ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยน tv led ใหม่รบกวนด้วยครับ งบ 15000  (อ่าน 1219 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2eo

• *
จะเปลี่ยน tv led ใหม่รบกวนด้วยครับ งบ 15000
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 12:11:43 pm »
..สวัสดีพี่ๆทุกท่านด้วยครับ  ผมขอคำแนะนำด้วย ไม่ค่อยได้ตามข่าวสารข้อมูลอะไรมากนัก  ข้อมูลของพี่ๆคงมีมากกว่าผม..

ตอนนี้ใช้ lg 32 นิ้ว hd ธรรมดาๆ  ใช้มา2-3ปีแล้ว คือที่บ้านไม่ค่อยดู ทีวี นานๆถึงจะดูที เจ้าตัวนี้ มันเป็นสมาท ทีวี ซึ่งก้อไม่ค่อยได้ใช้ มันน่ารำคาญมาก ยุ่งยาก  ส่วนใหญ่จะใช้ดูหนัง เท่านนั้น  แต่ทีนี้คือ จอมันเล็กไปหน่อย    เลยจะขยับไป 49 นิ้วไปเลย   โดยมี  จุดหลักๆที่ เป็นข้อมูลให้พี่ๆดังนี้

1.ไม่ต้องการ สมาท ทีวี   แต่ถ้าติดมาก้อ...ไม่ว่ากัน

2. ต้องการ full hd    ไม่ต้องการถึง4k

3. ผมดูหนัง ไฟล์ 720  .mkv อันนี้คือไฟล์เล็กสุด  เจอจอ 49 นิ้วภาพจะแตกไหม

4. ผมเล็งๆ  sony ไว้   รุ่น48 นิ้วล่ะมั่ง เห็นราคาเกินงบนิดนึง แต่รับได้

5. ต้องการความทนทาน  ไม่ค่อยจะเปลี่ยนบ่อยๆครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 02:31:17 pm โดย 2eo »