ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนใช้กล่อง Ais PlayBox ครับ ผมลองเอาหนังใส่ทรัมไดร์เปิดมันไม่มีเสียงครับ  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ ngoa

• Flat TV member
  • *
ลองโหลดหนังใส่ทรัมไดร์ แล้วไปเสียบกับกล่อง พอเปิดดูมันไม่มีเสียงครับ ลองเลือกทั้ง 5.1 และ DTS ก็ไม่มีเสียงเลย มันเป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
ใช้ app ตัวไหนเปิดครับ อาจจะไม่รองรับระบบเสียงนั้นๆครัย

ออฟไลน์ ngoa

• *
ใช้ app ตัวไหนเปิดครับ อาจจะไม่รองรับระบบเสียงนั้นๆครัย
ใช้ตัวที่มากับเครื่องครับ ที่เขียนว่า เปิดหนัง
ไม่ทราบควรใช้แอพตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ airtrack

• *
ต้องโหลดแยกใช้พวก xbmc เล่นได้ แต่ถ้าจะเล่น dts hd truehd ต้องเสียเงินใช้ของ vidon ebmc