ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ  (อ่าน 153768 ครั้ง)

ออฟไลน์ Khun Tor

• Edge LED TV member
Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:53:06 pm »
วันก่อนเพิ่งดู เพอร์ซี่แจ็คสันภาคแรก เสียงภาคไทย ห่วยมาก ครับ ไม่เข้า กับหนัง ไม่มีความเนียนของตัวละคอน กับ เสียงภาคเอาซะเลย เปลี่ยนมาดู ซาวแทร็ก อื้ม ดีขึ้นเยอะ แต่ ซับดันไม่ขึ้นอีก กำ ต้องดูพากค์ไทยจนจบ

ออฟไลน์ Khun Tor

Re: เพื่อนๆ มาช่วยกันแนะนำหนังที่พึ่งจะดูกัน น่ะครับ
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 06:10:59 pm »
++ วันก่อนดู ไอรอนแมน 3 เสียงดีอีกเรื่องครับ ผมชอบฉากที่บ้านโดน ฮ ถล่ม เสียงจรวดระดมยิงใส่บ้าน ระเบิดดังแน่นจริง ๆ ก่อนที่ไอรอนแมนจะตกลงไปในทะเลแล้วมีแผ่นปูนแผ่นใหญ่ ๆ ร่วงลงมาทับอีกที เสียงแผ่นปูนที่หล่นทับไอรอนแมน ทั้งแน่นน ทั้งหนัก  สุด ๆ เลยครับ และผมชอบฉากที่ แท้งค์น้ำหล่นใส่ไอรอนแมน ที่สุด ครับ เสียงมัน ทั้ง แน่นน.นน ทั้งหนัก.กกก มาก ๆ บรรยากาศเหมือนแท้งค์น้ำพังลงมาใส่ที่ในห้องดูหนังเลยครับ เสียงเยี่ยมจริง ๆ ครับ

ฉากบ้านโดนถล่มนี่ สุด สุด อะครับ ไม่ใช่แค่บ้าน โทนี่ โดนถล่มหลังเดียว แต่เหมือนที่บ้านก็กะลังถล่มเหมือนกัน ครับ ฉากนี้

ไอร่อน แมนภาคแรก ฉากที่รถฮัมวี่ ที่ โทนี่ นั่งมากับทหาร แล้วโดนลอบยิง นี่ก็สุดยอดครับ ตอนที่คุยๆกันอยู่แล้ว บึ้มแรก นี่เล่นเอาจุกอกเลย เบสแน่นมาก  แล้วเสียงกระสุนวิ่งกันให้ เฟี้ยวฟ้าว เลยครับ ตัวที่ผมดูเสียงเป็น dts hdma เสียงดีมากครับ

ออฟไลน์ paul7887

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 06:13:44 pm »
นำเสนอ Star Trek Into Darkness 2013 ระบบเสียง TrueHD 7.1 อีกเรื่องครับ เสียงยานเคลื่อนที่ นี่สุดยอดเลย ลอยบนหัว กระหึ่มตรงหน้า

ออฟไลน์ can18

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:35:50 pm »
ไซอิ๋ว 2013  เรื่องนี้ลูกสาวชอบครับ  พอดูจบภามผมว่ามีภาคต่อไม๊  เรื่องนี้  โจฉิงฉือ  เป็นผู้กับกำครับ

เสียดายไม่ยอมแสดงเองแล้ว   

เรื่องนี้ยังไม่ใด้ดูครับ แต่ลูกสาวผมก็ชอบเหมือนกันเค้าบอกที่โรงเรียนเปิดให้ดู.  โจซิงฉือ ผมก็เป็นแฟนหนังของเค้าเหมือนกัน เมื่อก่อนเดินคลองถมก็จะซื้อหนังที่เค้าเล่นมาเก็บไว้ดู แทบทุกเรื่องที่เค้าเล่นเลย สมัยยังเป็น vcd อยู่เลย เช่น พยัคย์ไม่ร้าย คัง คัง ฉิก และ คัง คัง โป้ย - อุ้ย เสี่ยว ป้อ - คนเล็กตัด นู่นนี่ เยอะมาก สนุก และ ฮามาก แต่หนังใหญ่ คนเล็กหมัดเทวดา กับ cj 7 สองเรื่องหลังนี่ ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยสนุก ดูไม่เป็น คาแร็กเตอร์ ของ โจซิงฉือ ที่เคยดูมาเลย ท่านที่ชอบหนัง ตลกๆ ดูสบายๆ เบาสมอง แนะนำหนัง ที่ โจ ซิง ฉือ เล่น สมัยก่อนเลยครับ

cj 7  ผมว่าเรื่องนี้ไม่โอเคจริงๆ  ครับ  แต่  คนเล็กหมัดเทวดา  ต้องลองดู SOUNDTRACK  ครับ  เสียงทำให้หนังดูสนุกมากขึ้นครับ

ส่วน  Fast and Furious 6  สนุกครับ  สำหรับคนชอบ  รถ  หรือ  ดูตั้งแต่  ภาค  แรก

Star Trek Into Darkness 2013   มีแล้วครับ  ยังไม่มีเวลาดู  หนังน่า  จะอลังการ  มากครับ

ออฟไลน์ phoo-music

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 06:02:27 pm »
เพิ่งดู woman in black น่ากลัวดี รายละเอียดเสียงใช้ได้เลยครับ แต่เนื้อเรื่องผม ว่าไม่ค่อยดีครับ

« ตอบกลับ #293 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 08:48:11 pm »
The Croods 2013

หนังดูสนุก ตลก และ ดูอบอุ่น เหมาะ กับ เด็กๆ และดูทั้งครอบครัว

ภาพสวยมากๆ  เสียง อลังการ  เหมือนอยุ่ในเหตุการณ์

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:07:36 pm »
Evil Dead ครับ หนังน่ากลัวมากครับ  ขอย้ำว่า...น่ากลัวมาก  ตลอดทั้งเรื่่อง..

ออฟไลน์ noom03

« ตอบกลับ #295 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:14:07 pm »
วันก่อนไปเจอ red tails มา หลังจากที่เจอกับปัญหาลิขสิทธิ์ และรอมานานแสนนาน จนคิดว่าคงไม่ได้ดูแล้ว วันนี้ได้มีแบบบรรยายไทยมาแล้ว รู้สึกตื่นเต้นมากกับการได้ดูหนังเรื่องนี้  [รัก]

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #296 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:13:06 pm »
ไอรอนแมน 3

ผมประทับใจ  ตั้งแต่ฉากที่  ใส่ชุดครับ  เสียง เฟี้ยว ฟ้าว มาก   

เสียงมันส์  ระเบิด  สนั่น สำหรับ คอ หนัง แอคชั่น  เรื่องนี้  โอเคเลยครับ

พี่  pratad22  ลองหาเรื่องนี้มาดูเลยครับ   ปาฎิหาริย์ ห้องขังหมายเลข 7  

ผมรับลองว่า  ไม่เสียดายเงิน  แถมจะประทับใจ ด้วครับ
ขอบคุณท่านcan 18 มากครับที่แนะนำ เดี๋ยวจะต้องหามาดูให้ได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 10:03:01 pm »
After Earth สองพ่อลูก Smith ฟังแต่เสียง DTS ก็โอครับ เสียงยานบิน กับในป่า ใช้ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2013, 10:04:23 pm โดย paul7887 »

ออฟไลน์ phasun

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:48:39 am »
ขอบ่นเรื่องหนังในยุคปัจจุบันสักหน่อย  ภาพ เสียง ในยุคนี้ดีจริงครับ แทบทุกเรื่อง

แต่เนื้อหา การเล่าเรื่อง ความสมเหตุสมผล  หายไปมากเลย

ชอบดูหนังเก่าๆ เพราะยังไง  ความสมจริงของเนื้อเรื่อง  ทำให้ดูได้ไม่เบื่อเรื่องนึงดูแล้วดูอีก  เก็บไว้นานๆ เอามาดูอีก สนุกอีกละ

หนังใหม่ๆ ดูเสร็จส่วนมากลบทิ้ง ไม่คิดจะดูรอบสองเลย
อาจเป็นเพราะอายุที่มากแล้วนะครับ  เหมือนสมัยก่อนเคยเห็นผู้ใหญ่เขาก็ชอบพูดเหมือนผมพูดในตอนนี้ 

(แต่เรื่องเพลงผมว่า เพลงยุคใหม่ถ้าเพลงดีๆ นี่ ความเป็นดนตรีที่ทันสมัย น่าฟังมากกว่าสมัยก่อนครับ)

« ตอบกลับ #299 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 08:55:27 am »
ขอบ่นเรื่องหนังในยุคปัจจุบันสักหน่อย  ภาพ เสียง ในยุคนี้ดีจริงครับ แทบทุกเรื่อง

แต่เนื้อหา การเล่าเรื่อง ความสมเหตุสมผล  หายไปมากเลย

ชอบดูหนังเก่าๆ เพราะยังไง  ความสมจริงของเนื้อเรื่อง  ทำให้ดูได้ไม่เบื่อเรื่องนึงดูแล้วดูอีก  เก็บไว้นานๆ เอามาดูอีก สนุกอีกละ

หนังใหม่ๆ ดูเสร็จส่วนมากลบทิ้ง ไม่คิดจะดูรอบสองเลย
อาจเป็นเพราะอายุที่มากแล้วนะครับ  เหมือนสมัยก่อนเคยเห็นผู้ใหญ่เขาก็ชอบพูดเหมือนผมพูดในตอนนี้ 

(แต่เรื่องเพลงผมว่า เพลงยุคใหม่ถ้าเพลงดีๆ นี่ ความเป็นดนตรีที่ทันสมัย น่าฟังมากกว่าสมัยก่อนครับ)
เห็นด้วยครับ เนื้อหาไม่น่าประทับใจเท่าสมัยก่อน แต่เรื่องภาพ เสียง นี่ สุด ๆ ขนาดผมมีเครื่องเล่นบลูเรย์ pioneer bdp 140 มาก็เกือบปีแล้วเล่นแผ่นบลูเรย์นับแผ่นได้เลยครับ สาเหตุเพราะแผ่น dvd มาสเตอร์ ปัจจุบัน ทำภาพออกมาได้น้อง ๆ บลูเรย์นะสิครับ ประทับใจสุด ๆ แม่บ้านยังชมทุกครั้งเวลาดูว่าสีสด สวยจริง ๆ อีกทั้งเครื่องเล่นแอมป์ที่ใช้อยู่ยังไม่ถอดเสียง hd เลยไม่รู้จะซื้อแผ่นบลูเรย์มาเก็บไว้ทำไม แค่เสียง dts จากแผ่น dvd ก็แหล่มม แล้วครับ รอให้แอมป์ลาโลกก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่ 555

ออฟไลน์ phoo-music

« ตอบกลับ #300 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:25:59 am »
Now You See Me  น่าดูครับ แต่เนื้อเรื่องมันเร็วไปครับ รายละเอียด หายหมด แต่ก็สนุกดีครับ
เสียง เฉยๆ ไม่มีอะไรมาก
ภาพ  สวยดีครับ

« ตอบกลับ #301 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 03:17:05 pm »
Now You See Me  น่าดูครับ แต่เนื้อเรื่องมันเร็วไปครับ รายละเอียด หายหมด แต่ก็สนุกดีครับ
เสียง เฉยๆ ไม่มีอะไรมาก
ภาพ  สวยดีครับ
ผมเพิ่งดูจบไปเมื่อวาน ชอบฉากที่ช่วยนักมายากลหญิงในน้ำที่ปลาปิรันย่ากำลังจะร่วงลงมาใส่ จังหวะที่ผู้ชายคนหนึ่งวิ่งในมือถือเหล็กเอาฟาดใส่กระจกเพื่อให้แตก แต่กระจกไม่แตก แถมเหล็กที่ถือยังกระเด็นปลิวไปออกลำโพงเซอร์ราวน์ดซ้ายด้านหลังเสียงสมจริงมากครับ และฉากที่ต่อสู้กันในอพาร์เมนท์เสียงเตะต่อย หนักแน่นดีครับ และที่แสดงโชว์ตอนสุดท้ายในช่วงท้ายเรื่องเสียงต่ำจาก sub แน่นหนักดีจริงๆ ครับ มันมาเป็นปรื้นๆ เลย ได้บรรยากาศสุด ๆ เลยครับ

ได้นั่งดู  After Earth (2013)  หลังจากรอมานาน 

บอกได้คำเดียวว่า  ไม่สนุก  และ  ไม่คุ้มค่า  แก่การรอคอย   

ดันลูกมาเกินไป   เนื้อเรื่อง  เลย ไม่น่าติดตาม  ทั้งๆที่  สามารถ  ทำเรื่องราวได้ดีกว่านี้

แต่ต้องยอมรับว่า  เรื่องเสียง  ดี  ครับ  ยิ่งเฉพาะ  ฉากที่ยาน ระเบิด   ตกลงบนโลก 

บรรยากาศดี  เหมือนจริงมากๆ

• **
ได้นั่งดู  After Earth (2013)  หลังจากรอมานาน 

บอกได้คำเดียวว่า  ไม่สนุก  และ  ไม่คุ้มค่า  แก่การรอคอย   

ดันลูกมาเกินไป   เนื้อเรื่อง  เลย ไม่น่าติดตาม  ทั้งๆที่  สามารถ  ทำเรื่องราวได้ดีกว่านี้

แต่ต้องยอมรับว่า  เรื่องเสียง  ดี  ครับ  ยิ่งเฉพาะ  ฉากที่ยาน ระเบิด   ตกลงบนโลก 

บรรยากาศดี  เหมือนจริงมากๆ

+1 เห็นด้วยครับ ไม่แปลกเลยที่ เรตติ้ง ได้ 4.9 ทำมา เป็น one man show เลย [เชิด]  แต่เสียงอัดมาดีมากเลยครับ

ได้นั่งดู  After Earth (2013)  หลังจากรอมานาน  

บอกได้คำเดียวว่า  ไม่สนุก  และ  ไม่คุ้มค่า  แก่การรอคอย  

ดันลูกมาเกินไป   เนื้อเรื่อง  เลย ไม่น่าติดตาม  ทั้งๆที่  สามารถ  ทำเรื่องราวได้ดีกว่านี้

แต่ต้องยอมรับว่า  เรื่องเสียง  ดี  ครับ  ยิ่งเฉพาะ  ฉากที่ยาน ระเบิด   ตกลงบนโลก  

บรรยากาศดี  เหมือนจริงมากๆ

+1 เห็นด้วยครับ ไม่แปลกเลยที่ เรตติ้ง ได้ 4.9 ทำมา เป็น one man show เลย [เชิด]  แต่เสียงอัดมาดีมากเลยครับ
++ เห็นด้วยเช่นกันครับ ขนาดผมดูออนไลน์ยังแทบหลับเลย แต่ก็คาดไว้ก่อนแล้วเพราะดูจากหนังตัวอย่างที่ลงไม่มีฉากตื่นเต้น เร้าใจเลย เรียกว่าน้อยมากครับ ตอนนี้ผมรอดู Man of Steel (บุรุษเหล็กซูเปอร์แมน)

ผมดูออนไลน์แล้ว บอกได้คำเดียว ว่า  สมคำร่ำลือจากหลายสำนักที่ยกให้เป็นหนังซูเปอร์แมน ภาคที่สนุกที่สุดตั้งแต่เคยทำมาเลย เดินเรื่องเร็ว ตื่นเต้น เร้าใจ น่าติดตาม ตั้งแต่ต้น จนจบ คงเหลือแต่ระบบเสียงแล้วละครับว่าจะขนาดไหน ??

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 01:19:25 pm โดย pratad22 »

• **
ผมพึ่งดูไปครับ แนะนำเลยครับเรื่องนี้ เนื้อเรื่องทำได้ดีมากๆ ต่างจากเวอร์ชั่นก่อนๆ ดูแล้วไม่เบื่อ ชม.แรกจะเกริ่นก่อน พอมา ชม.หลัง โอ้โห แม่เจ้า บ่องตง อลังการ เจงๆ [yes] แนะนำเลยครับ ผมแคปเจอร์ บางภาพ มาให้เพื่อนๆ ดูความมันส์ ครับ [หื่น] ผมดูแค่ระบบเสียง DTS ก็มันแล้ว เรื่องนี้เก็บแผ่นแท้ได้เลยครับ [โย่ว]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 07:33:15 pm โดย paul7887 »