ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153770 ครั้ง)

ออฟไลน์ can18

• Edge LED TV member
ถึงพี่   pratad22

ครับพี่ผมชอบเวลาที่พี่เล่าเรื่อง  บรรยายถึงความรู้สึกที่ดูหนัง  เวลาที่พี่เขียนเหมือนคนดูหนัง  คนรักหนัง   

มันได้อารมณ์ของหนังจริงๆ 

เห็นพี่ไปรีวิวหนังที่พี่ดูอีกเวป  เสียดายที่พี่ไม่ค่อยมามารีวิวให้เพื่อนๆในเวปนี้บ้าง  จะได้มาช่วยแชร์           

ประสบการณ์กัน  เหมือนนั่งวิจารน์หนังไปในตัว 

และก็จะได้แนะนำน้องเชอ  ไปในตัวด้วย  สำหรับมือใหม่  ที่อยากได้ของดีราคาน่าคบหา

มีกาตูนอีกเรื่องนึงที่เวลาอยากลองเสียงก็จะหยิบเรื่องนี้มาดู   Megamind   

เนื้อเรื่องพอใช้  แต่ภาพและเสียงผมให้เกือบเต็ม 

ส่วนตัวเรื่องนี้     ดูไม่ถึง  10  ครั้ง

แต่ก็ชอบ

ผมอยากให้เพื่อนๆที่ใช้  เชอวูดและ น้องไพ  ที่ผมแนะนำ และไม่ได้แนะนำ 

เข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์ และความรู้   ที่ได้ใช้  เชอวูด  เช่น การปรับแต่ง   ปัญหา  และความรู้สึกที่ได้รับจากเครื่องเสียงที่ท่านใช้อยู่

เพื่อที่จะเป็นแนวทาง  ให้คนเล่นหน้าใหม่  หรือหน้าเก่าที่ไม่เคยฟังอย่างจริงจัง  โดยใช้ประสบการณ์ที่พวกคุณใช้จริง

จะได้ไม่ต้องไปหลงกับรีวิว  เหมือนกับผมตอนแรกที่เล่นเครื่องเสียง

และช่วยกันเข้ามาเล่า  บรรยาย  ความรู้สึกกับหนังที่ท่านๆ  ได้ดูกับชุดของท่าน  ว่าเป็นยังไง  ไม่มีถูกผิด

ไม่ใช่คนนึงชอบหนังเรื่องนี้  แต่อีกคนไม่ชอบ  ตรงนี้เป็นสิทธิส่วนบุคคล  มันขัดแย้งกันได้  แต่ขอให้อย่างมีเหตุมีผล

จะได้เป็นประสบการณ์  เล่าสู่กันฟังครับ 

สุดท้ายอยากบอกกับเพื่อนๆว่า  ก่อนซื้อคุณจะอ่าน  จะฟัง  มากเท่าไหร่ก็ได้ที่คุณสามารถ  ทำได้

แต่เมื่อซื้อมาแล้ว  อ่านให้น้อยลง  ฟังให้น้อยลง  แล้วจงดูหนัง  ฟังเพลง เยอะๆ  อย่ามัวแต่จะจับผิดมันเลย  เดี๋ยวจะดูหนังไม่สนุกไม่รู้เรื่องครับ

*****เมื่อไหร่ที่คุณ  เปลี่ยนจากคนใช้    กลายเป็น    คนเล่น   มันไม่มีวันจบหรอกครับ 

ผู้ผลิตสินค้าทุกชนิด  เค้าต้องการจะขายของ  เค้าก็จะออก ลูกเล่นใหม่ๆมา  เพื่อที่จะให้คุณยอมควักเงินออกจากกระเป๋า

ยกตัวอย่าง  สมัยก่อนคุณดูหนัง  มันเริ่มจากเสียง  MONO  แล้วก็  STEREO แล้วก็  PROLOGIC  แล้วก็  Dolby Digital  แล้วก็  DTS

จนทุกวันนี้เสียง  HD  ผมขอถามว่า  ถ้าผู้ผลิต  เค้าไม่ออกเสียง  HD  มาแล้วเค้าจะทำการตลาดยังไง 

ส่วนตัวผม  ถ้าคุณไม่ได้ใช้Blu-ray  ยังดูแผ่น  DVD  อันนี้ผมว่ายิ่งไม่จำเป็นอย่างมาก

เครื่องเสียงชุดนึงใช้จริงๆ  มีถึง 10 ปี  แต่ผมว่าซัก  5-6  ปีก็คุ้มแล้ว  จะเปลี่ยนตอนนั้น ก็ไม่เสียดายแล้วครับ

สุดท้ายดูจบเกือบทุกภาค  Resident Evil  เนื้อเรื่องภาค  1-4  ต่อเนื่องกันดี

ภาค 1  พอดีที่ดูไฟล์ไม่ค่อยจะดี  เลยบอกลายละเอียด  ของเสียงไม่ได้  ดูจบลบเลย  เดี๋ยวรอโหลดใหม่

ภาค  2 เสียงดี  ภาพสวย  ส่วนตัวผมครั้งแรกที่ดูไม่ค่อยชอบ  แต่รอบนี้ดูต่อจาก ภาค 1 เลยรู้สึกดีแหะ   ดูรู้เรื่องหมด

ภาค 3 ตอนแรกดูกำลังสนุกเลย  แต่พอกลางเรื่องไฟล์ดันมีปัญหา  เลยหยุดดู  ลบทิ้งซะเลย    เดี๋ยวรอโหลดใหม่  น่าจะรอไม่นาน

ขอแนะนำถ้าจะดูหนังภาคต่อ   ควรนำภาคก่อนหน้ามาดูอีกสักรอบ  คุณจะได้อรรถรส  มากยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ Pussycat

• LCD TV member
  • **
พูดถึงหนังเรื่องนึงที่ผมเคยดู  ทุกวันนี้ยังคงให้เป็นหนังผีที่น่ากลัวที่สุดในความรู้สึกของผมเอง  เพราะดูเสร็จไม่กล้าเก็บเอาไว้  รู้สึกว่าน่ากลัวมากจริง

เพราะ  ยังไม่มั่นใจว่าเป็นหนังหรือเรื่องจริง  ขนาดว่าผมดูหนังมามากแล้ว  ยังฟันธงไม่ได้  เพื่อนๆคนไหนดูแล้วมาวิจารน์กัน

Grave Encounters

อันนี้เนื้อเรื่องย่อลองอ่านดูได้   ก่อนดูจริง

http://movie.mthai.com/movie-profile/new-movie/104420.html

เคยอ่านเจอว่าเป็นเรื่องจริงมีคนเคยเจอ แต่ที่เอามาฉายให้ดูเป็นการถ่ายทำโดบใช้ดารานักแสดง
ไม่ใช่คนที่เจอจริงๆ และเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในหนังก็เป็นการเขียนบทภาพยนตร์ให้ดูน่ากลัว ไม่ใช่เหตุการณ์จริง

ออฟไลน์ popza1987

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้ sherwood สินค้าราคาขึ้นหรอครับ ผมไปดูที่ PowerBuy สาขาเมก้าบางนา ชุดที่ 3 >>> http://pic.free.in.th/id/97bb241507fb692dba62182404296175

ที่ PowerBuy ขายอยู่ที่ 35900 บาทอ่ะ  [เศร้า] พี่ๆท่านไหนเดินผ่าน PowerBuy สาขาอื่นช่วยดูราคาให้ทีครับว่าขายเท่ากันรึเปล่า  [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 08:26:56 pm โดย popza1987 »

ได้คุยกับเซลล์  โดยตรงรึเปล่าครับ  บางทีเข้าเขียนเอาไว้ให้ลูกค้าเห็นก่อนที่จะลดราคา 

แล้วชุดตอนนี้  2  ราคาเท่าไหร่ครับ

งั้นลองโทรถามร้านนี้ดูก่อนได้ครับ 

http://www.futureworld-audio.com/index.php/Contact-us

ได้เรื่องยังไง  บอกกันบ้างน่ะครับ

• *
ได้คุยกับเซลล์  โดยตรงรึเปล่าครับ  บางทีเข้าเขียนเอาไว้ให้ลูกค้าเห็นก่อนที่จะลดราคา 

แล้วชุดตอนนี้  2  ราคาเท่าไหร่ครับ

งั้นลองโทรถามร้านนี้ดูก่อนได้ครับ 

http://www.futureworld-audio.com/index.php/Contact-us

ได้เรื่องยังไง  บอกกันบ้างน่ะครับ

ชุด 2 ไม่ได้ถามอ่ะครับพี่ พอดีสนใจแต่ชุด 3 และเหลือบไปเห็นชุด 6 เพราะป้ายราคาวางติดกันอยู่
เดี๋ยววันหลังลองโทรไปที่ร้านที่พี่แนะนำน่ะครับแล้วจะมาแจ้งอีกที

เมื่อคืนนั่งดูเรื่อง  มอเตอร์เวย์ Motorway.2012 

ผมดูแล้วไม่สนุก  แต่ในเรื่องจะมีเทคนิค  ขับรถ  ในซอยที่เลี้ยว  90 องศา

และจะเน้นฉากไล่ล่า  บนถนน  แต่ถ้าคนชอบรถ  ชอบแต่งรถ  อาจจะชอบครับ

ออฟไลน์ pratad22

ผมอยากให้เพื่อนๆที่ใช้  เชอวูดและ น้องไพ  ที่ผมแนะนำ และไม่ได้แนะนำ 

เข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์ และความรู้   ที่ได้ใช้  เชอวูด  เช่น การปรับแต่ง   ปัญหา  และความรู้สึกที่ได้รับจากเครื่องเสียงที่ท่านใช้อยู่

เพื่อที่จะเป็นแนวทาง  ให้คนเล่นหน้าใหม่  หรือหน้าเก่าที่ไม่เคยฟังอย่างจริงจัง  โดยใช้ประสบการณ์ที่พวกคุณใช้จริง

จะได้ไม่ต้องไปหลงกับรีวิว  เหมือนกับผมตอนแรกที่เล่นเครื่องเสียง

และช่วยกันเข้ามาเล่า  บรรยาย  ความรู้สึกกับหนังที่ท่านๆ  ได้ดูกับชุดของท่าน  ว่าเป็นยังไง  ไม่มีถูกผิด

ไม่ใช่คนนึงชอบหนังเรื่องนี้  แต่อีกคนไม่ชอบ  ตรงนี้เป็นสิทธิส่วนบุคคล  มันขัดแย้งกันได้  แต่ขอให้อย่างมีเหตุมีผล

จะได้เป็นประสบการณ์  เล่าสู่กันฟังครับ 

สุดท้ายอยากบอกกับเพื่อนๆว่า  ก่อนซื้อคุณจะอ่าน  จะฟัง  มากเท่าไหร่ก็ได้ที่คุณสามารถ  ทำได้

แต่เมื่อซื้อมาแล้ว  อ่านให้น้อยลง  ฟังให้น้อยลง  แล้วจงดูหนัง  ฟังเพลง เยอะๆ  อย่ามัวแต่จะจับผิดมันเลย  เดี๋ยวจะดูหนังไม่สนุกไม่รู้เรื่องครับ

*****เมื่อไหร่ที่คุณ  เปลี่ยนจากคนใช้    กลายเป็น    คนเล่น   มันไม่มีวันจบหรอกครับ 

ผู้ผลิตสินค้าทุกชนิด  เค้าต้องการจะขายของ  เค้าก็จะออก ลูกเล่นใหม่ๆมา  เพื่อที่จะให้คุณยอมควักเงินออกจากกระเป๋า

ยกตัวอย่าง  สมัยก่อนคุณดูหนัง  มันเริ่มจากเสียง  MONO  แล้วก็  STEREO แล้วก็  PROLOGIC  แล้วก็  Dolby Digital  แล้วก็  DTS

จนทุกวันนี้เสียง  HD  ผมขอถามว่า  ถ้าผู้ผลิต  เค้าไม่ออกเสียง  HD  มาแล้วเค้าจะทำการตลาดยังไง 

ส่วนตัวผม  ถ้าคุณไม่ได้ใช้Blu-ray  ยังดูแผ่น  DVD  อันนี้ผมว่ายิ่งไม่จำเป็นอย่างมาก

เครื่องเสียงชุดนึงใช้จริงๆ  มีถึง 10 ปี  แต่ผมว่าซัก  5-6  ปีก็คุ้มแล้ว  จะเปลี่ยนตอนนั้น ก็ไม่เสียดายแล้วครับ
++ เป็นดังที่คุณ can18 ได้กล่าวเอาไว้ทุกประการครับ ระยะเวลา 1 ปีที่ผ่านมา ผมได้ประสบการณ์จากชุด Sherwood ที่ผมใช้เป็นอย่างมาก ซึ่งประสบการณ์ที่สอนให้ผมรู้ในวันนั้น ก็คือ จงอย่าเอาชุดของเราไปเปรียบเทียบกับชุดของคนอื่น หรือยี่ห้ออื่น ๆ เพราะมันจะทำให้ท่านไม่มีวัน จบ !! สุดท้ายต้องมาถามตัวเอง ว่า ตัวเองชอบแนวเสียงแบบไหนกันแน่ ?? เพราะถ้าท่านมั่นใจว่า ชุดเครื่องเสียงที่ท่านใช้อยู่ปัจจุบันเป็นชุดที่ท่านไปฟังมาแล้วถูกใจ ชอบแนวเสียงแบบนี้ จนตัดสินใจซื้อมาใช้ ก็ขอให้ท่านศรัทธาในเสียงที่ท่านชอบเถอะครับ ถ้าเสียงมันยังไม่ได้ตามที่ต้องการ ผมบอกได้คำเดียวว่า  Set !! เข้าไปครับ เหมือนชุด Sherwood ที่ผมใช้อยู่ในปัจจุบัน ตั้งแต่ผมได้ชุดนี้มาผมไม่เคยหยุด set เลยครับ จนเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ผมก็ Set จนได้เสียงที่พอใจมากที่สุดทั้งดูหนัง และฟังเพลง มันทำให้ผมรู้สึก ภูมิใจในตัวเองไม่น้อย(ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้ เริ่มรู้สึกท้ออยากจะซื้อสายแพง ๆ มาเสริมเสียงที่มันยังขาด) แต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้วครับ ผมว่าการ set เพื่อให้ได้เสียงตามที่ต้องการมันเป็นความท้าทายของนักเล่นเครื่องเสียง ทั้งมือใหม่และมืออาชีพเป็นอย่างมากครับ ถ้าท่านชอบแนวเสียงใน AVR ยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งแล้ว ก็ขอให้ท่านรีดประสิทธิภาพของมันออกมาด้วยการ set เพื่อให้ได้เสียงที่ท่านต้องการ(พอใจ)มากที่สุด ผมเชื่อว่า AVR ที่ท่านใช้อยู่มีเสียงที่ท่านต้องการรออยู่ข้างในครับ เหลือแต่ว่า ท่านจะ set ให้มันออกมาได้หรือเปล่า และที่สำคัญไปกว่านั้น ท่านจะอดทดได้มากแค่ไหน (ก่อนที่จะขายมัน ทิ้ง.งง เพื่อไปซื้อเครื่องใหม่) ผมว่า นี่แหละคือความท้าทาย.ยย ครับ.       

ครับพี่pratad22  ผมชอบทุกครั้งเวลาที่พี่เขียน

ครับวันนี้หยิบ  Hitman  มาดู  รอบสอง  รอบแรกกับชุดเก่า

ครั้งแรกที่ดูไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ 

ส่วนรอบนี้  ดูรู้เรื่องมากยิ่งขึ้น  เก็บรายละเอียด  เล็กๆน้อยได้หมด สงสัยเพราะดูรอบสอง

แต่รอบนีได้ดู  แบบ Uncen  ดูกันแบบชัดๆกันไปเลย

เสียงและภาพผมว่าดีอยู่ครับ   แต่เนื้อเรื่องผมว่าเฉยๆ  ดูอีกครั้งก็ไม่รู้สึกดีกว่าครั้งแรกที่ดู

วันนี้เพิ่งจะดู  Timecop (1994) ไทม์คอป ตำรวจเหล็กล่าพลิกมิติ  จบ

พอเราโตแล้วเนื้อเรื่องหนังแถบจะเดาได้เลยครับ 

หนังเก่าถ้าเป็นสมัยนั้น  ถือว่าเนื้อเรื่องไฮเทคมาก

โดยรวมภาพถือว่าธรรมดา  เสียง  พอใช้ 

• *
วันนี้ได้ไปเปิดดู sherwood ที่ PowerBuy สาขาเซ็นทรัลบางนามา ราคาชุด RD-6506 + VE5C + VE5Mx2 ราคาอยู่ที่ 24990 บาท บัตรผ่อน 0%10เดือน

แต่ผมเปลี่ยนเป็น RD-7505  + VE5C + VE5Mx2 ราคาอยู่ที่ 29990 บาท เงินสดลด 10% <<< ราคานี้ถือว่าโอไหมครับพี่

ใจจริงร้านที่พี่ can18 แนะนำราคาเงินสดลด 15% แหนะล่อตาล่อใจสุดๆ แต่ไกลจากบ้านผมมากเลยไปไม่ไหวเลยต้องขอปลงใจแถวๆบ้าน

popza1987  ที่ร้านเค้ามีบริการส่งถึงบ้าน 

เก็บเงินที่บ้านได้เลยครับ

เมื่อคืนนั่งดูหนังไทยเรื่อง   รักฉันอย่าคิดถึงฉัน  เนื้อเรื่องเดาทางง่าย  ภาพธรรมดา  เสียงพอใช้

พักหลังดูหนังไทย  บางเรื่องเปิดไม่ถึงครึ่งเรื่องก็ปิด  ไม่อยากเสียเวลาดูต่อ  บางครั้งคิดว่า

ถ้าทำได้ไม่ดี  ควรเป็นได้แค่ละคร  ไม่ใช่ทำเป็นหนัง  เดี๋ยวนี้หนังเพื่อนบ้านเรา  ดีกว่าบ้านเราเยอะมาก

เช่น  หนังอินเดีย  ทำอย่างกับหนัง  hollywood  ภาพสวย  เสียงดี   เนื้อเรื่องโอเค

วันนี้ได้ไปเปิดดู sherwood ที่ PowerBuy สาขาเซ็นทรัลบางนามา ราคาชุด RD-6506 + VE5C + VE5Mx2 ราคาอยู่ที่ 24990 บาท บัตรผ่อน 0%10เดือน

แต่ผมเปลี่ยนเป็น RD-7505  + VE5C + VE5Mx2 ราคาอยู่ที่ 29990 บาท เงินสดลด 10% <<< ราคานี้ถือว่าโอไหมครับพี่

ใจจริงร้านที่พี่ can18 แนะนำราคาเงินสดลด 15% แหนะล่อตาล่อใจสุดๆ แต่ไกลจากบ้านผมมากเลยไปไม่ไหวเลยต้องขอปลงใจแถวๆบ้าน
++ ถ้างบถึง เลือก RD 7505 เป็นคำตอบที่ถูกต้องที่สุดแล้วครับ เพราะรองรับระบบเสียงทุกอย่างหมดแล้ว ใช้ได้ไปอีกยาวนานเลยครับ ยินดีกับ คุณpopza1987 ด้วยนะครับ ที่เหลือก็เบิร์นเครื่องไปเรื่อย ๆ จนครบชั่วโมงครับ และช่วงที่เบิร์นท่านก็สังเกตุเสียงที่เปลี่ยนแปลงไปเรื่อย ๆ หากเสียงไหนมันขาดอะไร ก็เพิ่ม หากเสียงไหนมันเกิน ก็ลด  ปรับ set ให้ได้เสียงที่ท่านต้องการ(พอใจ) มากที่สุด แล้วท่านก็จะมีความสุขและภูมิใจกับชุดเครื่องเสียงที่ท่านปรับเองกับมือครับ..

รีวิว  RD 7505   เพื่อสมาชิกใหม่ๆอยากได้ข้อมูล

http://www.bosswood.com/admin/download/wavetest%20sherwood%20rd_7505.pdf

++ เมื่อวานเช่าหนัง DVD มาสเตอร์ เรื่อง MIB 3 มาดู แค่ฉากแรกที่ผู้หญิงเดินถือขนมเค้กมาเยี่ยมนักโทษ เสียงรองเท้าส้นสูงกระทบกับพื้น ดัง ก้อง.งง หนัก.กกก บรรยากาศเหมือนมาเดินอยู่ในห้องดูหนังผมเลย แล้วฉากที่สัตว์ประหลาดที่อยู่ในขนมเค้ก.กก ช่วยปลดเกาะที่เป็นเหล็กให้กับนักโทษ เสียงเสื้อเกระตัวสุดท้าย หล่น.นน ลงพื้น.นน Sherwood rd 6505 ถ่ายทอดเสียงน้ำหนักของเสื้อเกราะรับรู้ได้เลยว่าเสื้อเกราะมันเป็นเหล็กและมันหนักมาก ๆ ยิ่งเวลาเสื้อเกราะหล่นกระทบลงพื้นแล้ว เสียงเสื้อเการะเหล็กที่มันหนัก.กก กระทบลงกับพื้น.นน ถ่ายทอดน้ำเสียงง ออกมา รับรู้ได้เลยว่า มันไม่ใช่เป็นพื้นปูน.นนน แต่มันเป็นพื้นเหล็กของยาน อวกาศ.ศศ (ทั้ง ๆ ที่ตอนนั้นหนังก็ยังไม่ได้เฉลยว่าโดนขังอยู่ที่ไหน) เพราะถ้าเป็นห้องขังพื้นดินส่วนใหญ่จะเป็นเสียงพื้นปูน แข็ง ๆ แต่นี้เสียงที่ได้ยิน มันเป็นพื้นเหล็กที่หนา มาก.ก ๆ ๆ จนพื้นห้องดูหนังสะเทือนเลยครับ ได้ถึงอารมณ์จริง ๆ ฉากที่เข้าไปในร้านอาหารแล้วต่อสู้กันเสียงปืนเลเซอร์ที่ยิงใส่ถูกตัวเอเลี่ยนดัง พึ่บ.บ พึ่บ.บบ แน่น.นน มาก ๆ ครับ และฉากที่พระเอกกระโดลงจากตึก.กก ฉากนี้เล่นเอาบ้านสะเทือนไปทั้งหลัง.งง เสียงเบส แนนน เสียงต่ำ ลึก.กกก โดยเฉพาะเสียงหาง.งงยานเอเลี่ยนที่โฉบ.บบบ เข้ามา ดัง วูบ.บบบบ บรรยากาศรู้สึกได้เลยว่ามี ลม.มม หนา ๆ พัดผ่านตัว..วว ได้อารมณ์มาก ๆ ผมประทับใจฉากในลานโบว์ลิ่งที่สุด ช่วงที่คู่หูพระเอกดึงหัวเอเลี่ยนออกมา เสียง.งงง เส้นหลอด.ดดลม เส้นสุดท้ายย ขาด.ดดด เสียงง.ง. เหมือนเป็นเส้นยางง.ง.ง หนังสติ๊ก เส้นใหญ่ ๆ ดั.ง.งง ได้อารมณ์ สมจริงง.งง มาก ๆ ครับ แล้วตอนที่พระเอกเอาหัวเอเลี่ยนโยนแทนลูกโบว์ลิ่ง เสียงหัว.วว กระทบกับพื้นโบว์ลิ่ง.งง ดัง.งง สมจริงง.ง.ง สะใจ มาก ๆ แล้วหัวเอเลี่ยนก็ไหล.ลลล กลับมาใหม่ในช่องลูกโบว์ลิ่ง ฉากนี้แหละครับ ที่เสียง ดัง.งงง มาทางด้านหลังจากลำโพงเซอร์ราวด์น เสียงได้บรรยากาศมาก ๆ และผมคงบรรยายได้เพียงเท่านี้ เพราะหลังจากนั้น แผ่นก็เริ่ม ติด.ดดด (ลิขสิทธิ์ของ Happy Home เจ้าเก่า) เสียอารมณ์มากเลยครับ หนังก็กำลังสนุก เสียงก็ดี มาก ๆ ผมเชื่อว่า ถ้าทางบริษัท Happy Home ยังไม่ปรับปรุง แก้ไขในเรื่องคุณภาพของการผลิต และยังผลิตแผ่นที่มีคุณภาพต่ำ ๆ แบบนี้ออกมาขายให้กับประชาชนอีก สุดท้ายก็คงต้องแพ้ภัยตัวเองแน่นอนครับ เพราะสมัยนี้สื่อสารกว้างไกลไร้ขอบเขต ทำดี ก็ได้รับการชื่นชมและอุดหนุนตลอดไป แต่ถ้าทำไม่ดีแล้วยังไม่มีการปรับปรุง แก้ไข มือคีย์บอร์ดทุกที่พร้อมที่จะคอยสาบส่งจนไม่ได้ผุด ไม่ได้เกิดไปเองงง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 10:29:40 am โดย pratad22 »