนสู้ SB1000 ไม่ได้) แนะนำไปลองฟังดูดีกว่าครับ
บางทีอาจจะไม่ชอบก็ได้  ถ้าเปิดดังได้ก็แนะนำ PB1000 หรือ คลิป จะสะใจกว่า

แล้วระหว่าง PB1000 กับ Klipsh 110SW ดีด้อยต่างกันยังไงบ้างครับ
พอดีผมอยู่ ตจว. หาฟังเทียบยากเหลือเกินครับ