ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 154451 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
มาลงชื่อครับ ใช้ VSX-920K อยู่ครับ ชอบลูกหนัก ลูกเด็ดขาดของ Pioneer ครับ [ปลื่ม]

ขอให้ดูหนัง สนุกๆ นะครับ

ยินดีด้วย สมาชิกน้องไพอีกคนครับ

ออฟไลน์ signupk

• Flat TV member
  • *
แนะนำนำร้านหน่อยครับ
ตอนนี้เล็ง http://www.pioneerelectronics.com/PUSA/Home/AV-Receivers/Pioneer+Receivers/VSX-522-K ไว้แล้ว มีบางร้านที่มีของ

แต่ยังไม่มีลำโพง เลยอยากได้ลำโพง 5.1 รุ่น  S-HS100
http://www.pioneer.eu/eur/products/42/99/161/S-HS100/index.html

พอดีงบน้อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
เคยใช้ LX73 อยู่พักหนึ่ง หนักแน่นดีครับ

เท่าที่ดูรุ่น 522 แล้วเหมือนว่ากำลังจะดีกว่า รุ่น 521 และเพิ่มลูกเล่น ไอพอท ไอโพน

ส่วนลำโพง น้องไพ กำลังดี ได้เนื้อเสียง ดีกว่า in the box ค่ายอื่นแน่นอน 

ส่วนร้านลองโทรถาม  http://www.futureworld-audio.com/index.php/Contact-us        ราคาดี 

แต่ผมคิดว่า  ไม่ลองดูรุ่นเก่า  แต่รุ่นสูงกว่า เช่น 921  821  ราคามันอาจลงมา พอๆกัน ลองถามที่ร้านดู

หรือไม่ลองดูที่เป็นเซต เพื่อได้ราคาถูกกว่าซื้อแยก เช่น htx 861 s หรือ  htx 561s

ลองโทรถามดูครับ  รู้สึกว่าที่ร้านโทรสั่งให้ไปส่งได้  เห็นว่ามีเพื่อนสมาชิก เคยใช้บริการอยู่ครับ

จบ

วันนี้ได้ลองเอาหนังเก่ามาดูเรื่อง we were soldiers     เสียงดีมากเรื่องนึง   ดูสนุก ไม่น่าเบื่อ  ถึงเคยดูไปแล้ว กับชุุดเก่า     

บรรยากาศ เหมือนอยู่ ในสมรภูมิ ละเบิดลงที  รู้สึกถึงแรง คลื่นส่งถึงตัว เสียงกระสุน บินข้ามไปมา  เสียงฮอ บินวนไปมา

ภาพเหมือนจริง เวลาโดนนาปาม  หน้าไหม้ไปเลย         

วันนี้ลองเอา  Cloverfield  กลับมาดู  จะลองดูว่าเสียงจะดีแค่ไหน  เพราะ ได้  5 ดาว  BASS in Movies with Frequency

สรุป  เสียงเบส  เยอะมาก  ถึงกับทำ  บ้านสั่น  ฝ้าสะเทือน 

แต่ดูแล้ว อยากจะอวกแตกเลยครับ  มึนมาก  ไม่สนุกเหมือนกับครั้งแรกที่ได้ดู รู้สึกเสียเวลา

เนื้อเรื่องห่วย  เสียงดีพอประมาน แต่ถ้าใครอยากลอง ซับ  ก็ดูได้ครับ

ส่วนนี่รายชื่อหนังที่ได้  5 ดาว ของเสียงเบส

รายชื่อหนังที่ได้ 5 ดาว                   

The New Master List of BASS in Movies with Frequency Charts

Five star

Cloverfield(blu-ray)
The Haunting(dts)
Flight of the Phoenix
Hot Fuzz
The Incredible Hulk (2008)
Live Free or Die Hard(dts)
The Lord of the Rings - The Fellowship of the Ring
The Lord of the Rings - The Return of the King
Pulse
War of the Worlds(dts)
Tron: Legacy(blu-ray)
How to Train Your Dragon
Percy Jackson & the Olympians: The Lightning Thief
Titan A.E.(dts)
9
Inside(Ã l'interieur)(French dts track)
[Rec]2
Battle: Los Angeles
Underworld: Awakening
Sky Captain and the World of Tomorrow(dts)
Immortals(sigh)

วันนี้นั่งดูกาตูนกับลูก เรื่อง The Pirates Band of Misfits (กองโจรสลัดหลุดโลก)

เสียงดีเลยครับ  ดูพากษ์ไทย  เนื้อเรื่องสำหรับเด็กดู  แต่เสียงใช้ได้เลยครับ

ภาพสวยดี  ไม่ได้ลองพากษ์ eng แต่น่าจะเสียงดีเหมือนกัน

เพิ่งจะเอา หนัง เอเลี่ยน ปะทะ พรีเดเตอร์ ภาคแรก กลับมาดูกับน้องไพ

ขอบอกว่าสนุกกว่าดูกับ ชุดเมื่อก่อน ปี 2004 อย่างมาก สนุก เร้าใจ เบสหนักแน่น

ใครเพิ่งเปลี่ยนชุด หรือพึ่งจะซื้อมา  ลองเอากลับมาดูซิครับ

ว่าหนังสนุกกว่าที่เคยดู

วันนี้มีเวลานั่งดูหนัง เรื่อง         The Viral Factor เถื่อน เฉือนระห่ำ  ขอบอกมันมาก  เสียงดี  ( จีน dth )เสียงไทยไม่ได้เรื่อง

เนื้อเรื่องใช้ได้  ยิงกันสนั่น  ฮอบินให้ว่อน ได้ลองซับกันด้วย สุ่มเสียงไม่แพ้หนัง    hollywood  ดูแล้วไม่มีง่วง  ดำเนินเนื้อเรื่องดีไม่น่าเบื่อ

ขนาดนอนดูหลังกิน ชาบู  ยังไม่หลับ

เพิ่งจะได้ดูเรื่อง  แย่งตาย ทะลุตาย The Cabin in the Woods

ขอบอกมันมาก   เนื้อเรื่องดี  แวกแนว  เสียง dts  สุดมันซับสะเทือน

ภาพสวยเนียน  ได้ทุกอารมณ์  +  ความสะใจ

ต้องลองกันเอง ครับ

ออฟไลน์ pratad22

ราคาไม่เกิน20,000 ช่วยแนะนำรุ่นด้วยได้ไหมคะ พอดีไม่ค่อยมีความรู้มากเท่าไหร่ อยากไว้ดูหนัง+ฟังเพลงเพราะๆด้วยน่ะค่ะ
ฝากด้วยนะคะ ว่าจะไปซื้ออาทิตย์หน้าค่ะ ถ้ามีร้านไหนถูกๆดีๆpmมาบอกด้วยนะคะ
++ งบไม่เกิน 20,000.- บาท  ชุด In The Box  ถ้าเปรียบเทียบกับยี่ห้อดังอื่น ๆ ในราคาเดียวกันจะได้ลำโพงเล็ก ๆ 5ตัว กับ sub ไม่เกิน 8 นิ้ว อีก 1 ลูก (และบ่อยครั้งที่ผมเห็นหลายคนที่ชื่อชุดดังกล่าวไปต้อง Up ลำโพงใหม่กันเยอะมาก) แต่กับ Sherwood จะได้ลำโพงตั้งพื้นแบบ 5.1 ทั้งชุด เสียงที่ได้ใหญ่โต อลังการ หนักแน่น ดุดัน โดยเฉพาะเวลาเจอฉากเอฟเฟ๊คหนัก ๆ ระเบิดลงแต่ละลูก ตูม.มม ตูม.มมมม รับรู้ได้ถึงแรงระเบิดที่ลงเลยละครับ นี่ยังไม่รวมฉากแอคชั่นต่าง ๆ ที่มีเสียงกระสุนปืน ปืนใหญ่ ปืนกล ฉาก เตะ ต่อย เสียงดังหนักแน่นชัดเจน ทั้งจากลำโพง Sub และลำโพงตั้งพื้น แถมยังพ่วงด้วย Sub จาก Bosswood sb-310 ที่หลายท่านใช้แล้วต่างพอใจกันมากในศักยภาพทั้งดูหนังและฟังเพลงซึ่งหาคู่แข่งต่อกรยากครับในราคานี้ ถ้าซื้อทั้งชุดเฉลี่ย Sub ตัวนี้ราคาแค่ 3,000.- บาท เท่านั้น ยังไงคุณลองไปฟังดูนะครับว่าใช่แนวเสียงที่ท่านชอบหรือเปล่า แต่ไม่ใช่ฟังแค่ Sherwood อย่างเดียวนะครับ ผมอยากให้คุณไปฟังทุกชุด ทุกยี่ห้อ ในราคาที่คุณตั้งเอาไว้ครับ เลือกชุดที่ชอบที่สุด ขอให้มีความสุขกับการตระเวณฟังเครื่องเสียงที่ถูกใจนะครับ
ลองเข้าไปอ่านดูข้อมูลจากคนที่ใช้ Sherwood ครับ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=198084
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 03:43:58 pm โดย pratad22 »

เพิ่งจะได้ดูเรื่อง  แย่งตาย ทะลุตาย The Cabin in the Woods

ขอบอกมันมาก   เนื้อเรื่องดี  แวกแนว  เสียง dts  สุดมันซับสะเทือน

ภาพสวยเนียน  ได้ทุกอารมณ์  +  ความสะใจ

ต้องลองกันเอง ครับ
[/quote
++ แย่งตาย ทะลุตาย The Cabin in the Woods  ผมยังไม่ได้ดูครับ เดี่ยวคงต้องหามาดูแล้วครับ ขอบคุณ คุณcan18 ที่แชร์หนังเสียงดี ๆ ครับ  ผมดูแต่  ดูเรื่อง Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน) บอกได้คำเดียวว่าเสียงต่ำมัน โดน.นนนน จริง ๆ ครับ ตั้งแต่ดูหนังมามีเรื่องนี้แหละครับที่สามารถทำให้บ้านข้าง ๆ มาตะโกนเรียกผมที่หน้าบ้านบอกว่า ช่วยลด เบส.สสสส ลงหน่อย เพราะบ้านมันสั่นสะเทือนเพราะคลื่นความถี่ต่ำไป 3 - 4 หลังติด ๆ กันแล้ว(ทั้ง ๆ ที่ผมก็เปิดในระดับปกติเหมือนหนังทุก ๆ เรื่องนะแหละครับ ผมก็ขอโทษขอโพยพี่เค้าไปตามระเบียบครับ) เริ่มจากฉากที่ยานเอเลี่ยนตกลงมาชนอาคาร ตึกต่าง ๆ เสียงดังสนั่น สะเทือนบ้านเลยครับ กับอีกฉากที่พระเอกนั่งเรือยางออกไปดูยานเอเลี่ยนที่ลอยอยู่กลางทะเล ช่วงจังหวะที่พระเอกกระโดดจากเรือยางลาดตระเวณไปที่ยานเรือของเอเลี่ยน เสียง เท้าที่กระทบ.บบบ กับพื้นผิวยานเรือเอเลี่ยนดังหนักแน่นและหนามาก ๆ ครับ จากนั้นพระเอกก็ใช้เท้าเคาะ(กระทืบ) เบา ๆ ที่บนผิวยานเรือของเอเลี่ยนดู ฉากนี้แหละครับที่ Sherwood ถ่ายทอดน้ำเสียงให้รับรู้ว่าผิวโครงสร้างยานเรือของเอเลี่ยนมันเป็นเหล็กแข็ง.งงง และหนามาก ๆ ครับ ได้บรรยากาศจริง ๆ (เหมือนเราเอาเท้าไปเคาะยานเอเลี่ยนจริง ๆ เลยครับ) และกำลังจะถึงฉากที่คนข้างบ้านมาตะโกนบอกให้เบา เบส นั่นก็คือ ฉากที่พระเอาเอามือไปแตะ!!! ที่ยานเรือของเอเลี่ยน จากนั้นก็มีเสียงเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อต ถีบ.บบบ จนพระเอกลอยกระเด็นตกน้ำไป เสียงความถี่ต่ำหนักแน่นมากครับ (ถึงหลับตาฟังแต่เสียงก็รับรู้ได้ถึงน้ำหนัก.กกก ของคลื่นความถี่ต่ำที่ผลักพระเอกกระเด็นตกน้ำเลยครับ) และเริ่มจากฉากนี้ไปจะได้ยินเสียงเหมือนคลื่นความถี่ ต่ำ !!! สุด ๆ ดังอยู่ตลอดเรื่อย ๆ จนบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง ลำโพงทั้ง 5 ตัว และ Sub ทำงานหนักมาก ๆ ครับ แต่สุดท้าย Sub ก็เอาอยู่ (แต่เอาพี่ข้างบ้านไม่อยู่) ต้องบอกว่า Sub SB-310 ทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม และสุดยอดมาก ๆ เลยครับ อย่างที่ผมเคยบอกไปแล้ว ว่าเป็น Sub ที่หาคู่แข่งยากมาก ๆ ในราคาไม่ถึงหมื่นบาท ขนาดราคาหมื่นกลาง ๆ ยังมีแป็ก เลยครับ ถือว่าเป็น Sub แถมที่คุ้มสุด ๆ เลย แล้วหลังจากนั้นก็จะมีเครื่องบินขับไล่ขับไล่บินโฉบมาเสียงไอพ่นเครื่องบินดังหนักแน่นใหญ่โต อลังการมาก ๆ เสียงดังน่ากลัวได้บรรยากาศจริง ๆ ครับ และอีกหลาย ๆ ฉากในหนังเรื่องนี้ที่ให้เสียงเบส เสียงต่ำ ดีมาก ๆ ครับ ผมยกให้ Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน) เป็นหนังที่มีทดสอบลำโพง Sub ได้ดีแห่งปีอีก 1 เรื่องเลยละครับ

++ แย่งตาย ทะลุตาย The Cabin in the Woods  ผมยังไม่ได้ดูครับ เดี่ยวคงต้องหามาดูแล้วครับ ขอบคุณ คุณcan18 ที่แชร์หนังเสียงดี ๆ ครับ  ผมดูแต่เรื่อง Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน) เสียงต่ำ โดน.นนนน จริง ๆ ครับ ตั้งแต่ดูหนังมามีเรื่องนี้แหละครับที่สามารถทำให้บ้านข้าง ๆ มาตะโกนเรียกผมที่หน้าบ้านบอกว่า ช่วยลด เบส.สสสส ลงหน่อย เพราะบ้านมันสั่นสะเทือนเพราะคลื่นความถี่ต่ำไป 3 - 4 หลังติด ๆ กันแล้ว(ทั้ง ๆ ที่ผมก็เปิดในระดับปกติเหมือนหนังทุก ๆ เรื่องนะแหละครับ ผมก็ขอโทษขอโพยพี่เค้าไปตามระเบียบครับ) เริ่มจากฉากที่ยานเอเลี่ยนตกลงมาชนอาคาร ตึกต่าง ๆ เสียงดังสนั่น สะเทือนบ้านเลยครับ กับอีกฉากที่พระเอกนั่งเรือยางออกไปดูยานเอเลี่ยนที่ลอยอยู่กลางทะเล ช่วงจังหวะที่พระเอกกระโดดจากเรือยางลาดตระเวณไปที่ยานเรือของเอเลี่ยน เสียง เท้าที่กระทบ.บบบ กับพื้นผิวยานเรือเอเลี่ยนดังหนักแน่นและหนามาก ๆ ครับ จากนั้นพระเอกก็ใช้เท้าเคาะ(กระทืบ) เบา ๆ ที่บนผิวยานเรือของเอเลี่ยนดู ฉากนี้แหละครับที่ Sherwood ถ่ายทอดน้ำเสียงให้รับรู้ว่าผิวโครงสร้างยานเรือของเอเลี่ยนมันเป็นเหล็กแข็ง.งงง และหนามาก ๆ ครับ ได้บรรยากาศจริง ๆ (เหมือนเราเอาเท้าไปเคาะยานเอเลี่ยนจริง ๆ เลยครับ) และกำลังจะถึงฉากที่คนข้างบ้านมาตะโกนบอกให้เบา เบส นั่นก็คือ ฉากที่พระเอาเอามือไปแตะ!!! ที่ยานเรือของเอเลี่ยน จากนั้นก็มีเสียงเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อต ถีบ.บบบ จนพระเอกลอยกระเด็นตกน้ำไป เสียงความถี่ต่ำหนักแน่นมากครับ (ถึงหลับตาฟังแต่เสียงก็รับรู้ได้ถึงน้ำหนัก.กกก ของคลื่นความถี่ต่ำที่ผลักพระเอกกระเด็นตกน้ำเลยครับ) และเริ่มจากฉากนี้ไปจะได้ยินเสียงเหมือนคลื่นความถี่ ต่ำ !!! สุด ๆ ดังอยู่ตลอดเรื่อย ๆ จนบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง ลำโพงทั้ง 5 ตัว และ Sub ทำงานหนักมาก ๆ ครับ แต่สุดท้าย Sub ก็เอาอยู่ (แต่เอาพี่ข้างบ้านไม่อยู่) ต้องบอกว่า Sub SB-310 ทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม และสุดยอดมาก ๆ เลยครับ อย่างที่ผมเคยบอกไปแล้ว ว่าเป็น Sub ที่หาคู่แข่งยากมาก ๆ ในราคาไม่ถึงหมื่นบาท ขนาดราคาหมื่นกลาง ๆ ยังมีแป็ก เลยครับ ถือว่าเป็น Sub แถมที่คุ้มสุด ๆ เลย แล้วหลังจากนั้นก็จะมีเครื่องบินขับไล่ขับไล่บินโฉบมาเสียงไอพ่นเครื่องบินดังหนักแน่นใหญ่โต อลังการมาก ๆ เสียงดังน่ากลัวได้บรรยากาศจริง ๆ ครับ และอีกหลาย ๆ ฉากในหนังเรื่องนี้ที่ให้เสียงเบส เสียงต่ำ ดีมาก ๆ ครับ ผมยกให้ Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน) เป็นหนังที่มีทดสอบลำโพง Sub ได้ดีแห่งปีอีก 1 เรื่องเลยละครับ
ปล: มีโอกาสจะเปลี่ยนประสบการณ์หา AVR Pioneer มาฟังบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 03:59:51 pm โดย pratad22 »

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
สุดยอดครับ BATTLE SHIP [ปลื่ม]

++ แย่งตาย ทะลุตาย The Cabin in the Woods  ผมยังไม่ได้ดูครับ เดี่ยวคงต้องหามาดูแล้วครับ ขอบคุณ คุณcan18 ที่แชร์หนังเสียงดี ๆ ครับ  ผมดูแต่เรื่อง Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน) เสียงต่ำ โดน.นนนน จริง ๆ ครับ ตั้งแต่ดูหนังมามีเรื่องนี้แหละครับที่สามารถทำให้บ้านข้าง ๆ มาตะโกนเรียกผมที่หน้าบ้านบอกว่า ช่วยลด เบส.สสสส ลงหน่อย เพราะบ้านมันสั่นสะเทือนเพราะคลื่นความถี่ต่ำไป 3 - 4 หลังติด ๆ กันแล้ว(ทั้ง ๆ ที่ผมก็เปิดในระดับปกติเหมือนหนังทุก ๆ เรื่องนะแหละครับ ผมก็ขอโทษขอโพยพี่เค้าไปตามระเบียบครับ) เริ่มจากฉากที่ยานเอเลี่ยนตกลงมาชนอาคาร ตึกต่าง ๆ เสียงดังสนั่น สะเทือนบ้านเลยครับ กับอีกฉากที่พระเอกนั่งเรือยางออกไปดูยานเอเลี่ยนที่ลอยอยู่กลางทะเล ช่วงจังหวะที่พระเอกกระโดดจากเรือยางลาดตระเวณไปที่ยานเรือของเอเลี่ยน เสียง เท้าที่กระทบ.บบบ กับพื้นผิวยานเรือเอเลี่ยนดังหนักแน่นและหนามาก ๆ ครับ จากนั้นพระเอกก็ใช้เท้าเคาะ(กระทืบ) เบา ๆ ที่บนผิวยานเรือของเอเลี่ยนดู ฉากนี้แหละครับที่ Sherwood ถ่ายทอดน้ำเสียงให้รับรู้ว่าผิวโครงสร้างยานเรือของเอเลี่ยนมันเป็นเหล็กแข็ง.งงง และหนามาก ๆ ครับ ได้บรรยากาศจริง ๆ (เหมือนเราเอาเท้าไปเคาะยานเอเลี่ยนจริง ๆ เลยครับ) และกำลังจะถึงฉากที่คนข้างบ้านมาตะโกนบอกให้เบา เบส นั่นก็คือ ฉากที่พระเอาเอามือไปแตะ!!! ที่ยานเรือของเอเลี่ยน จากนั้นก็มีเสียงเหมือนโดนไฟฟ้าช๊อต ถีบ.บบบ จนพระเอกลอยกระเด็นตกน้ำไป เสียงความถี่ต่ำหนักแน่นมากครับ (ถึงหลับตาฟังแต่เสียงก็รับรู้ได้ถึงน้ำหนัก.กกก ของคลื่นความถี่ต่ำที่ผลักพระเอกกระเด็นตกน้ำเลยครับ) และเริ่มจากฉากนี้ไปจะได้ยินเสียงเหมือนคลื่นความถี่ ต่ำ !!! สุด ๆ ดังอยู่ตลอดเรื่อย ๆ จนบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง ลำโพงทั้ง 5 ตัว และ Sub ทำงานหนักมาก ๆ ครับ แต่สุดท้าย Sub ก็เอาอยู่ (แต่เอาพี่ข้างบ้านไม่อยู่) ต้องบอกว่า Sub SB-310 ทำงานได้อย่างยอดเยี่ยม และสุดยอดมาก ๆ เลยครับ อย่างที่ผมเคยบอกไปแล้ว ว่าเป็น Sub ที่หาคู่แข่งยากมาก ๆ ในราคาไม่ถึงหมื่นบาท ขนาดราคาหมื่นกลาง ๆ ยังมีแป็ก เลยครับ ถือว่าเป็น Sub แถมที่คุ้มสุด ๆ เลย แล้วหลังจากนั้นก็จะมีเครื่องบินขับไล่ขับไล่บินโฉบมาเสียงไอพ่นเครื่องบินดังหนักแน่นใหญ่โต อลังการมาก ๆ เสียงดังน่ากลัวได้บรรยากาศจริง ๆ ครับ และอีกหลาย ๆ ฉากในหนังเรื่องนี้ที่ให้เสียงเบส เสียงต่ำ ดีมาก ๆ ครับ ผมยกให้ Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน) เป็นหนังที่มีทดสอบลำโพง Sub ได้ดีแห่งปีอีก 1 เรื่องเลยละครับ
ปล: มีโอกาสจะเปลี่ยนประสบการณ์หา AVR Pioneer มาฟังบ้างครับ

(เหมือนคุณ pratad22 เขียนบรรยายจนเห็นภาพเหมือนนั่งดูหนังอีกรอบหนึง ผมชอบครับ)

ผมชอบนะครับ  เวลาเราซื้ออะไรมาคุ็มกับราคา  ไม่ต้องเสียงเงินเยอะเกินเหตุจำเป็น  เก็บไว้ให้ครอบครัวได้ใช้  ผมว่ามันจึงเป็นความสุข  ที่แท้จริง

ดูหนังจะสนุกผมว่า  ดูแล้วต้องได้อารมณ์  ร่วมกับหนัง  อย่าไปจับผิดลำโพงมันเลย พยายามเซ็ตเสียงให้ได้ใจเรามากที่สุด  ไม่ต้องกลัวความถูกผิด ลองปรับดูจะได้เป็นประสบการณ์ 

ส่วนแนวเสียง  น้องไพ  กับ  น้องเชอ  ผมว่าใกล้เคียงกัน  กำลังสำลองดี  ดูหนัง action รับประกันความมัน

ใครยังไม่เคยดูเรื่อง  Hot Fuzz  ผมอยากบอกว่าคุณข้ามหนัง  มัน  มัน  ไปเรื่องหนึงครับ

เรื่องเสียงซับ ได้ 5 ดาว 

เนื้อเรื่อง  ผมชอบนะครับ  ไม่อยากบอกลายละเอียด  เดี๋ยวไม่สนุก

ภาพสวย  โอเค 

เสียงขอบอก   มัน มัน  มัน  ได้แค่คำเดียว ( เสียง ENG )

เออผมลืมไปอีกเรื่องหนึงที่เมื่อคืนดู

The Dictator (2012)  จอมเผด็จการ

ไม่ได้ดูหนังแล้วได้หัวเราะเต็มที่นานแล้ว  เรื่องนี้ใช่เลยครับ  หลายฉากเลย

++ The Viral Factor เถื่อน เฉือนระห่ำ  เป็นหนังจีนฮ่องกงที่ดำเนินเรื่องเร็ว สนุก ตื่นเต้น และนั่งลุ้นตลอดเวลา เหมือนที่คุณ can18 แนะนำมาเลยครับ ขนาดผมดูทาง ออนไลน์ ยังมันส์มาก ว่าเสาร์นี้จะไปสอยแผ่นมาสเตอร์ที่พ๊อยโต๊ะ มาเก็บไว้ดูซะหน่อยแล้วครับ