ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด  (อ่าน 172994 ครั้ง)

ออฟไลน์ nice

• Edge LED TV member
Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:38:33 pm »
เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ผมไนซ์เจ้าเก่า ขา Dune ครับ วันนี้แวะมาบอกเล่าเก้าสิบให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟัง ( ไม่ได้โม็) ว่าในงาน BAV Hi-End ครั้งนี้ ไนซ์ และ Nicetyshop ได้เตรียมของขวัญแปลกตา ราคาแปลกใจ สำหรับ Dune และ ลูกเล่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ 

1. Dune HD Connect ( เครื่องเล่นที่เล็ก ย่้ำครับว่าเล็กที่สุดในโลก )

2  Dune Base 3D

3  Dune 303D

4. พิเศษ กว่านั้น ทางร้านยินดีเสนอ ตัว Tuner สำหรับรองรับระบบ TV Digital ( DVB-T2 ) ซึ่งเป็น Acc ที่สามารถนำไปต่อกับ Dune ได้ทุกรุ่น ทำให้ Dune สามารถรับ TV รุ่นใหม่ๆได้
5. สำหรับ F/W เฉพาะกิจ ที่ไนซ์ตั้งใจทำให้ลูกค้า BAV นี้ (เสร็จใหม่ๆ ยังร้อนอยู่เลยครับ) คือ Airplay
(ทำให้เชื่อมต่อ และ ดึง file จาก IOS ขึ้นบนจอโดยผ่าน Dune ได้ทันทีครับ ไม่ว่าจะเป็น ภาพ เพลง หรือ วีดีโอ ) IPTV รุ่นใหม่แกะกล่อง รับรองว่าไฉไลกว่าเดิม ใช้งานง่าย คล่องตัวกว่าเดิม โดยเฉพาะความเสถียร 

พร้อมกันนี้ ยังมี HDMI JERICHO ราคาพิเศษกว่าที่ไหนๆ

หูฟัง Sony MDR-DS7500 ราคาพิเศษ 

เชิญแวะชม และทดลอง F/W ใหม่กิ๊บๆ ได้แล้ววันนี้ ที่ BAV -HiEnd  โรงแรมแลนมาร์ค สุขุมวิท ซอย 4 ครับ ชั้น 3 ( ขอบัตรเข้าชมได้ที่ 086 - 876 -4448 ไนซ์ ครับ )

ออฟไลน์ atts35

• LCD TV member
  • **
Re: มาแล้วกับ DUNE BASE 3D พร้อมกับ [ SPECIAL FIRMWARE V.5 ] ช้าอดหมด
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:34:00 pm »
ขอราคาหูฟังครับ มีรุ่นไหนบ้างและราคาเท่าไรครับผม ขอบคูณครับ
ÊÕÍÐäüÁäÁèÃÙé áµè¼Á ÃÑ¡ ã¹ËÅǧ ¤ÃѺ

ออฟไลน์ freakz

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 01:28:49 am »
มีวิธีที่ไม่ต้องยกเครื่องไปเพื่ออัพ firmware ไหมครับ
ให้อัพผ่าน net โดยให้บอก url แต่มีเงื่อนไขต้องยืนยันตัวตนก่อน

เช่น ยืนยันเลขบัตรประชาชน เลขเครื่อง ชื่อที่เคยลงทะเบียนในใบรับประกันไว้

คือ ผมต่อเข้าชุดแล้วไม่อยากถอดยกออกไปอีก อีกอย่างยกเครื่องไปเสี่ยงกับเสียหาย
ระหว่างทางอีกครับ

ขอบคุณครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 01:29:45 am โดย freakz »
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ ืnachapop

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 02:10:08 pm »
คุณไนท์  ช่วย หา THE WALKING DEAD    Season ที่เหลือ มาให้ดูต่อ ด้วยครับ  กำลังมันส์ เลย แฟนผมติดเรื่องนี้มากเลย

ภาพ ชัดดีครับ  [yes]

ออฟไลน์ electrical1

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:56:32 pm »
ตอนนี้มี fire ware ใหม่ของ dune base 3d หรือยังครับ เห็นมันขึ้นให้up date

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 07:30:41 pm »
ช่วงนี้ไม่มีเวลาเข้ามาใน lcdtvthailand เลยครับ มัวแต่นั้งแก้โปรแกรมอยู่ครับ ต้องขอโทษด้วย วันนี้มาแจ้งข่าวครับ

1 ท่านใดที่ใช้ base 3D และ 303D ท่านสามารถเอาเครื่องเข้ามา up เพื่อแก้ไขระบบเสียงที่ขาดๆหายๆที่เป็นกับหนังบางเรื่อง ซึ่งทางผม ได้ส่ง mail แจ้งไป 3-4วันแล้ว แต่มาบอกอีกที่เพื่อหลายท่านไม่ได้รับเมล์
2 วันนี้ผมได้ทำการแก้ไข tv online ให้ใหม่เพื่อให้ ภาพ ดีขึ้น และได้เพิ่มช่องให้ใหม่อีกกว่า 70 ช่อง ท่านใดใช้ frimware by nicetyshop อยู้ที่พื้นหลังเป็นรูปดอกไม้ ท่านสามารถเข้าในโปรแกรม iptv time by nicetyshop แล้วโปรแกรมจะทำการ up ช่องทีวีใหม่ให้เอง
3 ผมได้ up ซีรีส์ [เกาหลี]  [จีน] [ญี่ปุ่น] [ฝรั่ง] ขึ้นไปให้ใหม่ กว่า 18 ซีรีส์ และจะทำการ up อีกที่ ประมาณ 10 วัน พร้อมกับ   ซีรีส์ ใหม่ กว่า 20 ซีรีส์ รอติดตามกันได้

ออฟไลน์ sonic23

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 08:34:33 pm »
มี karaoke มั้ยคับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 09:58:22 pm »
เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ผมไนซ์เจ้าเก่า ขา Dune ครับ วันนี้แวะมาบอกเล่าเก้าสิบให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟัง ( ไม่ได้โม็) ว่าในงาน hi-eng ที่ ไบเทค บางนา ครั้งนี้ ไนซ์ และ Nicetyshop ได้เตรียมของขวัญแปลกตา ราคาแปลกใจ สำหรับ Dune และ ลูกเล่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ  

1. Dune HD Connect ( เครื่องเล่นที่เล็ก ย่้ำครับว่าเล็กที่สุดในโลก )

2  Dune Base 3D

3  Dune 303D

4. พิเศษ กว่านั้น ทางร้านยินดีเสนอ ตัว Tuner สำหรับรองรับระบบ TV Digital ( DVB-T2 ) ซึ่งเป็น Acc ที่สามารถนำไปต่อกับ Dune ได้ทุกรุ่น ทำให้ Dune สามารถรับ TV รุ่นใหม่ๆได้
5. สำหรับ F/W เฉพาะกิจ ที่ไนซ์ตั้งใจทำให้ลูกค้า BAV นี้ (เสร็จใหม่ๆ ยังร้อนอยู่เลยครับ) คือ Airplay
(ทำให้เชื่อมต่อ และ ดึง file จาก IOS ขึ้นบนจอโดยผ่าน Dune ได้ทันทีครับ ไม่ว่าจะเป็น ภาพ เพลง หรือ วีดีโอ ) IPTV รุ่นใหม่แกะกล่อง รับรองว่าไฉไลกว่าเดิม ใช้งานง่าย คล่องตัวกว่าเดิม โดยเฉพาะความเสถียร  

พร้อมกันนี้ ยังมี HDMI JERICHO ราคาพิเศษกว่าที่ไหนๆ

หูฟัง Sony MDR-DS7500 ราคาพิเศษ  

เชิญแวะชม และทดลอง F/W ใหม่กิ๊บๆ ได้แล้ววันนี้ 3 ( ขอบัตรเข้าชมได้ที่ 086 - 876 -4448 ไนซ์ ครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 07:13:44 am โดย nice »

ออฟไลน์ numgamer

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 11:23:27 pm »
ขอราคา Dune Base 3D ด้วยครับ แล้วในงานจะมีโปรอะไรมั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 07:21:15 pm »
ไปอุดหนุนที่งานมาแล้วครับ
ไม่ทราบว่า App ที่โชว์รูปจาก iphone ไปบน Dune นี่ชื่อ app อะไรอะคับ
ผมเจอแต่ app ที่เป็น remote

ออฟไลน์ Nikhom0101

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 07:03:51 am »
ขอราคา DUNE BASE 3D

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 05:42:05 pm »
ไม่ทราบว่า App ที่โชว์รูปจาก iphone ไปบน Dune นี่ชื่อ app อะไรอะคับ
อยู่ในหน้าจอของเครื่อง dune ครับ ในแหล่งข้อมูล   ชื่อ airplay by nicetyshop ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 05:42:52 pm โดย nice »

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 01:03:25 am »
อยู่ในหน้าจอของเครื่อง dune ครับ ในแหล่งข้อมูล   ชื่อ airplay by nicetyshop ครับ
App ใน iPhone อะครับ มันชื่อ app ว่าอะไรอะครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 04:08:37 pm »
App ใน iPhone อะครับ มันชื่อ app ว่าอะไรอะครับ
รบกวนโทรมาดีกว่าครับ 0868764448 ผมไม่ค่อยได้เข้า web ครับ

ออฟไลน์ sukonthamarn

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:13:19 pm »
สอบถามหน่อยครับ
ผมพึ่งสั่งbace 3d กับทางร้านเมื่อ2วันที่แล้ว
และ ผมมีDune Maxอีกเครื่องนึง(ซื้อจากที่อื่น เพราะตอนนั้นยังไม่รู้จักร้านนี้)อยากลง firm ware รับไหมครับ ราคาครับ?

อยู่ตจว.ครับ

ออฟไลน์ damdonsak

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 07:56:25 am »
ขอราคา Dune Base 3D ด้วยคับ

ปล. ขอสเปค เปรียบเทียบกับ Dune Base 3.0  ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 07:58:36 am โดย damdonsak »

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 10:35:12 pm »
เดียววันจันทร์ ผมจะเอารูปการ test ระบบที่ dvb-t2 ที่ต่อกับ dune ทำให้ dune กลายร้างไปเป็น เครื่องรับ tv ระบบ digital (dvb-t2) รอติดตามชม

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:14:27 pm »
วันนี้ผมเอาภาพ การรับช่อง tv จาก dvb-t2 จาก dune มาให้ดูกัน ภาพที่ออกมา มีความคมชัด ดีเลย และชัดการ เครื่องรับ dvb-t2 ทั่วไปอย่างเห็นได้ชัด เพราะเราให้เครื่อง dune up ภาพให้เป็น 1080p และยังได้ สีและความคม จาก cup sigma และ ยังมาพร้อม firmware ตัวพิเศษของ nicetyshop ที่ปรับแต่งระบบภาพและเสียงไว้ ลอง ดู ภาพ  ที่ถ่ายจาก iphone รุ่นแรก ตอนนี้ ระบบ dvb-t2  มี ทั้งหมด 16 ช่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 04:18:00 pm โดย nice »