ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามครับ 32PF9531 ซ่อมเท่าไหร่ หรือถ้าจะขายควรขายเท่าใด  (อ่าน 3119 ครั้ง)

ออฟไลน์ SMARTBOX_SHOP

• Hologram 3D TV member
  • SmartBox HD ??????????? ????????????? Click..?????????????????
    • New SmartBox HD
เรียนสอบถามครับ ซ่อมเท่าไหร่ หรือถ้าจะขายควรขายเท่าใด

เนื่องจากทีวี ฟิลลิป รุ่น 32PF-9531 มีปัญหาต่อกล่องทีวีดิจิตอล ผ่านสาย HDMI ไม่พบสัญญานใดๆ จอเป็นสีฟ้า
แต่ถ้าต่อผ่านสายเอวี สามารถใช้งานภาพและเสียงได้ปกติ

อาการนี้ซ่อม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
ถ้าไม่ซ่อม ขายไปสภาพนี้เลย ควรตั้งขายราคาเท่าใดครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2016, 11:46:50 pm โดย SMARTBOX_SHOP »

• SmartBox HD ??????????? ????????????? Click..?????????????????
HDMI ไม่ติด แต่ต่อเอวีภาพเสียงมาปกติ ค่าซ่อมเท่าไหร่ครับ
หรือขายตามสภาพ HDMI เสียควรขายเท่าใด

แก้ไขได้แล้วครับ

ขอบคุณพี่ดิเรกที่เดินทางมารับของถึงที่ สรุป HDMI ไม่ได้เสียครับ พี่เค้ามาถึงและให้ลองกดโค้ดรีเซ็ตทีวีดู พี่เค้าว่าน่าจะหาย พอกดรีเซ็ตเสร็จ HDMI ก็ใช้งานได้ปกติเรียบร้อย พี่เค้านิสัยดี พูดจาดีมาก ขนาดตอนลองช่วยดูเสร็จยังถามว่าใช้ได้ปกติแล้ว เปลี่ยนใจไม่ขายให้พี่ก็ได้นะ แต่ผมก็ยืนยันขายให้พี่เค้าตามราคาที่ลงไว้ เพราะยังไงก็ตั้งใจเปลี่ยนจอ 65" อยู่แล้ว

ขอปิดการขายนะครับ