ผู้เขียน หัวข้อ: MXQ Pro เชื่อมต่อ หูฟังบลูทูช ยังไงครับ  (อ่าน 2723 ครั้ง)

ออฟไลน์ buskathai

• Flat TV member
  • *
MXQ Pro เชื่อมต่อ หูฟังบลูทูช ยังไงครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 10:22:24 am »
MXQ Pro  เชื่อมต่อ หูฟังบลูทูช ยังไงครับ(ภรรยานอนแล้ว ต้องใช้หูฟังครับ)
ผมเข้าไปในSetting แล้ว แต่เพิ่มอุปกรณืไม่ได้

อีกข้อถ้าต่อบลูทุฃไม่ได้ผมจะต่อผ่าน AVR  ผมจะต้องใช้สายอะไรครับ

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
Re: MXQ Pro เชื่อมต่อ หูฟังบลูทูช ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 12:33:15 am »
ต้องเปิดหูฟังก่อนครับ แล้วกดที่ไอคอน Bluetooth รอซักพักจะมีชื่อรุ่นหูฟังโผล่มา
ว่าแต่รุ่นนี้มี Bluetooth แน่ใช่มั้ยครับ
ไม่ได้มีแค่เมนู???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2016, 12:34:43 am โดย digilifegadget »

• *
Re: MXQ Pro เชื่อมต่อ หูฟังบลูทูช ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 01:31:57 pm »
ต้องเปิดหูฟังก่อนครับ แล้วกดที่ไอคอน Bluetooth รอซักพักจะมีชื่อรุ่นหูฟังโผล่มา
ว่าแต่รุ่นนี้มี Bluetooth แน่ใช่มั้ยครับ
ไม่ได้มีแค่เมนู???

ตามรูปก็น่าจะเป็นบลูทูช แต่ผมกดเพิ่มอุปกรณ์ ก็ทำไม่ได้ครับ
ปกติผมใช้กับ โทรศัพท์ หรือ บลูทูชในรถยนต์  ไม่มีปัญหาใดๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 01:42:54 pm »
ผมไดรับคำแนะนำจากคุณ kengrama3
1.ใช้HDMI อีกเส้นต่อกับAVR  (แต่ทุกครั้งที่เล่นหนัง ต้องเปิดAVR)

2.ต่อสายCoaxial  3.5 - RCA เพื่อใช้หูฟังกับAVR (ดูแบบไม่ต้องเปิดAVR ก็ได้ ฟังเสียงจากทีวี)

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 01:47:13 pm »
หากมีท่านใดทราบ การเชื่อมต่อ Blutooth ตัว MQx box 4K กับ หูฟังBlutooth
ช่วยแบ่งความรู้เป็นวิทยาทานด้วย