ผู้เขียน หัวข้อ: LG 55นิ้ว OLED กับหนังออนไลน์ จากคอมฯเป็นไงหนอเมื่อผ่านกล่องแอนดรอย์ 4K  (อ่าน 24170 ครั้ง)

ออฟไลน์ WIT HIFI

• Flat TV member
  • *
หลังจาก LED KS7500  ร้านใกล้ๆ บ้านของหมดไป แถมราคาขึ้น ก็เลยชะงักไปเลย
เลย ว่าจะรอเล่น OLED  ปีหน้าหละครับ เลยมีข้อสงสัย มาสอบถาม คนที่เล่น (ถ้าจะน้อยนะ)
ว่า ขนาด 55 นิ้ว นี่ ถ้าดูหนังพวก ออนไลน์  ขนาด 720  1080P ภาพมันจะเป็นโมเสจ
หรือแตกมากไหมครับ  ไงรบกวน คนที่เล่นแล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ

ปล. ปีหน้า จะลงอีกไหมครับ 55 นิ้ว สัก 4 หมื่นปลายๆ นี่รอสอยเลยหละครับ รอได้นะ 55

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
แตกไม่แตกถามห้องหลักดีกว่าครับ ห้อง oled ไม่มีใครเข้ามาตอบ เพราะห้องมันร้าง

ถ้าจะซื้อ oled โดยที่รอได้ อยากให้รอดูสถานการณ์ก่อน

เพราะ sony OLED กำลังจะเปิดตัวในงาน CES 2017 อีกไม่กี่วันนี่เอง

ซึ่ง sony OLED จะวางขายจริงประมาณเดือนสิงหาคม 2017

และมีราคาขายที่ถูกกว่า OLED B6 ของ LG ถึงตอนนั้นรับรองว่า ราคา oled ร่วงกราวแน่ๆครับ

ออฟไลน์ WIT HIFI

• *
แตกไม่แตกถามห้องหลักดีกว่าครับ ห้อง oled ไม่มีใครเข้ามาตอบ เพราะห้องมันร้าง

ถ้าจะซื้อ oled โดยที่รอได้ อยากให้รอดูสถานการณ์ก่อน

เพราะ sony OLED กำลังจะเปิดตัวในงาน CES 2017 อีกไม่กี่วันนี่เอง

ซึ่ง sony OLED จะวางขายจริงประมาณเดือนสิงหาคม 2017

และมีราคาขายที่ถูกกว่า OLED B6 ของ LG ถึงตอนนั้นรับรองว่า ราคา oled ร่วงกราวแน่ๆครับ

ครับ ว่าจะรอปีหน้า ไม่รีบ เพราะ ยิ่งไปเดินในห้างดู OLED มันลุ่มลึกมีมิติ มากกว่า S UHD จริงๆ ครับ
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ joker13

• *
 [รัก] [รัก] [รัก] [รัก] ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ  [รัก] [รัก] [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ GC-Gamer

• *
มาสืบข้อมูลครับ 555

ออฟไลน์ Fasiconz

• *
    • ¤ÒÊÔâ¹
ผมว่าจะหาซื้อเหมือนกัน

ออฟไลน์ chefold

• *
    • chefold