ผู้เขียน หัวข้อ: HDD 3 TB set GPT เล่นกับ hd player หรือ android player เครื่องจะมองเห็นมั้ยครับ  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoh1977

• Flat TV member
  • *
HDD 3 TB. set เป็น GPT  แล้วเล่นกับ hd player หรือ android player เครื่องจะมองเห็นหรือไม่ครับ

เพราะเมื่อนำ hdd มาใส่หนังจากคอมฯ  ต้อง set เป็น gpt ถึงจะมองเห็นเต็ม 3 TB.

ทีนี้ hdd 3 TB. ที่มีการ set gpt  จะนำไปเล่นกับ hd player หรือ android player  จะสามารถเล่นได้ตามปกติเหมือนการ set MBR หรือไม่ครับ

ถ้าไม่ได้  จะได้ซื้อ hdd แค่ 2 TB. พอ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gongza

• Flat TV member
  • *
ปกติครับ ซื้อกี่ TB เครื่องก็มองเห็นครับ ถ้าเครื่อง hd player หรือ android player ลองรับกับ HDD ความจุนั้นๆ ครับ
ถ้าเครื่อง hd player หรือ android player รองรับแค่ 4TB คุณเอา 6 หรือ 8 TB ไปใส่ มันก็ไม่เห็นหรอกครับ ก่อนซื้อ hd player หรือ android player
ควรเช็คดูด้วยว่า hd player หรือ android player ที่ซื้อมารองรับกี่ TB ครับ