ผู้เขียน หัวข้อ: Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus 11 จุดเด่น ที่ทุกท่านต้องลองสัมผัส HD PLAYER 4K  (อ่าน 64280 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitikit07

• Flat TV member
  • *
Xtreamer eXpess สู้เขาได้ทุกเรื่องครับ แต่ที่ต้องปรับปรุง คือ เฟิร์มแวร์ น่าจะเป็น OTA ครับไม่ใช่แบบเก่า ต้องโหลดใส่ USB ก่อน แล้วมาทำได้ซึ่งล้าสมัยและยุ่งยาก อีกอย่างภาษาไทย ไม่ค่อยรองรับ ถ้าเปลี่ยนภาษาไทย หน้าเมนูจะกลายเป็นภาษา ฮิบดู อีกอย่างคือการปรับปรุงเฟิร์มแวร์ ไม่ค่อยบ่อย แบรนด์อื่นเปลี่ยนไปเกือบ 10 ครั้งแล้วแต่ Xtreamer ยังไม่ออกเลยแม้แต่ครั้ง หาในเวบนอกก็ไม่มีอะไร ใครใช้ช่วยบอกด้วยว่าให้ไปเข้าเวบไหนถึงจะดีครับสำหรับ Xtreamer [โขก]

ออฟไลน์ susee

• Edge LED TV member
อ้าว ตัวนี้ไม่รองรับเมนูภาษาไทยเหรอ

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
Re: Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus 11 จุดเด่น ที่ทุกท่านต้องลองสัมผัส HD PLAYER 4K
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 02:01:47 am »
Xtreamer eXpess สู้เขาได้ทุกเรื่องครับ แต่ที่ต้องปรับปรุง คือ เฟิร์มแวร์ น่าจะเป็น OTA ครับไม่ใช่แบบเก่า ต้องโหลดใส่ USB ก่อน แล้วมาทำได้ซึ่งล้าสมัยและยุ่งยาก อีกอย่างภาษาไทย ไม่ค่อยรองรับ ถ้าเปลี่ยนภาษาไทย หน้าเมนูจะกลายเป็นภาษา ฮิบดู อีกอย่างคือการปรับปรุงเฟิร์มแวร์ ไม่ค่อยบ่อย แบรนด์อื่นเปลี่ยนไปเกือบ 10 ครั้งแล้วแต่ Xtreamer ยังไม่ออกเลยแม้แต่ครั้ง หาในเวบนอกก็ไม่มีอะไร ใครใช้ช่วยบอกด้วยว่าให้ไปเข้าเวบไหนถึงจะดีครับสำหรับ Xtreamer [โขก]

ตอนนี้สามารถโหลดเฟิมแวร์ล่าสุดได้ที้นี้ก่อนครับ http://androidboxthailand.com/community/

• PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
Re: Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus 11 จุดเด่น ที่ทุกท่านต้องลองสัมผัส HD PLAYER 4K
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 02:04:26 am »
อ้าว ตัวนี้ไม่รองรับเมนูภาษาไทยเหรอ
-เมนูไทย มี Bug เพียงเล็กน้อย เฉพาะเมนูครับ
-อ่านภาษาไทยออก หมด ในทุกกรณี เล่นเว็บ เล่นเน็ต เล่นหนังจาก Harddisk เปลี่ยนซับไทย เล่นเสียงไทย หรือ อื่นๆ

สรุป มีเพียงการเปลี่ยนเมนูเครื่องจากอังกฤษมาไทยเท่านั้นครับ (ตามหลักความจริง เครื่องรุ่นอื่นแม้เปลี่ยนได้ ก็เปลี่ยนได้เฉพาะใน Option ของเครื่องเท่านั้น)
ดังนั้นเครื่องเล่น HD Player ทุกรุ่นในตลาด realtek ในปัจจุบันจะไม่มีตัวใดที่หน้าเมนูแรกเปลี่ยนเป็นไทยได้ครับ ฉะนั้นใช้อังกฤษกันหมด
**อาจมีแค่บางตัวเท่านั้นครับ

ส้วน OTA ไม่นาน จะออกมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 02:05:23 am โดย PeakHDPlayer »

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 05:46:09 am »
ความจริงผมพอใจ Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus มากครับ รูปทรงที่โดดเด่นเป็นสง่า ระบายความร้อนนี่ดีมาก(เล่นทั้งวันเครื่องไม่ร้อนเลย)เพราะพัดลมที่ใหญ่ และถ้าใส่ HHD ข้างในก็ไม่มีปัญหาความร้อนเพราะพัดลมที่ใหญ่กว่าแบรนด์อื่นครับ ที่ผมไม่ปลื้มคือหาข้อมูลได้น้อย ไม่ค่อยเห็นรีวิิวเมืองนอกเท่าไหร่นักครับ และการ Update ที่ช้ากว่าแบรนด์อื่นครับ(หรือของเขาไม่มีปัญหามากเหมือนตัวอื่นๆ Update บ่อยมากๆบางแบรนด์ครับ) โดยรวมสุดยอด ภาพสวยเสียงดี ไม่มีปัญหาความร้อน ทั้งรูปทรงที่หล่อดี และเป็นแบรนด์ที่มีมายาวนาน เชื่อถือได้ครับ โดยเฉพาะเล่นเนต เชื่อมต่อดีมากไม่มีหลุดครับ ขอแต่เฟิร์มแวร์แบบ OTA ก็พอครับจะสะดวกดีกับนักเล่นมือใหม่ๆครับ ถ้าใครมองหา เครื่องเล่นที่ครบเครื่องทุกๆด้านก็ต้อง Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus ครับผม ผมชอบ 90% ครับท่าน [ปลื่ม] [เท่ห์] [รัก]

ออฟไลน์ tsainont

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 07:54:25 am »
ความจริงผมพอใจ Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus มากครับ รูปทรงที่โดดเด่นเป็นสง่า ระบายความร้อนนี่ดีมาก(เล่นทั้งวันเครื่องไม่ร้อนเลย)เพราะพัดลมที่ใหญ่ และถ้าใส่ HHD ข้างในก็ไม่มีปัญหาความร้อนเพราะพัดลมที่ใหญ่กว่าแบรนด์อื่นครับ ที่ผมไม่ปลื้มคือหาข้อมูลได้น้อย ไม่ค่อยเห็นรีวิิวเมืองนอกเท่าไหร่นักครับ และการ Update ที่ช้ากว่าแบรนด์อื่นครับ(หรือของเขาไม่มีปัญหามากเหมือนตัวอื่นๆ Update บ่อยมากๆบางแบรนด์ครับ) โดยรวมสุดยอด ภาพสวยเสียงดี ไม่มีปัญหาความร้อน ทั้งรูปทรงที่หล่อดี และเป็นแบรนด์ที่มีมายาวนาน เชื่อถือได้ครับ โดยเฉพาะเล่นเนต เชื่อมต่อดีมากไม่มีหลุดครับ ขอแต่เฟิร์มแวร์แบบ OTA ก็พอครับจะสะดวกดีกับนักเล่นมือใหม่ๆครับ ถ้าใครมองหา เครื่องเล่นที่ครบเครื่องทุกๆด้านก็ต้อง Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus ครับผม ผมชอบ 90% ครับท่าน [ปลื่ม] [เท่ห์] [รัก]

ถ้าเราใช้แล้วไม่พบปัญหาในส่วนที่ใช้บ่อยๆ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องเฟิร์มแวร์มากครับ ยกเว้นถ้าเล่นแล้วมีปัญหา แต่เฟิร์มแวร์ก็ไม่ออกมาแก้ แบบนี้เครียดครับ

ออฟไลน์ hidefplus

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 09:15:07 pm »
Xtreamer Express รุ่นนี้ ผมเพิ่งขายเพื่อนไปครับ พอดีไม่ชอบที่ การใส่ Harddisk น่ะครับ ทำได้ไม่ดี และ อีกอย่าง ตัว Firmware ล่าสุดเนี่ย ทาง xtreamer แก้ไขค่อนข้างช้า ที่สำคัญ ตอนนี้ราคาตกเร็วมากครับ แนะนำให้ ลอง มอง ค่าย Z ทั้ง 2 ค่ายจะดีกว่ามากครับผม ถ้าท่านที่สนใจจะซื้อสักเครื่อง ผมย้ายมา Z แล้วดีขึ้นเยอะครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 10:51:25 pm »
Xtreamer Express รุ่นนี้ ผมเพิ่งขายเพื่อนไปครับ พอดีไม่ชอบที่ การใส่ Harddisk น่ะครับ ทำได้ไม่ดี และ อีกอย่าง ตัว Firmware ล่าสุดเนี่ย ทาง xtreamer แก้ไขค่อนข้างช้า ที่สำคัญ ตอนนี้ราคาตกเร็วมากครับ แนะนำให้ ลอง มอง ค่าย Z ทั้ง 2 ค่ายจะดีกว่ามากครับผม ถ้าท่านที่สนใจจะซื้อสักเครื่อง ผมย้ายมา Z แล้วดีขึ้นเยอะครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ปกติ ซื้อแล้ว ไม่ค่อยมีใครขายต่อครับ
ส่วน Firmware เดิมๆเขาดีอยู่แล้วครับ ไม่มีข้อบกพร่องเลย มีแค่เรื่องเดียวครับปรับเมนูไทย  ถ้าไม่ใช่ major สำคัญ ไม่มีความจำเป็นต้องอัพบ่อยครับ

ส่วนเรื่องตัว Za ผมไม่ขอเอ่ยครับ ที่ร้าน มีจำหน่าย realtek หลายรุ่น ให้ลูกค้าเทียบเองครับ ลองใช้ UI ของ Za ช้าใหม หน่วงมากใหม ลองมาใช้ของ Zidoo x8 x9s กับ Xtreamer จะรู้ว่าเร็วกว่ามาก และราคา ไม่เว่อเกินความจำเป็น เพราะ ชิพเซ็ทตัวเดียวกัน เป่ะๆ แต่ ใส่ราคาที่สูงเกินสำหรับค่าย Za

เนื่องจากจำหน่ายแล้ว ยังไม่เจอ feedback ใหญ่ๆ เท่ากับ สมัย Realtek ตัวเก่า ที่โดนกันทุกแบรนถ้วนหน้าครับ

ส่วนเรื่องการใส่ harddisk ใช้ขันน๊อตครับ เพื่อกันการกระแทกและความมั่นคงไม่ให้ harddisk เคลื่อนตัวจะทำให้แข็งแรง
 ถ้าไม่ชอบ ลองเล่นตัว Egreat A10 ได้ครับ จะใส่ได้ดีพอสมควร

สามารถลองรับชมที่ www.lazada.co.th/peakhdplayer หรือมาสัมผัส ที่หน้าร้านได้ สำหรับลูกค้าท่านอื่นที่สนใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 10:55:00 pm โดย PeakHDPlayer »

ออฟไลน์ akanit

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 11:25:09 pm »
ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ปกติ ซื้อแล้ว ไม่ค่อยมีใครขายต่อครับ
ส่วน Firmware เดิมๆเขาดีอยู่แล้วครับ ไม่มีข้อบกพร่องเลย มีแค่เรื่องเดียวครับปรับเมนูไทย  ถ้าไม่ใช่ major สำคัญ ไม่มีความจำเป็นต้องอัพบ่อยครับ

ส่วนเรื่องตัว Za ผมไม่ขอเอ่ยครับ ที่ร้าน มีจำหน่าย realtek หลายรุ่น ให้ลูกค้าเทียบเองครับ ลองใช้ UI ของ Za ช้าใหม หน่วงมากใหม ลองมาใช้ของ Zidoo x8 x9s กับ Xtreamer จะรู้ว่าเร็วกว่ามาก และราคา ไม่เว่อเกินความจำเป็น เพราะ ชิพเซ็ทตัวเดียวกัน เป่ะๆ แต่ ใส่ราคาที่สูงเกินสำหรับค่าย Za

[รัก]

เนื่องจากจำหน่ายแล้ว ยังไม่เจอ feedback ใหญ่ๆ เท่ากับ สมัย Realtek ตัวเก่า ที่โดนกันทุกแบรนถ้วนหน้าครับ

ส่วนเรื่องการใส่ harddisk ใช้ขันน๊อตครับ เพื่อกันการกระแทกและความมั่นคงไม่ให้ harddisk เคลื่อนตัวจะทำให้แข็งแรง
 ถ้าไม่ชอบ ลองเล่นตัว Egreat A10 ได้ครับ จะใส่ได้ดีพอสมควร

สามารถลองรับชมที่ www.lazada.co.th/peakhdplayer หรือมาสัมผัส ที่หน้าร้านได้ สำหรับลูกค้าท่านอื่นที่สนใจครับ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 08:27:33 am »
ผมคนหนึ่งล่ะ ไม่ขาย Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus แน่นอนครับ สั่งซื้อสินค้าจากร้าน PeakHdPlayer ซึ่งดูแลลูกค้าดีมากครับ สินค้าแบรนด์นี้ก็สุดยอดครับ ภาพสวยเสียงสุดยอด เชื่อมต่อ 5G 2.4G ได้ไม่มีสดุุด ลื่นไหลดีมากครับ ถ้าออกมาอีกผมก็จะอุดหนุน Xtreamer ตลอดครับ ของเขาดีจริงๆครับ ไม่เหมือนใคร มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง โดยเฉพาะการระบายความร้อนนี่ เป็นที่หนึ่งครับ พัดลมใหญ่ ช่องใส่ HDD กว้างดีมากครับ พอใจ 100% ครับท่าน [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 01:05:43 pm »
พอดีผมใช้มาหลายเครื่องน่ะ ครับ แค่ความคิดเห็น ปกติจากการใช้งานจริงที่เจอ กับตัว ของ xtreamer express เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ ที่ กำลังตัดสินใจนะครับ แต่ดูคุณ peak พูดเชียร์สินค้าที่ขายอยู่เกินจริง ผู้บริโภคควรมีสิทธิ์เลือก แต่ละยี่ห้อมีจุดดี จุดเด่นแตกต่าง และอีกอย่าง ชอบเอาหน้าม้ามาเชียร์สินค้าตัวเองบ่อยๆ เท่าที่สัมผัส

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 04:37:46 pm »
พอดีผมใช้มาหลายเครื่องน่ะ ครับ แค่ความคิดเห็น ปกติจากการใช้งานจริงที่เจอ กับตัว ของ xtreamer express เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ ที่ กำลังตัดสินใจนะครับ แต่ดูคุณ peak พูดเชียร์สินค้าที่ขายอยู่เกินจริง ผู้บริโภคควรมีสิทธิ์เลือก แต่ละยี่ห้อมีจุดดี จุดเด่นแตกต่าง และอีกอย่าง ชอบเอาหน้าม้ามาเชียร์สินค้าตัวเองบ่อยๆ เท่าที่สัมผัส

ขอบคุณครับ แต่ไม่ได้เชียเกินจริงครับ เป็น 11 จุดเด่น ที่เขามีจริงๆในเครื่อง xtreamer ครับ และทำได้จริงๆครับ ตามที่กล่าวอ้างครับ

กรณีหน้าม้า ผมไม่มีครับ เพราะใช้ user เดียวครับ สามารถให้ admin ตรวจสอบ เลข ip ได้ครับ ว่ามาจากที่ใดครับ กล้ายืนยันนอนยันครับผม

และทางร้านไม่ได้เชียแค่รุ่นนี้รุ่นเดียวครับ เพราะมีอีกหลายค่ายเช่น Egreat , Himedia , Zidoo , Dune ที่ล้วนมีข้อดีของตัวเองครับผม และทางร้านได้ทำรีวิวไว้

ปกติ ทางผม peak จะแจ้งจุดเด่นและด้อย แต่ละข้อให้ลูกค้าทราบก่อนเลือกซื้อเสมอครับ จะไม่มีใครผิดหวังจากการมาขอคำปรึกษาจากที่ร้านครับ
 [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 04:41:44 pm »
ผมคนหนึ่งล่ะ ไม่ขาย Xtreamer eXpress RTD1295DD Plus แน่นอนครับ สั่งซื้อสินค้าจากร้าน PeakHdPlayer ซึ่งดูแลลูกค้าดีมากครับ สินค้าแบรนด์นี้ก็สุดยอดครับ ภาพสวยเสียงสุดยอด เชื่อมต่อ 5G 2.4G ได้ไม่มีสดุุด ลื่นไหลดีมากครับ ถ้าออกมาอีกผมก็จะอุดหนุน Xtreamer ตลอดครับ ของเขาดีจริงๆครับ ไม่เหมือนใคร มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง โดยเฉพาะการระบายความร้อนนี่ เป็นที่หนึ่งครับ พัดลมใหญ่ ช่องใส่ HDD กว้างดีมากครับ พอใจ 100% ครับท่าน [ปลื่ม]
ขอบพระคุณลูกค้าที่ให้ความไว้วางใจ สั่งซื้อสินค้าที่ร้านไปครับ

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 05:49:15 pm »
ตอนนี้ผมมี Xtreamer eXpress RTD1295DD ตัวหนึ่ง และ Zappiti 4K HDR mini ตัวหนึ่ง อีกทั้ง มี Zidoo X8 รวมทั้ง Egreat A5 อีกตัวหนึ่ง ผมเป็นนักเล่น ของพวกนี้ ครับ อยู่ที่จังหวัดร้อยเอ็ด สั่งซื้อสินค้ากับทุกแบรนด์ทุกบริษัท ทั้ง hdstudio PeakHD ilovehidef และ ThaiMKV เกือบทุกร้านที่ขายของแบบนี้ บริการดีทุกร้าน สินค้าก็ดีคนละแบบ และผมก็ไม่ใช่หน้าม้าใครนะครับ ท่าน จะเอาไลน์หรือที่อยู่ไหมครับ จะส่งชื่อและรูปไปให้ดูว่าผมบ้า HD player แค่ไหน คนที่รักในเครื่อง HD player แบบนี้แบรนด์ไหนเขาบริการดี และสินค้าใช้ได้ดีไม่มีปัญหาผมก็ว่าแบรนด์นั้นใช้ดี ผมไม่เชียร์ใครครับ แต่ทั้ง 4 บริษัทที่ผมกล่าวมาคือ  hdstudio PeakHD ilovehidef และ ThaiMKV เขาใส่ใจลูกค้าดีทุกๆบริษัทครับ ผมจึงเป็นลูกค้าติดต่อทางไลน์ประจำครับ โปรดเข้าใจด้วยครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:03:07 pm »
ไม่ได้เป็น ก็ไม่ควรเดือดร้อนน่ะครับ อีกอย่าง ทาง peak ที่ดูเหมือนจะพูดจาแขวะ Za นี่ทำเพื่อ? ทั้งๆที่ไป copy การขาย แบบเขามา
ใคร จะลองก็ลอง xtream ก็ลอง ครับ แต่สำหรับผม ไม่ work ครับ
มีข้อดี 11 ข้อ หรือ ว่าสิ่งที่ควรจะมี อยู่แล้ว รุ่นไหนๆก็ทำได้หรือปล่าวครับ ถ้าใช้ rtd1295 ลองดูๆ ผมว่าไม่เห็นจะเป็นข้อดีตรงไหน เอาสเปคมาบอกอีกที
แต่ถ้าลองดูข้อเสีย ผมคิด ว่าแตกต่างจากยี่ห้ออื่นนะ ลองแชร์ กันดูครับ เหรียญมี 2 ด้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:06:06 pm โดย hidefplus »

ออฟไลน์ susee

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 09:40:35 am »
ตอนนี้ผมมี Xtreamer eXpress RTD1295DD ตัวหนึ่ง และ Zappiti 4K HDR mini ตัวหนึ่ง อีกทั้ง มี Zidoo X8 รวมทั้ง Egreat A5 อีกตัวหนึ่ง ผมเป็นนักเล่น ของพวกนี้ ครับ อยู่ที่จังหวัดร้อยเอ็ด สั่งซื้อสินค้ากับทุกแบรนด์ทุกบริษัท ทั้ง hdstudio PeakHD ilovehidef และ ThaiMKV เกือบทุกร้านที่ขายของแบบนี้ บริการดีทุกร้าน สินค้าก็ดีคนละแบบ และผมก็ไม่ใช่หน้าม้าใครนะครับ ท่าน จะเอาไลน์หรือที่อยู่ไหมครับ จะส่งชื่อและรูปไปให้ดูว่าผมบ้า HD player แค่ไหน คนที่รักในเครื่อง HD player แบบนี้แบรนด์ไหนเขาบริการดี และสินค้าใช้ได้ดีไม่มีปัญหาผมก็ว่าแบรนด์นั้นใช้ดี ผมไม่เชียร์ใครครับ แต่ทั้ง 4 บริษัทที่ผมกล่าวมาคือ  hdstudio PeakHD ilovehidef และ ThaiMKV เขาใส่ใจลูกค้าดีทุกๆบริษัทครับ ผมจึงเป็นลูกค้าติดต่อทางไลน์ประจำครับ โปรดเข้าใจด้วยครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ขอบคุณคุณnitikit07

มาเจอผู้ใช้จริงทั้งสี่ตัวที่กำลังสนใจพอดี รบกวนขอข้อด้อยหรือข้อติดขัดในการใช้งานทั้งสี่ตัวนี้ทีสิ แล้ว Himedia Q5pro ด้วยนะ(เดาว่าเคยใช้ด้วย)

[ปลื่ม]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 01:11:34 pm »
ไม่ได้เป็น ก็ไม่ควรเดือดร้อนน่ะครับ อีกอย่าง ทาง peak ที่ดูเหมือนจะพูดจาแขวะ Za นี่ทำเพื่อ? ทั้งๆที่ไป copy การขาย แบบเขามา
ใคร จะลองก็ลอง xtream ก็ลอง ครับ แต่สำหรับผม ไม่ work ครับ
มีข้อดี 11 ข้อ หรือ ว่าสิ่งที่ควรจะมี อยู่แล้ว รุ่นไหนๆก็ทำได้หรือปล่าวครับ ถ้าใช้ rtd1295 ลองดูๆ ผมว่าไม่เห็นจะเป็นข้อดีตรงไหน เอาสเปคมาบอกอีกที
แต่ถ้าลองดูข้อเสีย ผมคิด ว่าแตกต่างจากยี่ห้ออื่นนะ ลองแชร์ กันดูครับ เหรียญมี 2 ด้าน

แล้วสรุปคุณ hidefplus เดือดร้อน แทนทีมงาน za หรือครับ

พอดีทางร้านก็ขายในจุดที่ทางร้านจำหน่าย และให้ไปทดสอบหน้าร้านกันเองครับ ในทุกรุ่น ทางร้านไมไ่ด้จำหน่ายรุ่นเดียว จึงรู้ข้อดีเสียทั้งหมด

ส่วน 11 จุดเด่น ก็เป็น 11 จุดเด่น ครับ เพราะเครื่อง hd player เก่าๆ ทำไม่ได้ครับ และก็ไมไ่ด้เทียบกับใครครับ

ผมคิดว่าไม่ควรมาใช้อารม ในนี้น่ะครับ ไม่เกิดประโยชน์ครับ และไม่จำเป็นต้องมา discreditก่อนครับ ปกติผมก๋ไม่ไปป่วนใครครับ

นอกจาก จะมีคนมาป่วนน่ะครับ

// สำหรับลูกค้าทุกท่าน โดยปกติ ทางร้านจะเปิดให้ลองทุกรุ่นในร้าน himedia , egreat , xtreamer , zidoo , android box ทุกรุ่น จนพอใจครับ ลองเล่นจนชอบก่อนซื้อเสมอครับ //
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 01:26:25 pm โดย PeakHDPlayer »

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 01:57:59 pm »
ตอบคุณ susee นะครับ  สรุปทั้ง 3 รุ่น ใช้ Chip 1295 DD เหมือนกันหมด คือ ทั้ง zappiti-Xtreamer eXpess-Zidoo X9S ภาพและเสียงจะมาทางเดียวกันหมดครับ ไม่ต่างกันเท่าใดนัก จะมี zappiti สีจะออกจัดจ้านกว่าเพื่อน (ความรู้สึกผมครับ)ส่วน Xtreamer -Zidoo X9S จะออกนิ่มนวลไม่ถึงกับจืด ส่วน Egreat A5 นั้นChip คนละแบบกับสามตัวนั้น สีจะออกจืดนิดหน่อยครับส่วนเสียงดีเหมือนกันหมด ผมใช้มายังไม่เจอปัญหาอะไรสักตัว ใช้ดีเพราะผมทนุถนอมทุกตัว เปิดพัดลมให้เวลาเล่นและจะเล่นเครื่องละวัน สลับไปมาจะไม่ทำให้เครื่องไหนร้อนเลย ส่วน Himedia กับตัวอื่นๆไม่เคยลองครับ โดยเฉพาะตัวไหนแพงๆครับ ไม่มีปัญญาซื้อครับ ซื้อของกลางๆดีกว่า เล่นได้หลายตัวทีเดียวครับ อีกอย่างผมมี Mede8er 500X2 PlayOn2 ด้วยครับ ยังใช้ได้ดีทุกตัวครับ สูตรที่ทนเพราะเปิดพัดลมใส่ตัวที่เล่นทุกครั้งครับ ถึงอยู่กับผมนานขนาดนี้ อยากจะลอง Dune แต่สูงเกินเอื้อมถึงครับ สรุปยังไม่มีปัญหาสักตัวครับ ดูแลดีกว่าเมียครับ? [เท่ห์]