หน้า: [1]

projector ความละเอียด 720p กับ 1080p เอามาเปิดหนังภาพต่างกันมากไหมครับ

• vacation
  • LCD TV member
  • **

projector ความละเอียด 720p(1280x800) กับ 1080p(1920*1080) เอามาเปิดหนังภาพต่างกันมากไหมครับ ระยะการดู 3.5M ครับ   งง
  • Irom89
  • *

ต่างอยู่ ดูมติเส้นผม อยู่ file หนังด้วยนะ
  • vacation
  • **

ดูจาก youtube ผมแยกไม่ค่อยออก เลยมาถาม  โขกกำแพง
https://www.youtube.com/watch?v=psI1-FdF3pw&t=258s
  • maximo
  • Flat TV member
  • *

ผมเคยใช้ projector 720p มาก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น 1080p บอกได้เลยว่าต่างกันมากครับ  Yes
  • sujjung
  • Flat TV member
  • *

ต่างกันชัดเจนครับ ผมมี acer k137 กับ  benq 1500 ต่างกันมากๆ ครับ มิติของภาพ โทนสี พวก 720  มันเป็นปื้นๆ แต่ 1080 มันเป็นรายละเอียดครับ งบถึงไป 1080 เลยครับ
  • vacation
  • **

ซื้อ 720p มาแล้ว แต่รองรับถึง 4k ก็ชัดดีนะครับ ของ xgimi ไว้อีก 3-4 ปีค่อยเปลี่ยนใหม่ครับ ฮ่าๆ
  • taonoi16
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ผมมองว่าขึ้นอยู่กับจอที่ฉายและไฟล์ที่เล่นด้วยครับ ถ้าเป็นเครื่องดีวีดีฉายกับจอไม่เกิน 80นิ้ว ความแตกต่างเหนยากมาก แต่ถ้าเป็นไฟล์ 1080พี จะเห็นได้ง่ายมากกว่าครับ
หน้า: [1]