ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung 65ks7500 ดู youtube กับ ช่องทีวีเกาหลียังงัยครับ  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kitty Kitti

• LCD TV member
  • **
Samsung 65ks7500 ดู youtube กับ ช่องทีวีเกาหลียังงัยครับ

1.ผมกดเข้ายูทูป แล้วขึ้นหน้าจอเทาๆ แล้วนิ่งไปเลย ทำอะไรไม่ได้ต้องออกมาที่หน้า home อย่างเดียว

2. เห็นว่ารุ่นนี้ดูช่องทีวีเกาหลีได้ ต้องทำยังงัยครับ

3. ทีวีโดนรอยริ้วมือ ใช้ผ้าแห้งเช็ดแล้วแต่ยังเป็นคราบทำอย่างไรดีครับ ควรใช้น้ำยาอะไรเช็ดไหมครับ

ออฟไลน์ Gussman360

• Flat TV member
  • *
Re: Samsung 65ks7500 ดู youtube กับ ช่องทีวีเกาหลียังงัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 01:14:22 am »
Samsung 65ks7500 ดู youtube กับ ช่องทีวีเกาหลียังงัยครับ

1.ผมกดเข้ายูทูป แล้วขึ้นหน้าจอเทาๆ แล้วนิ่งไปเลย ทำอะไรไม่ได้ต้องออกมาที่หน้า home อย่างเดียว

2. เห็นว่ารุ่นนี้ดูช่องทีวีเกาหลีได้ ต้องทำยังงัยครับ

3. ทีวีโดนรอยริ้วมือ ใช้ผ้าแห้งเช็ดแล้วแต่ยังเป็นคราบทำอย่างไรดีครับ ควรใช้น้ำยาอะไรเช็ดไหมครับ

ตอบข้อ3 เอาผ้าไมโคตรไฟเบอร์ที่แถมมาให้เช็ดรอยนิ้วมือครับ เอาเท่าที่ทำได้พอครับ มากไปเสี่ยงจะเป็นรอยซะเปล่า

เดี๋ยวมีเวลาจะลองข้อ 1/2 ให้นะครับ

• **
Re: Samsung 65ks7500 ดู youtube กับ ช่องทีวีเกาหลียังงัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 07:49:10 am »

ตอบข้อ3 เอาผ้าไมโคตรไฟเบอร์ที่แถมมาให้เช็ดรอยนิ้วมือครับ เอาเท่าที่ทำได้พอครับ มากไปเสี่ยงจะเป็นรอยซะเปล่า

เดี๋ยวมีเวลาจะลองข้อ 1/2 ให้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 09:11:47 am »
2. เเค่ทีวีต่อเน็ต เเล้วกดหาช่องดิจิตอน เเบบต่อเสากางปลา ของผมช่องเกาหลีก็มาพร้อมกับ ช่องดิจิตอนบ้านเรา

3.ผมใช้สก็อดเทป เเปะเเล้วดึงเอา เเบบหน้าจอมือถือ หรือไม่ก็ใช้ผ้าที่เเถมมาชุบน้ำเปล่านิดหน่อยเช็ด อย่าใช้น้ำยาจอจะด่าง

ออฟไลน์ g209114

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 11:17:41 am »
ตอบข้อ1 ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ เข้ายูทูปแล้วขึ้นหน้าจอเทาๆ ผมแก้โดยการคืนค่าโรงานครับ[ไปที่การตั้งค่า(Setting)==>ระบบ(System) ==>การตั้งค่าเริ่มต้น(Start Setup) ==>ใส่pin(0000)]

ออฟไลน์ Gussman360

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 06:20:53 pm »
2. เเค่ทีวีต่อเน็ต เเล้วกดหาช่องดิจิตอน เเบบต่อเสากางปลา ของผมช่องเกาหลีก็มาพร้อมกับ ช่องดิจิตอนบ้านเรา

3.ผมใช้สก็อดเทป เเปะเเล้วดึงเอา เเบบหน้าจอมือถือ หรือไม่ก็ใช้ผ้าที่เเถมมาชุบน้ำเปล่านิดหน่อยเช็ด อย่าใช้น้ำยาจอจะด่าง

สอบถามเพิ่มหน่อยครับ จะดูทีวีดิจิตัล ช่องไทย ต้องทำยังไงมั่งครับ หาเสาเสียบเหรอครับ เพราะ ผมเจอแต่ช่อง TV+ เจอแต่เกาหลีล้วนๆเลยครับ  [ไม่พูด]

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 07:18:20 pm »

สอบถามเพิ่มหน่อยครับ จะดูทีวีดิจิตัล ช่องไทย ต้องทำยังไงมั่งครับ หาเสาเสียบเหรอครับ เพราะ ผมเจอแต่ช่อง TV+ เจอแต่เกาหลีล้วนๆเลยครับ  [ไม่พูด]

ทีวีดิจิตอลไทยผมต่อเสาครับ  ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ