ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Xtreamer eXpress 4K กับ Egreat A5  (อ่าน 5485 ครั้ง)

ออฟไลน์ aketea1158

• Flat TV member
  • *
ระหว่าง Xtreamer eXpress 4K กับ Egreat A5
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 12:22:09 am »
ระหว่าง 2 ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากัน มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ

ปล.ผมใช้เล่น 3D ด้วยนะ

ออฟไลน์ akanit

• Edge LED TV member
Re: ระหว่าง Xtreamer eXpress 4K กับ Egreat A5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 06:26:58 am »
ระหว่าง 2 ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากัน มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ

ปล.ผมใช้เล่น 3D ด้วยนะ

a5 ครับ รองรับอนาคตได้มากกว่า สอบถามข้อมูลเพื่มเติม 0813704917

ออฟไลน์ nitikit07

• *
Re: ระหว่าง Xtreamer eXpress 4K กับ Egreat A5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 05:28:54 pm »
ผมใช้ Xtreamer eXpress 4K ซื้อจาก Peakhd ได้ของแถม 4 ชิ้นสุดยอดครับ ใช้มาเกือบ 2 อาทิตย์แล้ว ใช้ทั้งวัน เครื่องไม่ร้อน ระบบระบายอากาศดีมากครับ
เล่นได้ทุกไฟล์ Youtube ก็เล่นได้ไม่มีสดุุดเลย ภาพสวยมีมิติ คมลึกชัดดีมาก ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ชอบมากยังมีอะไรให้เล่นอีกเยอะในเครื่องนี้ ครับ  [เท่ห์] [yes] [กระโดด]

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 08:20:59 pm »
Xtreamer ครับ CPU ใหม่กว่ารองรับอนาคตได้มากกว่า
A5 ใช้ CPU Hisilicon ตัวเก่าเหมือน HiMedia Q5Q ครับ

ออฟไลน์ signal.bkk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 01:30:55 am »
Xtreamer ครับ CPU ใหม่กว่ารองรับอนาคตได้มากกว่า
A5 ใช้ CPU Hisilicon ตัวเก่าเหมือน HiMedia Q5Q ครับ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามเพิ่มนะครับ แล้วถ้าเทียบ Xtreamer eXpress 4K กับ Zidoo x9s ล่ะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 06:43:33 am »
 ปัญหา ที่เจอ ของ xtremer
1. ลงทะเบียน Google ไม่ได้  ทำให้อัพเดทyoutubeไม่ได้ ต้องดูตามที่ช่องฝรั่งมีให้
2. ไฟล์ BDMV กระตุก-กระตุกมากๆ แล้วแต่เรื่อง
3. ไฟล์เสียง HDMA 7.1 เล่นได้ดี  พอเป็น Atmos ภาพกระตุกตลอด
4. ไฟล์ 3D  ภาพหายจอค้าง  ต้องดูผ่านKODI ตั้งเสียงกับภาพ3Dไม่เป็น เสียงออก2ch.
5. ลงทะเบียน Play Store ยังไม่ได้ ไม่รู้ทำไม

สรุป  ไฟล์ .ISO , .MKV  .MP4 ธรรมดาๆเล่นได้   แต่ถ้าไฟล์ใหญ่ๆระบบเสียงดีหน่อย ภาพกระตุก
สำหรับท่านที่อยากได้  ให้รอFirmwareแก้ไข อาจจะดีขึ้น

จากปัญหาที่กล่าวมา ไม่มีไห้เห็นใน egreat a5 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2016, 06:49:55 am โดย akanit »

ออฟไลน์ cabsuk

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 09:33:12 am »
กำลังหาข้อมูลสองตัวนี้อยู่พอดี
หรือจะท่านใดมีแนะนำตัวเลือกอื่นๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aoh1977

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 10:06:12 am »
ตอนซื้อ  ผมก็มีตัวเลือกคล้ายๆ คุณ  สุดท้ายผมเลือก express

ผมใช้ express อยู่  ประมาณเกือบเดือน  ยังไม่เจอปัญหาอะไร  ตัวเครื่องเดิมๆ ยังไม่เคยอัพเดท f/w ใดใด

โดยรวมพอใจมาก  ยังไม่พบเจอปัญหา

และขออ้างอิงถึงท่านข้างบน  ที่ว่าไม่สามารถลงทะเบียน playstore

ผมมายืนยันครับ  ว่าผมลงทะเบียนได้ปกติ  อัพเดท โหลดแอป ได้ปกติ

รวมถึงการเล่น iso  m2ts  bdmv  mkv  ผมเล่นได้ปกติ  จะเจอปัญหากระตุกตอนเปิดไฟล์บางไฟล์ประมาณ 1 วินาที  เป็นเฉพาะตอนเริ่มเปิดไฟล์  

ซึ่งผมรับได้และไม่ถือว่าเป็นปัญหาใหญ่หลวงอะไร   และก็ยังไม่เจออาการค้างใดใดให้เห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2016, 10:13:28 am โดย aoh1977 »

ออฟไลน์ cooper

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 11:43:47 am »
ใช้ express  เหมือนกัน เท่าที่ลองดูหนัง ไม่มีปัญหา ส่วนใหญ่ดูแต่ BDRM
mkv มีบ้างเล็กน้อย
ส่วน android นี่อย่าไปหวังอะไรมาก มันเป็น android tv คล้ายของ sony  ตัว playstore ไม่ค่อยมีแอปให้ลง
ถ้าจะลงต้องเข้า chrome แล้วค่อยติดตั้งผ่านหน้าเวปแทน ลงได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
แต่ลง true anywhere ได้ แต่ปรับความชัดไม่ได้

ออฟไลน์ nitikit07

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 10:34:10 pm »
ผมก็ยืนยันอีกเสียงว่า  Xtreamer eXpress ของเขาดีจริง Xtreamer CPU ใหม่กว่ารองรับอนาคตได้มากกว่า A5 ใช้ CPU Hisilicon ตัวเก่าเหมือน HiMedia Q5Q แต่ CPU ของ  Xtreamer eXpress ใช้ Realtek 1295DD ใหม่ล่าสุดภาพเสียงดีหายห่วงครับ ของผมก็ลงทะเบียน ทุกอย่างได้ปกติ การเล่นไฟล์ก็เล่นได้ปกติ ทุกๆไฟล์ ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร อีกทั้งเฟิร์มแวร์ก็ยังไม่ได้อัพเดตอะไรมาเลยก็ยังใช้ดีตลอด ครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 11:18:30 pm »
 [ไม่พูด]

ออฟไลน์ Gongg

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:52:53 am »
Xtreamer eXpress เลยครับ สเปคก็ดูดีกว่า แต่พ่อค้าส่วนใหญ่ชอบเชียร์ตัวที่เค้าขายอยู่ยังไงก็ระวังๆนะครับ

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:41:40 pm »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามเพิ่มนะครับ แล้วถ้าเทียบ Xtreamer eXpress 4K กับ Zidoo x9s ล่ะครับ
ด้าน Hardware คงเห็นชัดเจน
ด้าน Software Zidoo โชว์ปกผ่านระบบแลนได้ครับ