ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำให้หน่อยครับ ระหว่าง Onkyo HT-S5805 กับ Denon AV-X2  (อ่าน 1385 ครั้ง)

ออฟไลน์ Melancia

• Flat TV member
  • *
แนะนำให้หน่อยครับ ระหว่าง Onkyo HT-S5805 กับ Denon AV-X2

1. ดูหนัง 80%
2. เล่นเกม PS4 17%
3. ฟังเพลง 3%

งบจำกัด 20k+ นิดหน่อยครับ หรือมีชุดที่ดีกว่า แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: แนะนำให้หน่อยครับ ระหว่าง Onkyo HT-S5805 กับ Denon AV-X2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 08:39:27 am »
เล่นได้ทั้งคู่ครับ DENON จะสดคม เบสจะพันช์กว่า ONKYO   แต่denon จะไม่เหมาะกับลำโพงเสียงสดจะทำให้ออกจัด  ส่วน ONKYO เสียงกลางโปร่ง สดใส แนวกลางแลดูเนียนกว่า DENON    ดังนั้น ONKYO จะเหมาะกับแนวดูหนังฟังเพลง

อีกยี่ห้อถ้าจะให้ลองมองดูก็คง AVR YAMAHA จะเด่น soundfield เสียงกลางราบเรียบ โยนเสียงมีความสมจริง เหมาะกับดูหนังเป็นหลัก  แต่ถ้าชอบแนวเบสหนักๆ ก็จะมี HARMAN KORDON เสียงออกแนวโทนอุ่น  ส่วนรุ่นแนะนำให้ไปลองฟังด้วยหูตัวเองนะครับ ขึ้นอยู่กับงบและความพอใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2016, 08:40:24 am โดย oasleg »

ออฟไลน์ Melancia

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำให้หน่อยครับ ระหว่าง Onkyo HT-S5805 กับ Denon AV-X2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 10:24:52 am »
เล่นได้ทั้งคู่ครับ DENON จะสดคม เบสจะพันช์กว่า ONKYO   แต่denon จะไม่เหมาะกับลำโพงเสียงสดจะทำให้ออกจัด  ส่วน ONKYO เสียงกลางโปร่ง สดใส แนวกลางแลดูเนียนกว่า DENON    ดังนั้น ONKYO จะเหมาะกับแนวดูหนังฟังเพลง

อีกยี่ห้อถ้าจะให้ลองมองดูก็คง AVR YAMAHA จะเด่น soundfield เสียงกลางราบเรียบ โยนเสียงมีความสมจริง เหมาะกับดูหนังเป็นหลัก  แต่ถ้าชอบแนวเบสหนักๆ ก็จะมี HARMAN KORDON เสียงออกแนวโทนอุ่น  ส่วนรุ่นแนะนำให้ไปลองฟังด้วยหูตัวเองนะครับ ขึ้นอยู่กับงบและความพอใจ

ขอบคุณครับ